debian-installer - en to tl translation catalogue (38 entries)

note: Type: text Description eg. Virtual disk 1 (xvda) :sl4:
en: Virtual disk %s (%s)
tl: Birtwal na disk %s (%s)

note: Type: text Description eg. Virtual disk 1, partition #1 (xvda1) :sl4:
en: Virtual disk %s, partition #%s (%s)
tl: Virtual disk %s, partisyon #%s (%s)

note: Type: text Description :sl4:
en: In order to start your new system, a so called boot loader is used.  It is installed in a boot partition.  You must set the bootable flag for the partition.  Such a partition will be marked with "${BOOTABLE}" in the main partitioning menu.
tl: Upang mapaandar ang bago niyong sistema, may boot loader na ginagamit.  Ito ay nilalagay sa boot partisyon.  Kailangan niyong i-set ang bootable flag ng partisyon na iyon.  Ang partisyon na ganito ay markado na "${BOOTABLE}" sa punong menu ng pag-partisyon.

note: Type: text Description :sl4:
en: Display this help message
tl: Ipakita ang payo na ito

note: Type: text Description :sl4:
en: Go back to previous question
tl: Bumalik sa nakaraang tanong

note: Type: text Description :sl4:
en: Select an empty entry
tl: Pumili ng blankong punan

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help, default=%d>
tl: Prompt: '%c' para sa tulong, default=%d>

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help>
tl: Prompt: '%c' para sa tulong>

note: Type: text Description :sl4:
en: Prompt: '%c' for help, default=%s>
tl: Prompt: '%c' para sa tulong, default=%s>

note: Type: text Description :sl4:
en: [Press enter to continue]
tl: [Pindutin ang enter para makapagpatuloy]

note: Type: select Description :sl4:
en: Interface to use:
tl: Mukha na gagamitin:

note: Type: select Description :sl4:
en: Packages that use debconf for configuration share a common look and feel. You can select the type of user interface they use.
tl: Ang mga pakete na gumagamit ng debconf para sa pagsasaayos ay magkatulad ng hitsura at pakiramdam. Maaari niyong piliin ang uri ng user interface na gagamitin nila.

note: Type: error Description :sl4:
en: Failed to mount /target/proc
tl: Bigo ang pag-mount ng /target/proc

note: Type: error Description :sl4:
en: Mounting the proc file system on /target/proc failed.
tl: Bigo ang pag-mount ng proc file system sa /target/proc.

note: Type: error Description :sl4:
en: Warning: Your system may be unbootable!
tl: Babala: Maaaring hindi mag-boot ang inyong sistema!

note: Type: note Description :sl4:
en: Setting firmware variables for automatic boot
tl: Tinatakda ang mga firmware variable para sa awtomatikong pag-boot

note: Type: note Description :sl4:
en: Some variables need to be set in the Genesi firmware in order for your system to boot automatically.  At the end of the installation, the system will reboot.  At the firmware prompt, set the following firmware variables to enable auto-booting:
tl: May mga variable na kailangang itakda sa Genesi firmware upang mag-boot ng awtomatiko.  Sa katapusan ng pagluklok, mag-re-reboot ang sistema.  Sa firmware prompt, itakda ang mga sumusunod na mga firmware variable upang gumana ang auto-booting:

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: note Description :sl4: Translators, the 4th string of this description has been dropped from PO files. It contains firmware commands and should not be translated.
en: You will only need to do this once.  Afterwards, enter the "boot" command or reboot the system to proceed to your newly installed system.
tl: Kinakailangan lang ninyong gawin ito ng isang beses.  Matapos nito, ipasok ang "boot" na utos o i-reboot ang sistema upang magpatuloy sa inyong bagong luklok na sistema.

note: Type: note Description :sl4:
en: Alternatively, you will be able to boot the kernel manually by entering, at the firmware prompt:
tl: Sa halip, maaari kayong mag-boot ng kernel ng mano-mano sa pamamagitan ng pagbigay sa firmware prompt ng:

note: Type: note Description :sl4:
en: Some variables need to be set in CFE in order for your system to boot automatically. At the end of installation, the system will reboot. At the firmware prompt, set the following variables to simplify booting:
tl: May mga variable na kailangang itakda sa CFE upang mag-boot ng awtomatiko.  Sa katapusan ng pagluklok, mag-re-reboot ang sistema.  Sa firmware prompt, itakda ang mga sumusunod na mga firmware variable upang mapadali ang booting:

note: Type: note Description :sl4:
en: You will only need to do this once. This enables you to just issue the command "boot_debian" at the CFE prompt.
tl: Kinakailangang gawin ito ng isang beses lamang. Dahil dito ay maaaring magbigay ng utos na "boot_debian" sa CFE prompt.

