debian-installer - en to th translation catalogue (665 entries)

note: Type: text Description :sl3:
en: Do not change the boot/kernel font
th: ไม่ต้องเปลี่ยนแบบอักษรของการบูตหรือของเคอร์เนล

note: Type: text Description :sl3:
en: Let the system select a suitable font
th: ให้ระบบเลือกแบบอักษรที่เหมาะสมให้

note: Type: text Description Used in the font size question like this: "12x24, framebuffer only" :sl3:
en: framebuffer only
th: เฟรมบัฟเฟอร์เท่านั้น

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Arabic
th: . อารบิก

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Armenian
th: # อาร์เมเนีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Cyrillic - KOI8-R and KOI8-U
th: # ซีริลลิก - KOI8-R และ KOI8-U

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Cyrillic - non-Slavic languages
th: # ซีริลลิก - ภาษาที่ไม่ใช่ตระกูลสลาฟ

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Cyrillic - Slavic languages (also Bosnian and Serbian Latin)
th: # ซีริลลิก - ภาษาตระกูลสลาฟ (รวมถึงบอสเนียและละตินเซอร์เบีย)

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Ethiopic
th: . เอธิโอเปีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Georgian
th: # จอร์เจีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Greek
th: # กรีก

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Hebrew
th: # ฮีบรู

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Lao
th: # ลาว

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin1 and Latin5 - western Europe and Turkic languages
th: # ละติน 1 และ ละติน 5 - ยุโรปตะวันตกและภาษาตระกูลเติร์ก

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin2 - central Europe and Romanian
th: # ละติน 2 - ยุโรปตอนกลางและโรมาเนีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin3 and Latin8 - Chichewa; Esperanto; Irish; Maltese and Welsh
th: # ละติน 3 และ ละติน 8 - ชิเชวา; เอสเปรันโต; ไอริช; มอลตา และเวลส์

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Latin7 - Lithuanian; Latvian; Maori and Marshallese
th: # ละติน 7 - ลิทัวเนีย; ลัตเวีย; เมารี และมาร์แชลล์

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Latin - Vietnamese
th: . ละติน - เวียดนาม

note: Type: select Choices :sl3:
en: # Thai
th: # ไทย

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Combined - Latin; Slavic Cyrillic; Hebrew; basic Arabic
th: . ผสม - ละติน; ซีริลลิกตระกูลสลาฟ; ฮีบรู; อารบิกพื้นฐาน

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Combined - Latin; Slavic Cyrillic; Greek
th: . ผสม - ละติน; ซีริลลิกตระกูลสลาฟ; กรีก

note: Type: select Choices :sl3:
en: . Combined - Latin; Slavic and non-Slavic Cyrillic
th: . ผสม - ละติน; ซีริลลิกตระกูลสลาฟและที่ไม่ใช่สลาฟ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Guess optimal character set
th: เดาชุดอักขระที่ดีที่สุด

note: Type: select Description :sl3:
en: Character set to support:
th: ชุดอักขระที่จะรองรับ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please choose the character set that should be supported by the console font.
th: กรุณาเลือกชุดอักขระที่แบบอักษรสำหรับคอนโซลควรรองรับ

note: Type: select Description :sl3:
en: If you don't use a framebuffer, the choices that start with "." will reduce the number of available colors on the console.
th: ถ้าคุณไม่ได้ใช้เฟรมบัฟเฟอร์ ตัวเลือกที่ขึ้นต้นด้วย "." จะทำให้จำนวนสีที่ใช้ได้ในคอนโซลลดลง

note: Type: select Description The languages with many non-ASCII letters should not use formatted lists.  If you decide to use formatted lists then keep the lines relatively short. :sl3:
en: Font for the console:
th: แบบอักษรสำหรับคอนโซล:

note: Type: select Description The languages with many non-ASCII letters should not use formatted lists.  If you decide to use formatted lists then keep the lines relatively short. :sl3:
en: "VGA" has a traditional appearance and has medium coverage of international scripts. "Fixed" has a simplistic appearance and has better coverage of international scripts. "Terminus" may help to reduce eye fatigue, though some symbols have a similar aspect which may be a problem for programmers.
th: "VGA" จะมีรูปร่างตามแบบธรรมดา และมีอักษรภาษาต่างๆ แต่พอประมาณ  "Fixed" จะมีรูปร่างง่ายๆ และครอบคลุมอักษรภาษาต่างๆ มากกว่า  "Terminus" อาจช่วยให้ดูสบายตา แต่สัญลักษณ์บางตัวจะมีรูปร่างใกล้เคียงกัน ซึ่งอาจเป็นปัญหาสำหรับโปรแกรมเมอร์

note: Type: select Description The languages with many non-ASCII letters should not use formatted lists.  If you decide to use formatted lists then keep the lines relatively short. :sl3:
en: If you prefer a bold version of the Terminus font, choose either TerminusBold (if you use a framebuffer) or TerminusBoldVGA (otherwise).
th: ถ้าคุณต้องการใช้แบบอักษร Terminus แบบหนา ก็ให้เลือก TerminusBold ในกรณีที่ใช้เฟรมบัฟเฟอร์ หรือถ้าไม่ใช้เฟรมบัฟเฟอร์ ก็เลือก TerminusBoldVGA

note: Type: select Description :sl3:
en: Font size:
th: ขนาดแบบอักษร:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the size of the font for the console. For reference, the font used when the computer boots has size 8x16.
th: กรุณากำหนดขนาดของแบบอักษรสำหรับคอนโซล ข้อมูลอ้างอิง: แบบอักษรที่ใช้ขณะบูตเครื่องมีขนาด 8x16

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the size of the font for the console.  For reference, the font used when the computer boots has size 8x16.  Some font sizes require the kbd console package (not console-tools) plus framebuffer.
th: กรุณากำหนดขนาดของแบบอักษรสำหรับคอนโซล ข้อมูลอ้างอิง: แบบอักษรที่ใช้ขณะบูตเครื่องมีขนาด 8x16  แบบอักษรบางขนาดอาจต้องใช้แพกเกจ kbd สำหรับคอนโซล (ไม่ใช่ console-tools) และการใช้เฟรมบัฟเฟอร์

note: Type: select Description :sl3:
en: Encoding to use on the console:
th: รหัสอักขระที่จะใช้บนคอนโซล:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep the current keyboard layout in the configuration file?
th: จะคงค่าผังแป้นพิมพ์ปัจจุบันในแฟ้มค่าตั้งไว้หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The current keyboard layout in the configuration file /etc/default/keyboard is defined as XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" and XKBVARIANT="${XKBVARIANT}".
th: ผังแป้นพิมพ์ปัจจุบันในแฟ้มค่าตั้ง /etc/default/keyboard กำหนดไว้เป็น XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" และ XKBVARIANT="${XKBVARIANT}"

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please choose whether you want to keep it. If you choose this option, no questions about the keyboard layout will be asked and the current configuration will be preserved.
th: กรุณาเลือกว่าคุณต้องการคงค่านี้ไว้หรือไม่ โดยถ้าคุณเลือกคงค่าไว้ จะไม่มีการถามเกี่ยวกับผังแป้นพิมพ์อีก และจะคงค่าตั้งปัจจุบันไว้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep default keyboard layout (${XKBLAYOUTVARIANT})?
th: จะคงค่าผังแป้นพิมพ์ปริยาย (${XKBLAYOUTVARIANT}) หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The default value for the keyboard layout is XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" and XKBVARIANT="${XKBVARIANT}".  This default value is based on the currently defined language/region and the settings in /etc/X11/xorg.conf.
th: ค่าปริยายของผังแป้นพิมพ์คือ XKBLAYOUT="${XKBLAYOUT}" และ XKBVARIANT="${XKBVARIANT}" โดยค่านี้จะอ้างอิงจากภาษา/ภูมิภาคที่กำหนดอยู่ในปัจจุบัน และค่าตั้งใน /etc/X11/xorg.conf

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please choose whether you want to keep it. If you choose this option, no questions about the keyboard layout will be asked.
th: กรุณาเลือกว่าคุณต้องการคงค่านี้ไว้หรือไม่ โดยถ้าคุณเลือกคงค่าไว้ จะไม่มีการถามเกี่ยวกับผังแป้นพิมพ์อีก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current keyboard options in the configuration file?
th: จะคงค่าตัวเลือกปัจจุบันของแป้นพิมพ์ในแฟ้มค่าตั้งหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The current keyboard options in the configuration file /etc/default/keyboard are defined as XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}".
th: ตัวเลือกปัจจุบันของแป้นพิมพ์ในแฟ้มค่าตั้ง /etc/default/keyboard กำหนดไว้เป็น XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}"

note: Type: boolean Description :sl3:
en: If you choose to keep these options, no questions about the keyboard options will be asked.
th: ถ้าคุณเลือกคงค่าตัวเลือกเหล่านี้ไว้ ก็จะไม่มีการถามเกี่ยวกับตัวเลือกของแป้นพิมพ์อีก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep default keyboard options (${XKBOPTIONS})?
th: จะคงค่าตัวเลือกปริยายของแป้นพิมพ์ (${XKBOPTIONS}) หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The default value for the options of the keyboard layout is XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}".  It is based on the currently defined language/region and the settings in /etc/X11/xorg.conf.
th: ค่าปริยายของตัวเลือกประกอบผังแป้นพิมพ์คือ XKBOPTIONS="${XKBOPTIONS}" โดยค่านี้จะอ้างอิงจากภาษา/ภูมิภาคที่กำหนดอยู่ในปัจจุบัน และค่าตั้งใน /etc/X11/xorg.conf

note: Type: boolean Description :sl3:
en: If you choose to keep it, no questions about the keyboard options will be asked.
th: ถ้าคุณเลือกคงค่านี้ไว้ ก็จะไม่มีการถามเกี่ยวกับตัวเลือกของแป้นพิมพ์อีก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Use Control+Alt+Backspace to terminate the X server?
th: จะใช้ Control+Alt+Backspace ปิดการทำงานของ X server หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: By default the combination Control+Alt+Backspace does nothing.  If you want it can be used to terminate the X server.
th: โดยปกติแล้ว การกด Control+Alt+Backspace จะไม่ทำอะไร แต่ถ้าคุณต้องการ ก็สามารถกำหนดให้การกดปุ่มดังกล่าวปิดการทำงานของ X server ได้

note: Type: note Description :sl3:
en: UNetbootin media detected
th: ตรวจพบสื่อ UNetbootin

note: Type: note Description :sl3:
en: It appears that your installation medium was generated using UNetbootin. UNetbootin is regularly linked with difficult or unreproducible problem reports from users; if you have problems using this installation medium, please try your installation again without using UNetbootin before reporting issues.
th: พบว่าสื่อติดตั้งของคุณถูกสร้างโดยใช้ UNetbootin ซึ่งมักมีส่วนเกี่ยวข้องกับปัญหาที่แก้ไขยากหรือจำลองซ้ำไม่ได้อยู่เนืองๆ ที่ผู้ใช้รายงานเข้ามา หากคุณมีปัญหากับการใช้สื่อติดตั้งนี้ กรุณาลองติดตั้งใหม่โดยไม่ใช้ UNetbootin ก่อนรายงานปัญหา

note: Type: note Description :sl3:
en: The installation guide contains more information on how to create a USB installation medium directly without UNetbootin.
th: ในคู่มือติดตั้งมีข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับวิธีสร้างสื่อติดตั้ง USB โดยตรงโดยไม่ใช้ UNetbootin

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Do you intend to use FireWire Ethernet?
th: คุณเจตนาจะใช้อีเทอร์เน็ตผ่าน FireWire หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: No Ethernet card was detected, but a FireWire interface is present. It's possible, though unlikely, that with the right FireWire hardware connected to it, this could be your primary Ethernet interface.
th: ตรวจไม่พบการ์ดอีเทอร์เน็ต แต่มีอินเทอร์เฟซแบบ FireWire อยู่ เป็นไปได้เหมือนกัน แต่ไม่มาก ที่จะมีฮาร์ดแวร์ FireWire เชื่อมต่ออยู่จริงๆ อินเทอร์เฟซดังกล่าวอาจเป็นอินเทอร์เฟซหลักแบบอีเทอร์เน็ตของคุณก็ได้

note: Type: string Description :sl3:
en: Additional parameters for module ${MODULE}:
th: พารามิเตอร์เพิ่มเติมสำหรับมอดูล ${MODULE}:

note: Type: string Description :sl3:
en: The module ${MODULE} failed to load. You may need to pass parameters to the module to make it work; this is common with older hardware. These parameters are often I/O port and IRQ numbers that vary from machine to machine and cannot be determined from the hardware. An example string looks something like "irq=7 io=0x220"
th: โหลดมอดูล ${MODULE} ไม่สำเร็จ คุณอาจต้องกำหนดพารามิเตอร์ให้กับมอดูลเพื่อให้โหลดได้ เรื่องนี้เป็นเรื่องปกติสำหรับฮาร์ดแวร์เก่าๆ  บ่อยครั้ง พารามิเตอร์เหล่านี้จะเป็นหมายพอร์ต I/O และ IRQ ซึ่งจะไม่เหมือนกันในแต่ละเครื่อง และไม่สามารถตรวจสอบข้อมูลจากตัวฮาร์ดแวร์เองได้ ตัวอย่างของรูปแบบการกำหนดพารามิเตอร์ เช่น "irq=7 io=0x220"

note: Type: string Description :sl3:
en: If you don't know what to enter, consult your documentation, or leave it blank to not load the module.
th: หากคุณไม่ทราบว่าจะป้อนข้อมูลอะไร กรุณาศึกษาจากเอกสาร หรือปล่อยเป็นค่าว่างไว้ เพื่อจะไม่ต้องโหลดมอดูล

note: Type: text Description Main menu item :sl3:
en: Detect virtual driver disks from hardware manufacturer
th: ตรวจพบแผ่นไดรเวอร์เสมือนจากผู้ผลิตฮาร์ดแวร์

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Load drivers from internal virtual driver disk?
th: จะโหลดไดรเวอร์จากแผ่นไดรเวอร์เสมือนภายในหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Installing on this hardware may require some drivers provided by the manufacturer to be loaded from the built-in driver injection disk.
th: การติดตั้งระบบในฮาร์ดแวร์นี้อาจต้องโหลดไดรเวอร์บางตัวที่ผู้ผลิตจัดเตรียมไว้ให้จากแผ่นไดรเวอร์เสริม

note: Type: string Description :sl3:
en: Waiting time (in seconds) for link detection:
th: เวลาคอยการตรวจหาการเชื่อมต่อเครือข่าย (เป็นวินาที):

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the maximum time you would like to wait for network link detection.
th: กรุณาตั้งเวลาที่นานที่สุดที่คุณจะคอยการตรวจหาการเชื่อมต่อเครือข่าย

note: Type: error Description :sl3:
en: Invalid network link detection waiting time
th: เวลาคอยการตรวจหาการเชื่อมต่อเครือข่ายไม่ถูกต้อง

note: Type: error Description :sl3:
en: The value you have provided is not valid. The maximum waiting time (in seconds) for network link detection must be a positive integer.
th: ค่าที่คุณป้อนไม่ใช่ค่าที่ใช้การได้ เวลาที่นานที่สุดที่จะคอยการตรวจหาการเชื่อมต่อเครือข่าย (เป็นวินาที) ต้องเป็นจำนวนเต็มบวก

note: Type: error Description IPv6 :sl3:
en: IPv6 unsupported on point-to-point links
th: ไม่รองรับ IPv6 ในลิงก์แบบจุดต่อจุด

note: Type: error Description IPv6 :sl3:
en: IPv6 addresses cannot be configured on point-to-point links.  Please use an IPv4 address, or go back and select a different network interface.
th: ไม่สามารถตั้งค่าหมายเลข IPv6 กับลิงก์แบบจุดต่อจุดได้ กรุณาใช้หมายเลข IPv4 แทน หรือย้อนกลับไปเลือกอินเทอร์เฟซเครือข่ายช่องอื่น

note: Type: error Description :sl3:
en: Architecture not supported
th: ไม่รองรับสถาปัตยกรรมนี้

note: Type: error Description :sl3:
en: The specified Debian archive mirror does not seem to support your architecture. Please try a different mirror.
th: ดูเหมือนแหล่งสำเนาแพกเกจเดเบียนที่ระบุจะไม่รองรับสถาปัตยกรรมของเครื่องคุณ กรุณาลองใช้แหล่งสำเนาอื่น

note: Type: text Description For example MMC/SD card #1 (mmcblk0) :sl3:
en: MMC/SD card #%s (%s)
th: การ์ด MMC/SD #%s (%s)

note: Type: text Description For example MMC/SD card #1, partition #2 (mmcblk0p2) :sl3:
en: MMC/SD card #%s, partition #%s (%s)
th: การ์ด MMC/SD #%s, พาร์ทิชัน #%s (%s)

note: Type: text Description :sl3:
en: RAID%s device #%s
th: RAID%s อุปกรณ์ #%s

note: Type: text Description :sl3:
en: Encrypted volume (%s)
th: โวลุมเข้ารหัส (%s)

note: Type: text Description For example: Serial ATA RAID isw_dhiiedgihc_Volume01 (partition #1) :sl3:
en: Serial ATA RAID %s (partition #%s)
th: Serial ATA RAID %s (พาร์ทิชัน #%s)

note: Type: text Description :sl3:
en: Multipath %s (partition #%s)
th: Multipath %s (พาร์ทิชัน #%s)

note: Type: text Description :sl3:
en: Loopback (loop%s)
th: วกกลับ (loop%s)

note: Type: select Description :sl3:
en: If the desired time zone is not listed, then please go back to the step "Choose language" and select a country that uses the desired time zone (the country where you live or are located).
th: ถ้าเขตเวลาที่ต้องการไม่ได้อยู่ในรายชื่อนี้ กรุณากลับไปที่ขั้นตอน "เลือกภาษา" แล้วเลือกประเทศที่ใช้เขตเวลาที่คุณต้องการ (ประเทศที่คุณอาศัยหรือพำนักอยู่)

note: Type: text Description :sl3:
en: Coordinated Universal Time (UTC)
th: เวลาสากลเชิงพิกัด (UTC)

note: Type: text Description :sl3:
en: Select your time zone:
th: เลือกเขตเวลาของคุณ:

note: Type: text Description :sl3:
en: Select a location in your time zone:
th: เลือกตำแหน่งที่ตั้งในเขตเวลาของคุณ:

note: Type: text Description :sl3:
en: Select a city in your time zone:
th: เลือกเมืองในเขตเวลาของคุณ:

note: Type: text Description :sl3:
en: Select the state or province to set your time zone:
th: เลือกรัฐหรือจังหวัดเพื่อตั้งค่าเขตเวลาของคุณ:

note: Type: select Choices :sl3:
en: Vostok
th: วอสต็อก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Australian Capital Territory
th: ออสเตรเลียนแคพิทอลเทร์ริทอรี

note: Type: select Choices :sl3:
en: New South Wales
th: นิวเซาท์เวลส์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Victoria
th: วิกตอเรีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Northern Territory
th: นอร์เทิร์นเทร์ริทอรี

note: Type: select Choices :sl3:
en: Queensland
th: ควีนส์แลนด์

note: Type: select Choices :sl3:
en: South Australia
th: เซาท์ออสเตรเลีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tasmania
th: แทสเมเนีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Western Australia
th: เวสเทิร์นออสเตรเลีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Eyre Highway
th: ถนน Eyre

note: Type: select Choices :sl3:
en: Lord Howe Island
th: เกาะ Lord Howe

note: Type: select Choices :sl3:
en: Acre
th: อาเกร

note: Type: select Choices :sl3:
en: Alagoas
th: อาลาโกอัส

note: Type: select Choices :sl3:
en: Amazonas
th: อามาโซนัส

note: Type: select Choices :sl3:
en: Amapá
th: อามาปา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Bahia
th: บาเยีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Ceará
th: เซอารา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Distrito Federal
th: เฟเดอรัลดิสตริกต์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Espírito Santo
th: เอสปีรีตูซันตู

note: Type: select Choices :sl3:
en: Goiás
th: โกยาส

note: Type: select Choices :sl3:
en: Maranhão
th: มารันเยา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Minas Gerais
th: มีนัสเชไรส์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mato Grosso do Sul
th: มาตูโกรสซูโดซูล

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mato Grosso
th: มาตูโกรสซู

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pará
th: ปารา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Paraíba
th: ปาราอีบา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pernambuco
th: เปร์นัมบูกู

note: Type: select Choices :sl3:
en: Piauí
th: ปีเอาอี

note: Type: select Choices :sl3:
en: Paraná
th: ปารานา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rio de Janeiro
th: รีโอเดจาเนโร

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rio Grande do Norte
th: รีโอกรันดีโดนอร์เต