note: Type: note Description :sl4:
en: If you prefer to auto-boot on every startup, you can set the following variable in addition to the ones above:
tl: Kung nais na mag-auto-boot tuwing startup, maaaring itakda ang mga sumusunod na mga variable bukod sa mga nakalista sa itaas:

note: Type: text Description :sl4:
en: Install the Arcboot boot loader on a hard disk
tl: Mag-install ng Arcboot boot loader sa hard disk

note: Type: string Description :sl4:
en: Disk for boot loader installation:
tl: Disk para sa pagluklok ng boot loader:

note: Type: string Description :sl4:
en: Arcboot must be installed into the volume header of a disk with a SGI disklabel. Usually the volume header of /dev/sda is used. Please give the device name of the disk on which to put arcboot.
tl: Kailangang ma-install ang arcboot sa volume header ng disk na mayroong SGI disklabel. Kadalasang gamit ang volume header ng /dev/sda. Ibigay ang pangalan ng device ng disk kung saan ilalagay ang arcboot.

note: Type: note Description :sl4:
en: Arcboot configured to use a serial console
tl: Nakaayos ang arcboot na gamitin ang serial console

note: Type: note Description :sl4:
en: Arcboot is configured to use the serial port ${PORT} as the console. The serial port speed is set to ${SPEED}.
tl: Nakaayos ang arcboot na gumamit ng serial port ${PORT} bilang console. Ang bilis ng serial port ay nakatakdang ${SPEED}.

note: Type: boolean Description :sl4:
en: Arcboot installation failed.  Continue anyway?
tl: Bigo ang pagluklok ng arcboot.  Magpatuloy pa rin?

note: Type: boolean Description :sl4:
en: The arcboot package failed to install into /target/.  Installing Arcboot as a boot loader is a required step.  The install problem might however be unrelated to Arcboot, so continuing the installation may be possible.
tl: Hindi na-install ang arcboot pakete sa /target/.  Kinakailangan na ma-install ang Arcboot bilang boot loader.  Maaring walang kinalaman ang problema sa pagluklok sa Arcboot, kaya maaaring magpatuloy ng pagluklok.

note: Type: note Description :sl4: Translators, the 4th string of this description has been dropped from PO files. It contains firmware commands and should not be translated.
en: Setting PROM variables for Arcboot
tl: Tinatakda ang mga PROM variable para sa Arcboot

note: Type: note Description :sl4: Translators, the 4th string of this description has been dropped from PO files. It contains firmware commands and should not be translated.
en: If this is the first Linux installation on this machine, or if the hard drives have been repartitioned, some variables need to be set in the PROM before the system is able to boot normally.
tl: Kung ito ay ang unang Linux installation sa makinang ito, o kung ang mga hard drive ay binago ang pagka-partisyon, may mga variable na kailangan i-set sa PROM bago maka-boot ang sistema ng normal.

note: Type: note Description :sl4: Translators, the 4th string of this description has been dropped from PO files. It contains firmware commands and should not be translated. "Stop for Maintenance" should be left in English
en: At the end of this installation stage, the system will reboot.  After this, enter the command monitor from the "Stop for Maintenance" option, and enter the following commands:
tl: Matapos itong hakbang sa pagluklok na ito, magre-reboot ang sistema.  Matapos nito, pumasok sa command monitor mula sa "Hinto para sa pagtaguyod" na option, at ibigay ang mga sumusunod na mga command:

note: Type: text Description This item is a progress bar heading when the system configures some flashable memory used by many embedded devices :sl4:
en: Configuring flash memory to boot the system
tl: Isinasaayos ang flash memory upang iboot ang sistema

note: Type: text Description This item is a progress bar heading when an embedded device is configured so it will boot from disk :sl4:
en: Making the system bootable
tl: Ginagawang bootable ang sistema

note: Type: text Description This is "preparing the system" to flash the kernel and initrd on a flashable memory :sl4:
en: Preparing the system...
tl: Hinahanda ang sistema...

note: Type: text Description This is a progress bar showing up when the system write the kernel to the flashable memory of the embedded device :sl4:
en: Writing the kernel to flash memory...
tl: Isinusulat ang kernel sa flash memory...

note: Type: text Description This is a progress bar showing up when the system generates a special boot image on disk for some embedded device so they can boot. :sl4:
en: Generating boot image on disk...
tl: Binubuo ang boot image sa disk...

note: Type: text Description Main menu item This item is a menu entry for a step where the system configures the flashable memory used by many embedded devices (writing the kernel and initrd to it) :sl4:
en: Make the system bootable
tl: Gawing bootable ang sistema