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rondônia
th: รอนโดเนีย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Roraima
th: รอไรมา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Rio Grande do Sul
th: รีโอกรันดีโดซูล

note: Type: select Choices :sl3:
en: Santa Catarina
th: ซันตากาตารีนา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Sergipe
th: เซร์ชิเป

note: Type: select Choices :sl3:
en: São Paulo
th: เซาเปาลู

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tocantins
th: โตกันตินส์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Newfoundland
th: นิวฟันด์แลนด์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Atlantic
th: แอตแลนติก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Eastern
th: ภาคตะวันออก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Central
th: ภาคกลาง

note: Type: select Choices :sl3:
en: East Saskatchewan
th: ซัสแคตเชวันตะวันออก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Saskatchewan
th: ซัสแคตเชวัน

note: Type: select Choices :sl3:
en: Mountain
th: เทือกเขา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Pacific
th: แปซิฟิก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Kinshasa
th: กินชาซา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Lubumbashi
th: ลูบูมบาชี

note: Type: select Choices :sl3:
en: Santiago
th: ซันติอาโก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Easter Island
th: เกาะอีสเทอร์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Guayaquil
th: ไกวย์อากิล

note: Type: select Choices :sl3:
en: Galapagos
th: กาลาปากอส

note: Type: select Choices :sl3:
en: Madrid
th: มาดริด

note: Type: select Choices :sl3:
en: Ceuta
th: เซวตา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Canary Islands
th: หมู่เกาะคะเนรี

note: Type: select Choices :sl3:
en: Western (Sumatra, Jakarta, Java, West and Central Kalimantan)
th: ภาคตะวันตก (สุมาตรา, จาการ์ตา, ชวา, กาลิมันตันตะวันตกและกลาง)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Central (Sulawesi, Bali, Nusa Tenggara, East and South Kalimantan)
th: ภาคกลาง (สุลาเวสี, บาหลี, นูซา เต็งการา, กาลิมันตันตะวันออกและใต้)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Eastern (Maluku, Papua)
th: ภาคตะวันออก (โมลุกกะ, ปาปัว)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tarawa (Gilbert Islands)
th: ตาระวา (หมู่เกาะกิลเบิร์ต)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Enderbury (Phoenix Islands)
th: Enderbury (หมู่เกาะฟินิกซ์)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Almaty
th: อัลมาตี

note: Type: select Choices :sl3:
en: Atyrau
th: อาตีเรา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Oral
th: ออราล

note: Type: select Choices :sl3:
en: Ulaanbaatar
th: อูลานบาตอร์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Hovd
th: ฮอฟด์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Choibalsan
th: ชอยบัลซาน

note: Type: select Choices :sl3:
en: North-West
th: ภาคตะวันตกเฉียงเหนือ

note: Type: select Choices :sl3:
en: Sonora
th: โซโนรา

note: Type: select Choices :sl3:
en: South-East
th: ภาคตะวันออกเฉียงใต้

note: Type: select Choices :sl3:
en: Auckland
th: โอ๊คแลนด์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Chatham Islands
th: หมู่เกาะแชตแธม

note: Type: select Choices :sl3:
en: Tahiti (Society Islands)
th: ตาฮิติ (Soceity Islands)

note: Type: select Choices :sl3:
en: Marquesas Islands
th: หมู่เกาะมาเควซัส

note: Type: select Choices :sl3:
en: Gambier Islands
th: หมู่เกาะแกมเบียร์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Lisbon
th: ลิสบอน

note: Type: select Choices :sl3:
en: Madeira Islands
th: หมู่เกาะมาเดรา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Azores
th: อาโซเรส

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow-01 - Kaliningrad
th: มอสโก-01 - Kaliningrad

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+00 - Moscow
th: มอสโก+00 - มอสโก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+01 - Samara
th: มอสโก+01 - ทะเลสาบแคสเปียน

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+02 - Yekaterinburg
th: มอสโก+02 - Yekaterinburg

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+03 - Omsk
th: มอสโก+03 - Omsk

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+04 - Krasnoyarsk
th: มอสโก+04 - Krasnoyarsk

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+05 - Irkutsk
th: มอสโก+05 - Irkutsk

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+06 - Yakutsk
th: มอสโก+06 - ยาคุตสค์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+07 - Vladivostok
th: มอสโก+07 - วลาดีวอสต็อก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+08 - Magadan
th: มอสโก+08 - มากาดาน

note: Type: select Choices :sl3:
en: Moscow+09 - Kamchatka
th: มอสโก+09 - Kamchatka

note: Type: select Choices :sl3:
en: Johnston Atoll
th: จอห์นสตันอะทอลล์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Midway Islands
th: หมู่เกาะมิดเวย์

note: Type: select Choices :sl3:
en: Wake Island
th: เกาะเวก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Alaska
th: อะแลสกา

note: Type: select Choices :sl3:
en: Hawaii
th: ฮาวาย

note: Type: select Choices :sl3:
en: Arizona
th: แอริโซนา

note: Type: select Choices :sl3:
en: East Indiana
th: อินดีแอนาตะวันออก

note: Type: select Choices :sl3:
en: Samoa
th: ซามัว

note: Type: select Choices Time zone for Papua New Guinea :sl3:
en: Port Moresby
th: พอร์ตมอร์สบี

note: Type: select Choices Time zone for Papua New Guinea :sl3:
en: Bougainville
th: บูเกนวิลล์

note: Type: error Description :sl3:
en: Unsupported initrd generator
th: ไม่รองรับเครื่องมือสร้าง initrd

note: Type: error Description :sl3:
en: The package ${GENERATOR} that was selected to generate the initrd is not supported.
th: ไม่รองรับแพกเกจ ${GENERATOR} ที่เลือกสำหรับสร้าง initrd

note: Type: select Choices :sl3:
en: generic: include all available drivers
th: ครอบจักรวาล: รวมไดรเวอร์ที่มีทั้งหมด

note: Type: select Choices :sl3:
en: targeted: only include drivers needed for this system
th: เจาะจง: รวมเฉพาะไดรเวอร์ที่จำเป็นสำหรับระบบนี้เท่านั้น

note: Type: select Description :sl3:
en: Drivers to include in the initrd:
th: ไดรเวอร์ที่จะรวมใน initrd:

note: Type: select Description :sl3:
en: The primary function of an initrd is to allow the kernel to mount the root file system. It therefore needs to contain all drivers and supporting programs required to do that.
th: หน้าที่หลักของ initrd คือช่วยให้เคอร์เนลสามารถเมานท์ระบบแฟ้มรากได้ จึงต้องบรรจุไดรเวอร์และโปรแกรมสนับสนุนที่จำเป็นทั้งหมด

note: Type: select Description :sl3:
en: A generic initrd is much larger than a targeted one and may even be so large that some boot loaders are unable to load it but has the advantage that it can be used to boot the target system on almost any hardware. With the smaller targeted initrd there is a very small chance that not all needed drivers are included.
th: initrd แบบครอบจักรวาลจะมีขนาดใหญ่กว่า initrd แบบเจาะจงมาก และอาจจะใหญ่มากเสียจนบูตโหลดเดอร์ไม่สามารถโหลดได้ แต่มีข้อดีคือสามารถใช้บูตฮาร์ดแวร์ใดๆ ก็ได้ ถ้าใช้ initrd แบบเจาะจง ก็มีโอกาสเล็กน้อยที่จะขาดไดรเวอร์ที่จำเป็นไป

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Enable source repositories in APT?
th: เปิดใช้คลังซอร์สโค้ดใน APT หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: By default source repositories are listed in /etc/apt/sources.list (with appropriate "deb-src" lines) so that "apt-get source" works. However, if you don't need this feature, you can disable those entries and save some bandwidth during "apt-get update" operations.
th: โดยปกติแล้ว รายการของคลังซอร์สโค้ดจะถูกเปิดใช้ใน /etc/apt/sources.list (โดยใช้บรรทัด "deb-src" ที่เหมาะสม) เพื่อให้คำสั่ง "apt-get source" สามารถทำงานได้ แต่หากคุณไม่ต้องการใช้ความสามารถนี้ คุณก็สามารถปิดรายการดังกล่าวได้ ซึ่งจะประหยัดแบนด์วิดท์จำนวนหนึ่งในการกระทำ "apt=get update"

note: Type: note Description :sl3:
en: No boot loader installed
th: ไม่ได้ติดตั้งบูตโหลดเดอร์

note: Type: note Description :sl3:
en: No boot loader has been installed, either because you chose not to or because your specific architecture doesn't support a boot loader yet.
th: ไม่ได้ติดตั้งบูตโหลดเดอร์ อาจจะเพราะคุณเลือกที่จะไม่ติดตั้ง หรือเพราะสถาปัตยกรรมของเครื่องคุณยังไม่รองรับบูตโหลดเดอร์

note: Type: note Description :sl3:
en: You will need to boot manually with the ${KERNEL} kernel on partition ${BOOT} and ${ROOT} passed as a kernel argument.
th: คุณต้องสั่งบูตเองโดยใช้เคอร์เนล ${KERNEL} ที่พาร์ทิชัน ${BOOT} โดยส่งอาร์กิวเมนต์ ${ROOT} ให้กับเคอร์เนล

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Install the GRUB boot loader to the Serial ATA RAID disk?
th: ติดตั้งบูตโหลดเดอร์ GRUB ลงในดิสก์ Serial ATA RAID หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Installation of GRUB on Serial ATA RAID is experimental.
th: การติดตั้ง GRUB ลงใน Serial ATA RAID ยังอยู่ในขั้นทดลองเท่านั้น

note: Type: boolean Description :sl3:
en: GRUB is always installed to the master boot record (MBR) of the Serial ATA RAID disk. It is also assumed that disk is listed as the first hard disk in the boot order defined in the system's BIOS setup.
th: GRUB จะถูกติดตั้งที่ master boot record (MBR) ของดิสก์ Serial ATA RAID เสมอ และดิสก์ดังกล่าว ต้องเป็นฮาร์ดดิสก์อันดับแรกของการบูตของ BIOS ด้วย

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The GRUB root device is: ${GRUBROOT}.
th: อุปกรณ์หลักของ GRUB คือ: ${GRUBROOT}

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while setting up GRUB for your Serial ATA RAID disk.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่า GRUB สำหรับดิสก์ Serial ATA RAID ของคุณ

note: Type: error Description :sl3:
en: The GRUB installation has been aborted.
th: การติดตั้ง GRUB ถูกยกเลิก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Install the GRUB boot loader to the multipath device?
th: จะติดตั้งบูตโหลดเดอร์ GRUB ลงในอุปกรณ์ multipath หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Installation of GRUB on multipath is experimental.
th: การติดตั้ง GRUB ลงใน multipath ยังอยู่ในขั้นทดลองเท่านั้น

note: Type: boolean Description :sl3:
en: GRUB is always installed to the master boot record (MBR) of the multipath device. It is also assumed that the WWID of this device is selected as boot device in the system's FibreChannel adapter BIOS.
th: GRUB จะถูกติดตั้งที่ master boot record (MBR) ของอุปกรณ์ multipath เสมอ และ WWID ของอุปกรณ์ดังกล่าว ต้องถูกเลือกเป็นอุปกรณ์บูตใน BIOS ของ FibreChannel adapter ของระบบด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while setting up GRUB for the multipath device.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่า GRUB สำหรับอุปกรณ์ multipath

note: #-#-#-#-#  templates.pot (grub-installer)  #-#-#-#-# Type: select Choices #-#-#-#-#  templates.pot (iso-scan)  #-#-#-#-# :sl3:
en: Enter device manually
th: ป้อนอุปกรณ์เอง

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: ${disc}: Master Boot Record
th: ${disc}: มาสเตอร์บูตเรคอร์ด

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: ${part}: new Debian partition
th: ${part}: พาร์ทิชันเดเบียนที่ลงใหม่

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Other choice (Advanced)
th: ตัวเลือกอื่น (ขั้นสูง)

note: Type: select Description :sl3: Type: string
en: LILO installation target:
th: ตำแหน่งที่จะติดตั้ง LILO:

note: Type: select Description :sl3:
en: The LILO program needs to be installed to make your new system bootable. By installing it onto your disk's Master Boot Record, LILO will take complete control of the boot process, but if you want to use a different boot manager, just install LILO on the new Debian partition instead.
th: คุณจำเป็นต้องติดตั้ง LILO เพื่อให้ระบบที่ติดตั้งใหม่สามารถบูตได้ การติดตั้ง LILO ลงในมาสเตอร์บูตเรคอร์ดของฮาร์ดดิสก์ จะทำให้ LILO เข้าควบคุมกระบวนการบูตทั้งหมด แต่ถ้าคุณต้องการใช้โปรแกรมจัดการการบูตตัวอื่น ก็เพียงแต่ติดตั้ง LILO ในพาร์ทิชันเดเบียนที่ติดตั้งใหม่เท่านั้น

note: Type: select Description :sl3:
en: If unsure, install LILO into the Master Boot Record.
th: ถ้าไม่แน่ใจ ให้ติดตั้ง LILO ลงในมาสเตอร์บูตเรคอร์ด

note: Type: select Description :sl3:
en: The LILO program needs to be installed to make your new system bootable. You may choose to install it onto a software RAID array or another device.
th: คุณจำเป็นต้องติดตั้ง LILO เพื่อให้ระบบที่ติดตั้งใหม่สามารถบูตได้ คุณอาจเลือกที่จะติดตั้งลงใน software RAID array หรือเลือกตัวเลือกอื่นก็ได้

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the device name of the partition or disk onto which LILO should be installed, such as /dev/hda or /dev/sda1.
th: กรุณาป้อนชื่ออุปกรณ์ของพาร์ทิชันหรือดิสก์ที่จะติดตั้ง LILO เช่น /dev/hda หรือ /dev/sda1

note: Type: error Description :sl3:
en: Invalid partition name
th: ชื่อพาร์ทิชันไม่ถูกต้อง

note: Type: error Description :sl3:
en: The path ${path} does not represent a partition or hard disk device. Please try again.
th: ชื่อพาธ ${path} ไม่ใช่ชื่อที่แทนพาร์ทิชันหรืออุปกรณ์ฮาร์ดดิสก์ กรุณาลองใหม่

note: Type: text Description :sl3:
en: Installing LILO...
th: กำลังติดตั้ง LILO...

note: Type: text Description :sl3:
en: Activating partition ${bootdev}
th: กำลังกำหนดพาร์ทิชัน ${bootdev} ให้แอกทีฟ

note: Type: text Description :sl3:
en: Creating lilo.conf
th: กำลังสร้าง lilo.conf

note: Type: text Description :sl3:
en: Installing the LILO package
th: กำลังติดตั้งแพกเกจ LILO

note: Type: text Description :sl3:
en: Running LILO for ${bootdev}
th: กำลังทำงาน LILO สำหรับ ${bootdev}

note: Type: note Description :sl3:
en: LILO configured to use a serial console
th: ตั้งค่า LILO ให้ใช้คอนโซลแบบอนุกรม

note: Type: note Description :sl3:
en: LILO is configured to use serial port ${PORT} as the console. ${PORT_SPEED}
th: LILO ถูกตั้งค่าไว้ให้ใช้พอร์ตอนุกรม ${PORT} เป็นคอนโซล ${PORT_SPEED}

note: Type: text Description :sl3:
en: The serial port speed is set to ${SPEED}.
th: ความเร็วพอร์ตอนุกรมถูกกำหนดเป็น ${SPEED}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Would you like to make this partition active?
th: ต้องการกำหนดให้พาร์ทิชันนี้แอกทีฟหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: You have chosen to install LILO on a partition that is not the active one. If this partition is not marked active, then LILO will not be loaded by the boot loader. This may cause you to be unable to boot into the system that is being installed.
th: คุณได้เลือกติดตั้ง LILO ลงในพาร์ทิชันที่ไม่แอกทีฟ ถ้าพาร์ทิชันนี้ไม่ถูกกำหนดให้แอกทีฟ บูตโหลดเดอร์ก็จะไม่โหลด LILO ซึ่งอาจทำให้คุณไม่สามารถบูตเข้าระบบที่กำลังติดตั้งนี้ได้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: You should make this partition active unless you have another boot loader that will allow you to access your new Linux installation.
th: คุณควรกำหนดให้พาร์ทิชันนี้แอกทีฟ นอกเสียจากว่าคุณมีบูตโหลดเดอร์ตัวอื่น ที่สามารถเข้าถึงลินุกซ์ที่ติดตั้งใหม่นี้ได้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: LILO installation failed. Continue anyway?
th: ติดตั้ง LILO ไม่สำเร็จ จะดำเนินการต่อไปหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The lilo package failed to install into /target/. Installing LILO as a boot loader is a required step. The install problem might however be unrelated to LILO, so continuing the installation may be possible.
th: ติดตั้งแพกเกจ lilo ลงใน /target/ ไม่สำเร็จ การติดตั้ง LILO เป็นบูตโหลดเดอร์ เป็นขั้นตอนที่จำเป็น แต่ปัญหาของการติดตั้งอาจไม่เกี่ยวกับ LILO ก็ได้ ดังนั้น การดำเนินการติดตั้งต่อไปก็อาจทำได้

note: Type: error Description :sl3:
en: LILO installation failed
th: ติดตั้ง LILO ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: Running "/sbin/lilo" failed with error code "${ERRCODE}".
th: การทำงานคำสั่ง "/sbin/lilo" ไม่สำเร็จ โดยมีรหัสข้อผิดพลาด "${ERRCODE}"

note: Type: text Description Main menu item :sl3:
en: Install the LILO boot loader on a hard disk
th: ติดตั้งบูตโหลดเดอร์ LILO ลงในฮาร์ดดิสก์

note: Type: string Description :sl3:
en: Location of initial preconfiguration file:
th: ตำแหน่งของแฟ้มค่าตั้งล่วงหน้า:

note: Type: string Description :sl3:
en: In order to perform an automated install, you need to supply a preconfiguration file (which can in turn pull in other files). To do that, you need to provide a (perhaps partial) URL.
th: เพื่อที่จะดำเนินการติดตั้งแบบอัตโนมัติ คุณต้องกำหนดแฟ้มค่าตั้งล่วงหน้ามาด้วยหนึ่งแฟ้ม (ซึ่งแฟ้มนี้อาจไปดึงแฟ้มอื่นๆ มาเพิ่มอีกก็ได้) การป้อนแฟ้มดังกล่าว คุณต้องระบุเป็น URL (ซึ่งอาจไม่ใช่ URL เต็มก็ได้)

note: Type: string Description :sl3:
en: This can be as simple as the machine name where your preseed files reside up to a full URL. Any of these could be made to work:
      intra		[for example.com, these three are equivalent]
      intra.example.com
      http://intra.example.com/d-i/./lenny/preseed.cfg
      http://192.168.0.1/~phil/test47.txt
      floppy://preseed.cfg
      file:///hd-media/kiosk/./preseed.cfg
th: URL อาจอยู่ในรูปง่ายๆ ตั้งแต่แค่ชื่อเครื่องที่เก็บแฟ้มค่าตั้งล่วงหน้า (preseed) ไปจนถึง URL เต็ม URL ในรูปแบบต่อไปนี้สามารถใช้การได้ทั้งหมด:
      intra		[สำหรับ example.com สามรูปแบบนี้มีค่าเท่ากัน]
      intra.example.com
      http://intra.example.com/d-i/./lenny/preseed.cfg
      http://192.168.0.1/~phil/test47.txt
      floppy://preseed.cfg
      file:///hd-media/kiosk/./preseed.cfg

note: Type: string Description :sl3:
en: For fully automated installs, preseed/url should itself be preseeded (via kernel command line, DHCP, or syslinux.cfg on customised media)
th: ถ้าจะติดตั้งแบบอัตโนมัติอย่างสมบูรณ์ ตัว URL หรือแฟ้มค่าตั้งล่วงหน้าเองก็ควรถูกตั้งค่าล่วงหน้าไว้ด้วย (โดยผ่านบรรทัดคำสั่งของเคอร์เนล หรือผ่าน DHCP หรือผ่าน syslinux.cfg ในสื่อที่ดัดแปลงเอง)

note: Type: string Description :sl3:
en: See http://wiki.debian.org/DebianInstaller/Preseed for inspiration.
th: อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://wiki.debian.org/DebianInstaller/Preseed

note: Type: text Description :sl3:
en: No partitions found
th: ไม่พบพาร์ทิชัน

note: Type: text Description :sl3:
en: The installer could not find any partitions, so you will not be able to mount a root file system. This may be caused by the kernel failing to detect your hard disk drive or failing to read the partition table, or the disk may be unpartitioned. If you wish, you may investigate this from a shell in the installer environment.
th: โปรแกรมติดตั้งไม่พบพาร์ทิชันใดๆ ดังนั้น คุณจะไม่สามารถเมานท์ระบบแฟ้มรากได้ ปัญหานี้อาจเกิดจากเคอร์เนลตรวจหาดิสก์ไดรว์ไม่พบ หรืออ่านตารางพาร์ทิชันไม่ได้ หรือดิสก์อาจยังไม่ได้แบ่งพาร์ทิชัน คุณอาจตรวจสอบปัญหาผ่านเชลล์ในสภาพแวดล้อมของโปรแกรมติดตั้งได้ ถ้าคุณต้องการ

note: Type: error Description :sl3:
en: No such device
th: ไม่มีอุปกรณ์ดังกล่าว

note: Type: error Description :sl3:
en: The device you entered for your root file system (${DEVICE}) does not exist. Please try again.
th: ไม่มีอุปกรณ์ที่คุณป้อนสำหรับระบบแฟ้มราก (${DEVICE}) กรุณาลองใหม่อีกครั้ง

note: Type: error Description :sl3:
en: Mount failed
th: เมานท์ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while mounting the device you entered for your root file system (${DEVICE}) on /target.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเมานท์อุปกรณ์ที่คุณป้อนเพื่อใช้เป็นระบบแฟ้มราก (${DEVICE}) กับ /target

note: Type: error Description :sl3:
en: Please check the syslog for more information.
th: กรุณาตรวจสอบ syslog เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

note: Type: error Description :sl3:
en: Rescue operation failed
th: ปฏิบัติการกู้ระบบล้มเหลว

note: Type: error Description :sl3:
en: The rescue operation '${OPERATION}' failed with exit code ${CODE}.
th: ปฏิบัติการกู้ระบบ "${OPERATION}" ล้มเหลว ด้วยรหัสผลลัพธ์ ${CODE}

note: Type: error Description :sl3:
en: Error running shell in /target
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกเชลล์ใน /target

note: Type: error Description :sl3:
en: A shell (${SHELL}) was found on your root file system (${DEVICE}), but an error occurred while running it.
th: พบเชลล์ (${SHELL}) ในระบบแฟ้มราก (${DEVICE}) ของคุณ แต่เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้งานเชลล์ดังกล่าว

note: Type: error Description :sl3:
en: No shell found in /target
th: ไม่พบเชลล์ใน /target

note: Type: error Description :sl3:
en: No usable shell was found on your root file system (${DEVICE}).
th: ไม่พบเชลล์ที่ใช้การได้ในระบบแฟ้มราก (${DEVICE}) ของคุณ

note: Type: text Description :sl3:
en: Detecting hardware to find hard drives
th: กำลังตรวจสอบฮาร์ดแวร์เพื่อหาฮาร์ดดิสก์

note: Type: text Description :sl3:
en: Searching drives for an installer ISO image
th: กำลังค้นฮาร์ดดิสก์เพื่อหาอิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้ง

note: Type: text Description :sl3:
en: Mounting ${DRIVE}...
th: กำลังเมานท์ ${DRIVE}...

note: Type: text Description :sl3:
en: Scanning ${DRIVE} (in ${DIRECTORY})...
th: กำลังสำรวจข้อมูลใน ${DRIVE} (ใน ${DIRECTORY})...

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Do full disk search for installer ISO image?
th: จะค้นทั้งฮาร์ดดิสก์เพื่อหาอิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้งหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The quick scan for installer ISO images, which looks only in common places, did not find an installer ISO image. It's possible that a more thorough search will find the ISO image, but it may take a long time.
th: การสำรวจข้อมูลอย่างเร็วในตำแหน่งสำคัญๆ ไม่พบอิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้ง เป็นไปได้ว่าการค้นหาทั่วทั้งฮาร์ดดิสก์อาจพบอิมเมจ ISO ดังกล่าวได้ แต่อาจใช้เวลานาน

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to find an installer ISO image
th: หาอิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้งไม่พบ

note: Type: error Description :sl3:
en: No installer ISO images were found. If you downloaded the ISO image, it may have a bad filename (not ending in ".iso"), or it may be on a file system that could not be mounted.
th: ไม่พบอิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้ง ถ้าคุณได้ดาวน์โหลดอิมเมจ ISO ดังกล่าวไว้ ก็เป็นไปได้ว่าชื่อแฟ้มอาจจะผิด (เช่น ไม่ได้ลงท้ายด้วย ".iso") หรืออาจจะอยู่ในระบบแฟ้มที่ไม่สามารถเมานท์ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: You'll have to use an alternative installation method, select another device to look for ISO image, or try again after you've fixed it.
th: คุณจะต้องใช้วิธีติดตั้งแบบอื่นแทน กรุณาเลือกอุปกรณ์อื่นเพื่อค้นหาอิมเมจ ISO หรืออาจลองใหม่หลังจากที่คุณแก้ไขอิมเมจ ISO ดังกล่าวแล้ว

note: Type: error Description :sl3:
en: While one or more possible ISO images were found, they could not be mounted. The ISO image you downloaded may be corrupt.
th: แม้จะพบอิมเมจ ISO ที่อาจเป็นไปได้ แต่ก็ไม่สามารถเมานท์ได้ เป็นไปได้ว่าอิมเมจ ISO ที่คุณดาวน์โหลดไว้อาจจะเสีย

note: Type: error Description :sl3:
en: No installer ISO image found
th: ไม่พบอิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้ง

note: Type: error Description :sl3:
en: While one or more possible ISO images were found, they did not look like valid installer ISO images.
th: แม้จะพบอิมเมจ ISO ที่อาจเป็นไปได้ แต่ก็ดูเหมือนจะไม่ใช่อิมเมจ ISO ที่ใช้การได้

note: Type: note Description :sl3:
en: Successfully mounted ${SUITE} installer ISO image
th: เมานท์อิมเมจ ISO ของโปรแกรมติดตั้ง ${SUITE} สำเร็จ

note: Type: note Description :sl3:
en: The ISO file ${FILENAME} on ${DEVICE} (${SUITE}) will be used as the installation ISO image.
th: จะใช้แฟ้ม ISO ${FILENAME} ที่ ${DEVICE} (${SUITE}) เป็นอิมเมจ ISO สำหรับติดตั้ง

note: Type: select Choices :sl3:
en: All detected devices
th: อุปกรณ์ที่ตรวจพบทั้งหมด

note: Type: select Description :sl3:
en: Device or partition to search for installation ISO(s):
th: อุปกรณ์หรือพาร์ทิชันที่จะค้นหา ISO ของแผ่นติดตั้ง:

note: Type: select Description :sl3:
en: You can select a device, manually specify a non-detected device, or rescan available devices (useful for slow USB devices).
th: คุณสามารถเลือกอุปกรณ์, ระบุอุปกรณ์เองเพราะตรวจหาไม่พบ, หรือสำรวจข้อมูลในอุปกรณ์ที่มีอยู่ใหม่ (เป็นประโยชน์สำหรับอุปกรณ์ USB ที่ทำงานช้า) ก็ได้

note: Type: string Description :sl3:
en: Device name:
th: ชื่ออุปกรณ์:

note: Type: select Choices :sl3:
en: Full search
th: ค้นหาทั้งหมด

note: Type: select Description :sl3:
en: ISO file to use:
th: แฟ้ม ISO ที่จะใช้:

note: Type: select Description :sl3:
en: One or multiple ISO files have been detected on the selected device(s). Please choose which one you want to use, or ask for a more thorough search.
th: ตรวจพบแฟ้ม ISO อย่างน้อยหนึ่งแฟ้มในอุปกรณ์ที่เลือก กรุณาเลือกแฟ้มที่คุณต้องการใช้ หรืออาจจะค้นหาในอุปกรณ์อย่างทั่วถึงยิ่งขึ้นก็ได้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Is ISO file ${FILENAME} the correct image for installation?
th: แฟ้ม ISO ${FILENAME} เป็นอิมเมจสำหรับติดตั้งที่ถูกต้องหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The ISO file ${FILENAME} on ${DEVICE} (${SUITE}, code ${CODENAME}, self-described as '${DESCRIPTION}') will be used as the installation ISO image.
th: จะใช้แฟ้ม ISO ${FILENAME} ที่ ${DEVICE} (${SUITE}, ชื่อรหัส ${CODENAME}, มีคำบรรยายว่า '${DESCRIPTION}') เป็นอิมเมจ ISO สำหรับติดตั้ง

note: Type: boolean Description :sl3:
en: If multiple ISO files exist on the same installer drive, you may select which one you want to use.
th: ถ้ามีแฟ้ม ISO หลายแฟ้มอยู่ในไดรว์ติดตั้งเดียวกัน คุณสามารถเลือกได้ว่าจะใช้แฟ้มไหน

note: Type: note Description :sl3:
en: Web server started, but network not running
th: เว็บเซิร์ฟเวอร์เปิดแล้ว แต่ระบบเครือข่ายไม่ทำงาน

note: Type: note Description :sl3:
en: A simple web server has been started on this computer to serve log files and debug info. However, the network is not set up yet. The web server will be left running, and will be accessible once the network is configured.
th: ได้เปิดเว็บเซิร์ฟเวอร์อย่างง่ายในคอมพิวเตอร์นี้ เพื่อเปิดให้อ่านแฟ้มบันทึกปฏิบัติการ และข้อมูลดีบั๊กแล้ว แต่ยังไม่ได้ตั้งระบบเครือข่าย ระบบจะเปิดเว็บเซิร์ฟเวอร์ไว้ และจะสามารถเข้าอ่านได้เมื่อตั้งค่าเครือข่ายแล้ว

note: Type: note Description :sl3:
en: Web server started
th: เปิดเว็บเซิร์ฟเวอร์แล้ว

note: Type: note Description :sl3:
en: A simple web server has been started on this computer to serve log files and debug info. An index of all the available log files can be found at http://${ADDRESS}/
th: ได้เปิดเว็บเซิร์ฟเวอร์อย่างง่ายในคอมพิวเตอร์นี้ เพื่อเปิดให้อ่านแฟ้มบันทึกปฏิบัติการ และข้อมูลดีบั๊กแล้ว ดัชนีของแฟ้มบันทึกปฏิบัติการทั้งหมดสามารถอ่านได้ที่ http://${ADDRESS}/

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Check CD-ROM integrity?
th: จะตรวจสอบความสมบูรณ์ของซีดีรอมหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Warning: this check depends on your hardware and may take some time.
th: คำเตือน: การตรวจสอบนี้ขึ้นอยู่กับฮาร์ดแวร์ของคุณ และอาจใช้เวลานาน

note: Type: note Description :sl3:
en: Insert a Debian CD-ROM
th: ใส่แผ่นซีดีรอมเดเบียน

note: Type: note Description :sl3:
en: Please insert one of the official Debian CD-ROMs into the drive before continuing.
th: กรุณาใส่แผ่นซีดีรอมเดเบียนที่เป็นทางการลงในไดรว์ก่อนจะดำเนินการต่อไป

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to mount CD-ROM
th: เมานท์ซีดีรอมไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: The CD-ROM ${CDROM} could not be mounted correctly. Please check the media and cables, and try it again.
th: ไม่สามารถเมานท์ซีดีรอม ${CDROM} ได้ กรุณาตรวจสอบแผ่นและสายสัญญาณ แล้วลองใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: No valid Debian CD-ROM
th: ไม่มีแผ่นซีดีรอมเดเบียนที่ใช้การได้

note: Type: error Description :sl3:
en: The CD-ROM you have inserted is not a valid Debian CD-ROM. Please change the disk.
th: แผ่นซีดีรอมที่คุณใส่ ไม่ใช่แผ่นซีดีรอมเดเบียนที่ใช้การได้ กรุณาเปลี่ยนแผ่น

note: Type: error Description TRANSLATORS: MD5 is a file name, don't translate it. :sl3:
en: Failed to open checksum file
th: เปิดแฟ้มตรวจสอบผลรวมไม่สำเร็จ

note: Type: error Description TRANSLATORS: MD5 is a file name, don't translate it. :sl3:
en: Opening the MD5 file on the CD-ROM failed. This file contains the checksums of the files located on the CD-ROM.
th: เปิดแฟ้ม MD5 ในซีดีรอมไม่สำเร็จ แฟ้มดังกล่าวเก็บผลรวมตรวจสอบของแฟ้มต่างๆ ที่อยู่ในซีดีรอม

note: Type: note Description :sl3:
en: Integrity test successful
th: การทดสอบความสมบูรณ์ผ่าน

note: Type: note Description :sl3:
en: The CD-ROM integrity test was successful. The CD-ROM is valid.
th: การทดสอบความสมบูรณ์ของซีดีรอมผ่านแล้ว แผ่นซีดีรอมใช้การได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Integrity test failed
th: การทดสอบความสมบูรณ์ไม่ผ่าน

note: Type: error Description :sl3:
en: The ${FILE} file failed the MD5 checksum verification. Your CD-ROM or this file may have been corrupted.
th: แฟ้ม ${FILE} ไม่ผ่านการตรวจสอบผลรวม MD5 แผ่นซีดีรอมหรือแฟ้มดังกล่าวอาจจะเสีย

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Check the integrity of another CD-ROM?
th: จะตรวจสอบความสมบูรณ์ของซีดีรอมอื่นหรือไม่?

note: Type: note Description :sl3:
en: Insert Debian boot CD-ROM
th: ใส่แผ่นซีดีรอมสำหรับบูตเดเบียน

note: Type: note Description :sl3:
en: Please make sure you have inserted the Debian boot CD-ROM  to continue with the installation.
th: กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าคุณได้ใส่แผ่นซีดีรอมสำหรับบูตเดเบียนแล้ว เพื่อดำเนินการติดตั้งต่อ

note: Type: text Description :sl3:
en: Checking CD-ROM integrity
th: กำลังตรวจสอบความสมบูรณ์ของซีดีรอม

note: Type: text Description :sl3:
en: Checking file: ${FILE}
th: กำลังตรวจสอบแฟ้ม: ${FILE}

note: Type: text Description :sl3:
en: Continue installation remotely using SSH
th: ดำเนินการติดตั้งต่อจากระยะไกลด้วย SSH

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Start installer
th: เริ่มติดตั้ง

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Start installer (expert mode)
th: เริ่มติดตั้ง (สำหรับผู้เชี่ยวชาญ)

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Start shell
th: เปิดเชลล์

note: Type: select Description :sl3:
en: Network console option:
th: ตัวเลือกคอนโซลเครือข่าย:

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the network console for the Debian installer. From here, you may start the Debian installer, or execute an interactive shell.
th: นี่คือคอนโซลเครือข่ายสำหรับโปรแกรมติดตั้งเดเบียน จากจุดนี้ คุณอาจเลือกเริ่มติดตั้งเดเบียน หรือเรียกเชลล์โต้ตอบก็ได้

note: Type: select Description :sl3:
en: To return to this menu, you will need to log in again.
th: หากจะกลับมาที่เมนูนี้ คุณจะต้องเข้าระบบใหม่อีกครั้ง

note: Type: text Description :sl3:
en: Generating SSH host key
th: กำลังสร้างกุญแจโฮสต์สำหรับ SSH

note: Type: password Description :sl3:
en: Remote installation password:
th: รหัสผ่านสำหรับการติดตั้งจากระยะไกล:

note: Type: password Description :sl3:
en: You need to set a password for remote access to the Debian installer. A malicious or unqualified user with access to the installer can have disastrous results, so you should take care to choose a password that is not easy to guess. It should not be a word found in the dictionary, or a word that could be easily associated with you, like your middle name.
th: คุณต้องตั้งรหัสผ่านสำหรับการเข้าใช้โปรแกรมติดตั้งเดเบียนจากระยะไกล ผู้ใช้ที่ไม่หวังดี หรือไม่มีความรู้ในการดูแลระบบ หากมีสิทธิ์เข้าถึงโปรแกรมติดตั้ง จะสามารถทำความเสียหายใหญ่หลวงได้ คุณจึงควรระวังในการตั้งรหัสผ่าน ไม่ให้สามารถเดาได้ง่ายเกินไป ไม่ควรจะเป็นคำที่พบในพจนานุกรม หรือคำที่เกี่ยวโยงกับตัวคุณได้อย่างง่ายดาย เช่น ชื่อเล่นของคุณ

note: Type: password Description :sl3:
en: This password is used only by the Debian installer, and will be discarded once you finish the installation.
th: รหัสผ่านนี้จะใช้ในโปรแกรมติดตั้งเดเบียนเท่านั้น และจะถูกลบทิ้งเมื่อติดตั้งเสร็จแล้ว

note: Type: password Description :sl3:
en: Please enter the same remote installation password again to verify that you have typed it correctly.
th: กรุณาป้อนรหัสผ่านสำหรับการติดตั้งเดิมอีกครั้ง เพื่อตรวจสอบว่าคุณไม่ได้พิมพ์ผิด

note: Type: error Description :sl3:
en: Password mismatch
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

note: Type: error Description :sl3:
en: The two passwords you entered were not the same. Please enter a password again.
th: รหัสผ่านที่คุณป้อนทั้งสองครั้งไม่ตรงกัน กรุณาลองใหม่

note: Type: note Description :sl3:
en: Start SSH
th: เปิด SSH

note: Type: note Description :sl3:
en: To continue the installation, please use an SSH client to connect to the IP address ${ips} and log in as the "installer" user. For example:
th: เพื่อดำเนินการติดตั้งต่อ กรุณาใช้ไคลเอนต์ SSH เชื่อมต่อมายังที่อยู่ไอพี ${ips} แล้วเข้าระบบเป็นผู้ใช้ "installer" ตัวอย่างเช่น:

note: Type: note Description :sl3:
en: The fingerprint of this SSH server's host key is: ${fingerprint}
th: ลายพิมพ์ของกุญแจโฮสต์สำหรับเซิร์ฟเวอร์ SSH นี้คือ: ${fingerprint}

note: Type: note Description :sl3:
en: Please check this carefully against the fingerprint reported by your SSH client.
th: กรุณาตรวจสอบลายพิมพ์นี้กับลายพิมพ์ที่ไคลเอนต์ SSH ของคุณรายงานด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: Could not fetch SSH authorized keys
th: ไม่สามารถดึงกุญแจ SSH ที่ได้รับอนุญาตได้

note: Type: error Description :sl3: Translators: do NOT translate the "LOCATION" variable name
en: An error occurred while fetching SSH authorized keys from ${LOCATION}.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะดึงกุญแจ SSH ที่ได้รับอนุญาตมาจาก ${LOCATION}

note: Type: title Description :sl3:
en: Kernel version mismatch
th: รุ่นของเคอร์เนลไม่ตรงกัน

note: Type: error Description :sl3:
en: Live system kernel and installer kernel don't match
th: เคอร์เนลของระบบเล่นสดกับของโปรแกรมติดตั้งไม่ตรงกัน

note: Type: error Description :sl3: Both LIVE_KERNEL and DI_KERNEL are kernel version numbers, such as 2.6.32-5-486, 2.6.32-5-amd64, or 2.6.32-5-powerpc etc.
en: The installer can only be used if the kernel versions of the live system (${LIVE_KERNEL}) and of the installer (${DI_KERNEL}) are the same.
th: โปรแกรมติดตั้งจะใช้การได้ก็ต่อเมื่อรุ่นของเคอร์เนลของระบบเล่นสด (${LIVE_KERNEL}) กับของโปรแกรมติดตั้ง (${DI_KERNEL}) ตรงกันเท่านั้น

note: Type: error Description :sl3: Both LIVE_KERNEL and DI_KERNEL are kernel version numbers, such as 2.6.32-5-486, 2.6.32-5-amd64, or 2.6.32-5-powerpc etc.
en: Please reboot with the correct kernel (${DI_KERNEL}).
th: กรุณาบูตเครื่องใหม่ด้วยเคอร์เนลที่ถูกต้อง (${DI_KERNEL})

note: Type: text Description :sl3:
en: Configure iSCSI volumes
th: ตั้งค่าโวลุม iSCSI

note: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-iscsi)  #-#-#-#-# Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# :sl3: #-#-#-#-#  templates.p
en: Finish
th: เสร็จสิ้น

note: Type: select Description :sl3:
en: iSCSI configuration actions
th: การดำเนินการตั้งค่า iSCSI

note: Type: select Description :sl3:
en: This menu allows you to configure iSCSI volumes.
th: เมนูนี้ช่วยคุณตั้งค่าโวลุม iSCSI

note: Type: string Description :sl3:
en: iSCSI target portal address:
th: ที่อยู่ของพอร์ทัล iSCSI ปลายทาง:

note: Type: string Description :sl3:
en: Enter an IP address to scan for iSCSI targets. To use a port other than the default of 3260, use "IP:port" notation, for example "1.2.3.4:3261".
th: ป้อนที่อยู่ไอพีที่จะตรวจหาจุดปลายทางของ iSCSI  หากต้องการใช้พอร์ตที่ไม่ใช่ค่าปริยาย 3260 ก็ใช้รูปแบบ "ไอพี:พอร์ต" ตัวอย่างเช่น "1.2.3.4:3261"

note: Type: string Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: iSCSI initiator username for ${PORTAL}:
th: ชื่อผู้ใช้ต้นทางของ iSCSI สำหรับ ${PORTAL}:

note: Type: string Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: Some iSCSI targets require the initiator (client) to authenticate using a username and password. If that is the case for this target, enter the username here. Otherwise, leave this blank.
th: จุดปลายทาง iSCSI บางจุดต้องการให้ต้นทาง (ลูกข่าย) ยืนยันตัวบุคคลโดยใช้ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่าน หากเป้าหมายนี้ต้องการเช่นนั้น ก็ป้อนชื่อผู้ใช้ที่นี่ มิฉะนั้น ก็ปล่อยว่างไว้

note: Type: password Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: iSCSI initiator password for ${PORTAL}:
th: รหัสผ่านผู้ใช้ต้นทางของ iSCSI สำหรับ ${PORTAL}:

note: Type: password Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: Enter the initiator password needed to authenticate to this iSCSI target.
th: ป้อนรหัสผ่านผู้ใช้ต้นทางสำหรับยืนยันตัวบุคคลกับจุดปลายทาง iSCSI นี้

note: Type: string Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: iSCSI target username for ${PORTAL}:
th: ชื่อผู้ใช้ปลายทางของ iSCSI สำหรับ ${PORTAL}:

note: Type: string Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: In some environments, the iSCSI target needs to authenticate to the initiator as well as the other way round. If that is the case here, enter the incoming username which the target is expected to supply. Otherwise, leave this blank.
th: ในบางระบบ จุดปลายทาง iSCSI ก็จำเป็นต้องยืนยันตัวบุคคลกับต้นทางเช่นเดียวกับในอีกทิศทางหนึ่ง หากเป็นเช่นนั้น ก็ป้อนชื่อผู้ใช้ขาเข้าที่คาดหมายว่าจุดปลายทางดังกล่าวจะต้องส่งมา มิฉะนั้น ก็ปล่อยว่างไว้

note: Type: password Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: iSCSI target password for ${PORTAL}:
th: รหัสผ่านผู้ใช้ปลายทางของ iSCSI สำหรับ ${PORTAL}:

note: Type: password Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: Enter the incoming password which the iSCSI target is expected to supply.
th: ป้อนรหัสผ่านขาเข้าที่คาดหมายว่าจุดปลายทาง iSCSI จะต้องส่งมา

note: Type: error Description :sl3:
en: No iSCSI targets discovered
th: ไม่พบจุดปลายทาง iSCSI

note: Type: error Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: No iSCSI targets were discovered on ${PORTAL}.
th: ไม่พบจุดปลายทาง iSCSI ที่ ${PORTAL}

note: Type: multiselect Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: iSCSI targets on ${PORTAL}:
th: จุดปลายทาง iSCSI ที่ ${PORTAL}:

note: Type: multiselect Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable name (PORTAL)
en: Select the iSCSI targets you wish to use.
th: กรุณาเลือกจุดปลายทาง iSCSI ที่คุณต้องการใช้

note: Type: error Description :sl3:
en: iSCSI login failed
th: เข้าระบบ iSCSI ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3: Translators : do NOT translate the variable names (PORTAL and TARGET)
en: Logging into the iSCSI target ${TARGET} on ${PORTAL} failed.
th: เข้าระบบที่จุดเป้าหมาย iSCSI ${TARGET} ที่ ${PORTAL} ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: Multidisk (MD) not available
th: ไม่รองรับ Multidisk (MD)

note: Type: error Description :sl3:
en: The current kernel doesn't seem to support multidisk devices. This should be solved by loading the needed modules.
th: ดูเหมือนเคอร์เนลที่ใช้ในขณะนี้จะไม่รองรับอุปกรณ์ multidisk ซึ่งสามารถแก้ไขได้ด้วยการโหลดมอดูลที่ต้องใช้

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Create MD device
th: สร้างอุปกรณ์ MD

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Delete MD device
th: ลบอุปกรณ์ MD ทิ้ง

note: Type: select Description :sl3:
en: Multidisk configuration actions
th: การดำเนินการตั้งค่า Multidisk

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the Multidisk (MD) and software RAID configuration menu.
th: นี่คือเมนูปรับแต่งอุปกรณ์ Multidisk (MD) และ RAID แบบซอฟต์แวร์

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select one of the proposed actions to configure multidisk devices.
th: กรุณาเลือกการดำเนินการที่เสนอไว้เพื่อที่จะตั้งค่าอุปกรณ์ multidisk

note: Type: error Description :sl3:
en: No RAID partitions available
th: ไม่มีพาร์ทิชัน RAID

note: Type: error Description :sl3:
en: No unused partitions of the type "Linux RAID Autodetect" are available. Please create such a partition, or delete an already used multidisk device to free its partitions.
th: ไม่มีพาร์ทิชันแบบ "Linux RAID Autodetect" ที่ยังไม่ได้ใช้เหลืออยู่ กรุณาสร้างพาร์ทิชันดังกล่าว หรือลบอุปกรณ์ multidisk ที่ใช้อยู่ เพื่อที่จะให้มีพาร์ทิชันที่ใช้ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: If you have such partitions, they might contain actual file systems, and are therefore not available for use by this configuration utility.
th: ถ้าคุณมีพาร์ทิชันแบบดังกล่าวอยู่ แต่อาจมีระบบแฟ้มอยู่ ก็จะไม่สามารถนำมาใช้กับโปรแกรมปรับแต่งนี้ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Not enough RAID partitions available
th: พาร์ทิชัน RAID ไม่เพียงพอให้ใช้ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: There are not enough RAID partitions available for your selected configuration.  You have ${NUM_PART} RAID partitions available but your configuration requires ${REQUIRED} partitions.
th: ไม่มีพาร์ทิชัน RAID เพียงพอสำหรับการตั้งค่าที่คุณเลือก คุณมีพาร์ทิชัน RAID ${NUM_PART} พาร์ทิชัน แต่การตั้งค่าของคุณต้องการใช้ ${REQUIRED} พาร์ทิชัน

note: Type: select Description :sl3:
en: Multidisk device type:
th: ชนิดของอุปกรณ์ Multidisk:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please choose the type of the multidisk device to be created.
th: กรุณาเลือกชนิดของอุปกรณ์ multidisk ที่จะสร้าง

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID0 multidisk device:
th: อุปกรณ์ใช้งานสำหรับอุปกรณ์ multidisk แบบ RAID0:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: You have chosen to create a RAID0 array. Please choose the active devices in this array.
th: คุณได้เลือกที่จะสร้างอาร์เรย์แบบ RAID0 กรุณาเลือกอุปกรณ์ที่จะใช้งานในอาร์เรย์นี้

note: Type: string Description :sl3:
en: Number of active devices for the RAID${LEVEL} array:
th: จำนวนของอุปกรณ์ที่จะใช้งานสำหรับอาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL}:

note: Type: string Description :sl3:
en: The RAID${LEVEL} array will consist of both active and spare partitions. The active partitions are those used, while the spare devices will only be used if one or more of the active devices fail. A minimum of ${MINIMUM} active devices is required.
th: อาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL} จะประกอบด้วยพาร์ทิชันที่ใช้งานและสำรอง พาร์ทิชันที่ใช้งานคือส่วนที่ถูกใช้ ส่วนอุปกรณ์สำรองจะถูกนำมาใช้งานก็ต่อเมื่ออุปกรณ์ที่ใช้งานมีปัญหา ต้องการอุปกรณ์ที่ใช้งานอย่างน้อย ${MINIMUM} ชิ้น

note: Type: string Description :sl3:
en: NOTE: this setting cannot be changed later.
th: หมายเหตุ: ค่านี้ไม่สามารถเปลี่ยนได้ในภายหลัง

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID${LEVEL} multidisk device:
th: อุปกรณ์ใช้งานสำหรับอุปกรณ์ multidisk แบบ RAID${LEVEL}:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: You have chosen to create a RAID${LEVEL} array with ${COUNT} active devices.
th: คุณได้เลือกที่จะสร้างอาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL} ด้วยอุปกรณ์ที่จะใช้งาน ${COUNT} ชิ้น

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please choose which partitions are active devices. You must select exactly ${COUNT} partitions.
th: กรุณาเลือกพาร์ทิชันที่จะใช้งาน คุณต้องเลือกพาร์ทิชันจำนวน ${COUNT} พาร์ทิชันพอดี

note: Type: string Description :sl3:
en: Number of spare devices for the RAID${LEVEL} array:
th: จำนวนอุปกรณ์สำรองสำหรับอาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL}:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Spare devices for the RAID${LEVEL} multidisk device:
th: อุปกรณ์สำรองสำหรับอุปกรณ์ multidisk แบบ RAID${LEVEL}:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: You have chosen to create a RAID${LEVEL} array with ${COUNT} spare devices.
th: คุณได้เลือกที่จะสร้างอาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL} ด้วยอุปกรณ์สำรอง ${COUNT} ชิ้น

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please choose which partitions will be used as spare devices. You may choose up to ${COUNT} partitions. If you choose less than ${COUNT} devices, the remaining partitions will be added to the array as "missing". You will be able to add them later to the array.
th: กรุณาเลือกว่าพาร์ทิชันไหนจะใช้เป็นอุปกรณ์สำรอง คุณสามารถเลือกได้ถึง ${COUNT} พาร์ทิชัน ถ้าคุณเลือกอุปกรณ์น้อยกว่า ${COUNT} ชิ้น พาร์ทิชันที่เหลือจะถูกนำไปรวมกับอาร์เรย์ว่าเป็น  "missing" ซึ่งคุณสามารถเพิ่มเข้าไปในอาร์เรย์ได้ในภายหลัง

note: Type: string Description :sl3:
en: Layout of the RAID10 multidisk device:
th: การจัดวางอุปกรณ์ multidisk แบบ RAID10:

note: Type: string Description :sl3:
en: The layout must be n, o, or f (arrangement of the copies) followed by a number (number of copies of each chunk). The number must be smaller or equal to the number of active devices.
th: การจัดวางต้องเป็น n, o, หรือ f (การจัดเรียงของชุดต่างๆ) ตามด้วยตัวเลข (จำนวนชุดของแต่ละกลุ่ม) ตัวเลขนี้ต้องไม่เกินจำนวนอุปกรณ์ที่ใช้งาน

note: Type: string Description :sl3:
en: The letter is the arrangement of the copies:
     n - near copies: Multiple copies of one data block are at similar
         offsets in different devices.
     f - far copies: Multiple copies have very different offsets
     o - offset copies: Rather than the chunks being duplicated within a
         stripe, whole stripes are duplicated but are rotated by one
         device so duplicate blocks are on different devices.
th: ตัวอักษรใช้แทนการจัดเรียงของแต่ละชุด:
     n - เรียงแบบใกล้: สำเนาชุดต่างๆ ของบล็อคข้อมูลเดียวกันอยู่ที่ออฟเซ็ตใกล้เคียงกันใน
         อุปกรณ์ต่างชิ้น
     f - เรียงแบบไกล: สำเนาชุดต่างๆ มีออฟเซ็ตต่างกันมาก
     o - เรียงแบบออฟเซ็ต: แทนที่จะทำซ้ำก้อนข้อมูลต่างๆ ภายในแถบเดียวกัน ก็ให้ทำซ้ำทั้งแถบ
         แต่เวียนข้ามอุปกรณ์ไปหนึ่งชิ้น เพื่อให้บล็อคสำเนาตกในอุปกรณ์ต่างชิ้นกัน

note: Type: select Description :sl3:
en: Multidisk device to be deleted:
th: อุปกรณ์ Multidisk ที่จะลบออก:

note: Type: select Description :sl3:
en: Deleting a multidisk device will stop it and clear the superblock of all its components.
th: การลบอุปกรณ์ multidisk จะหยุดใช้งาน และลบซูเปอร์บล็อกในส่วนประกอบทั้งหมดของอุปกรณ์

note: Type: select Description :sl3:
en: Please note this will not immediately allow you to reuse the partitions or devices in a new multidisk device. The array will however be unusable after the deletion.
th: โปรดทราบไว้ว่า การลบนี้ คุณจะไม่สามารถนำพาร์ทิชันหรืออุปกรณ์มาใช้ใหม่ได้ทันทีกับอุปกรณ์ multidisk ที่กำลังสร้าง อาร์เรย์ดังกล่าวจะไม่สามารถใช้ได้หลังลบออกแล้ว

note: Type: select Description :sl3:
en: If you select a device for deletion, you will get some information about it and you will be given the option of aborting this operation.
th: ถ้าคุณเลือกอุปกรณ์เพื่อลบออก โปรแกรมจะแสดงข้อมูลเกี่ยวกับอุปกรณ์นั้น และให้โอกาสคุณยกเลิกปฏิบัติการได้

note: Type: error Description :sl3:
en: No multidisk devices available
th: ไม่มีอุปกรณ์ multidisk ที่ใช้ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: No multidisk devices are available for deletion.
th: ไม่มีอุปกรณ์ multidisk เหลือให้ลบออกได้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really delete this multidisk device?
th: ต้องการลบอุปกรณ์ multidisk นี้จริงๆ หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please confirm whether you really want to delete the following multidisk device:
th: กรุณายืนยันว่าคุณต้องการที่จะลบอุปกรณ์ multidisk ต่อไปนี้จริงๆ หรือไม่:

note: Type: boolean Description :sl3:
en:  Device:            ${DEVICE}
     Type:              ${TYPE}
     Component devices:
th:  อุปกรณ์:            ${DEVICE}
     ชนิด:              ${TYPE}
     อุปกรณ์ส่วนประกอบ:

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to delete the multidisk device
th: ลบอุปกรณ์ multidisk ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: There was an error deleting the multidisk device. It may be in use.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบอุปกรณ์ multidisk อุปกรณ์อาจถูกใช้งานอยู่

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Activate existing volume groups?
th: เปิดใช้กลุ่มโวลุมเดิมที่มีอยู่หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: ${COUNT} existing volume groups have been found. Please indicate whether you want to activate them.
th: พบกลุ่มโวลุมเดิม ${COUNT} กลุ่ม กรุณาระบุว่าคุณต้องการเปิดใช้กลุ่มต่างๆ ดังกล่าวหรือไม่

note: Type: select Choices :sl3: LVM main menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Modify volume groups (VG)
th: แก้ไขกลุ่มโวลุม (VG)

note: Type: select Choices :sl3: LVM main menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Modify logical volumes (LV)
th: แก้ไขโวลุมลอจิคัล (LV)

note: Type: select Choices :sl3: LVM main menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path Volume groups configurati
en: Leave
th: ออกมา

note: Type: select Description :sl3:
en: LVM configuration action:
th: การดำเนินการตั้งค่า LVM:

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the Logical Volume Manager configuration menu.
th: นี่คือเมนูตั้งค่า Logical Volume Manager

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Create volume groups
th: สร้างกลุ่มโวลุม

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Delete volume groups
th: ลบกลุ่มโวลุม

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Extend volume groups
th: ขยายกลุ่มโวลุม

note: Type: select Choices :sl3: Volume groups configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Reduce volume groups
th: หดกลุ่มโวลุม

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume groups configuration action:
th: การดำเนินการตั้งค่ากลุ่มโวลุม:

note: Type: select Choices :sl3: Logical volumes configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Create logical volumes
th: สร้างโวลุมลอจิคัล

note: Type: select Choices :sl3: Logical volumes configuration menu choices Translators : please use infinitive form or the equivalent in your language Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) including the initial path
en: Delete logical volumes
th: ลบโวลุมลอจิคัล

note: Type: select Description :sl3:
en: Logical volumes configuration action:
th: การดำเนินการตั้งค่าโวลุมลอจิคัล:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices for the new volume group:
th: อุปกรณ์สำหรับกลุ่มโวลุมใหม่:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices for the new volume group.
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์สำหรับกลุ่มโวลุมใหม่

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: multiselect Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (partman-crypto)  #-#-#-#-#
en: You can select one or more devices.
th: คุณสามารถเลือกอุปกรณ์ได้มากกว่าหนึ่งชิ้น

note: Type: string Description :sl3:
en: Volume group name:
th: ชื่อกลุ่มโวลุม:

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the name you would like to use for the new volume group.
th: กรุณาป้อนชื่อที่จะใช้เรียกกลุ่มโวลุมใหม่นี้

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: No physical volumes selected
th: ไม่ได้เลือกโวลุมจริง

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. The creation of a new volume group was aborted.
th: คุณไม่ได้เลือกโวลุมจริงไว้ ขอยกเลิกการสร้างกลุ่มโวลุมใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group name entered
th: ไม่มีชื่อกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the volume group has been entered.  Please enter a name.
th: คุณไม่ได้ป้อนชื่อกลุ่มโวลุม กรุณาป้อนชื่อด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: Volume group name already in use
th: ชื่อกลุ่มโวลุมถูกใช้ไปแล้ว

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: Type: string
en: The selected volume group name is already in use. Please choose another name.
th: ชื่อกลุ่มโวลุมที่คุณตั้ง ถูกใช้ไปแล้ว กรุณาตั้งเป็นชื่ออื่น

note: Type: error Description :sl3:
en: Volume group name overlaps with device name
th: ชื่อกลุ่มโวลุมทับซ้อนกับชื่ออุปกรณ์

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group name overlaps with an existing device name. Please choose another name.
th: ชื่อกลุ่มโวลุมที่คุณตั้ง ทับซ้อนกับชื่ออุปกรณ์ที่มีอยู่ กรุณาตั้งเป็นชื่ออื่น

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume group to delete:
th: กลุ่มโวลุมที่จะลบ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group you wish to delete.
th: กรุณาเลือกกลุ่มโวลุมที่คุณต้องการลบ

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: No volume group found
th: ไม่พบกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group has been found.
th: ไม่พบกลุ่มโวลุมใดๆ

note: Type: error Description :sl3:
en: The volume group may have already been deleted.
th: กลุ่มโวลุมดังกล่าวอาจถูกลบไปแล้ว

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really delete the volume group?
th: จะลบกลุ่มโวลุมจริงหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please confirm the ${VG} volume group removal.
th: กรุณายืนยันการลบกลุ่มโวลุม ${VG}

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while deleting volume group
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group could not be deleted. One or more logical volumes may currently be in use.
th: กลุ่มโวลุมที่คุณเลือก ไม่สามารถลบได้ เป็นไปได้ว่าโวลุมลอจิคัลในนั้นอาจถูกใช้งานอยู่

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group can be deleted.
th: ไม่สามารถลบกลุ่มโวลุมใดๆ ได้

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume group to extend:
th: กลุ่มโวลุมที่จะขยาย:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group you wish to extend.
th: กรุณาเลือกกลุ่มโวลุมที่คุณต้องการขยาย

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices to add to the volume group:
th: อุปกรณ์ที่จะเพิ่มเข้าในกลุ่มโวลุม:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices you wish to add to the volume group.
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์ที่คุณต้องการเพิ่มเข้าในกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. Extension of the volume group was aborted.
th: คุณไม่ได้เลือกโวลุมจริงไว้ ขอยกเลิกการขยายกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while extending volume group
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะขยายกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: The physical volume ${PARTITION} could not be added to the selected volume group.
th: ไม่สามารถเพิ่มโวลุมจริง ${PARTITION} เข้าในกลุ่มโวลุมที่เลือก

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group can be reduced.
th: ไม่สามารถหดกลุ่มโวลุมใดๆ ได้

note: Type: select Description :sl3:
en: Volume group to reduce:
th: กลุ่มโวลุมที่จะหด:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group you wish to reduce.
th: กรุณาเลือกกลุ่มโวลุมที่คุณต้องการหด

note: Type: select Description :sl3:
en: Device to remove from volume group:
th: อุปกรณ์ที่จะลบออกจากกลุ่มโวลุม:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the device you wish to remove from the volume group.
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์ที่คุณต้องการลบออกจากกลุ่มโวลุม

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: error Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: Error while reducing volume group
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะหดกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group (${VG}) could not be reduced. There is only one physical volume attached. Please delete the volume group instead.
th: กลุ่มโวลุม (${VG}) ที่เลือก ไม่สามารถหดได้ เนื่องจากเหลือโวลุมจริงเพียงโวลุมเดียวในนั้น กรุณาลบกลุ่มโวลุมแทน

note: Type: error Description :sl3:
en: The physical volume ${PARTITION} could not be removed from the selected volume group.
th: ไม่สามารถลบโวลุมจริง ${PARTITION} ออกจากกลุ่มโวลุมที่เลือก

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume groups were found for creating a new logical volume.  Please create more physical volumes and volume groups.
th: ไม่พบกลุ่มโวลุมที่จะใช้สร้างโวลุมลอจิคัลใหม่ กรุณาสร้างโวลุมจริงและกลุ่มโวลุมเพิ่ม

note: Type: error Description :sl3:
en: No free volume groups were found for creating a new logical volume. Please create more physical volumes and volume groups, or reduce an existing volume group.
th: ไม่พบกลุ่มโวลุมที่ว่างอยู่ที่จะใช้สร้างโวลุมลอจิคัลอันใหม่ กรุณาสร้างโวลุมจริงและกลุ่มโวลุมเพิ่ม หรือหดกลุ่มโวลุมที่มีอยู่

note: Type: string Description :sl3:
en: Logical volume name:
th: ชื่อโวลุมลอจิคัล:

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the name you would like to use for the new logical volume.
th: กรุณาตั้งชื่อโวลุมลอจิคัลอันใหม่ที่จะสร้าง

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: select Description :sl3: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-#
en: Volume group:
th: กลุ่มโวลุม:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group where the new logical volume should be created.
th: กรุณาเลือกกลุ่มโวลุมที่จะใช้สร้างโวลุมลอจิคัลอันใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume name entered
th: ไม่ได้ป้อนชื่อโวลุมลอจิคัล

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the logical volume has been entered.  Please enter a name.
th: คุณไม่ได้ป้อนชื่อโวลุมลอจิคัล กรุณาป้อนชื่อด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while creating a new logical volume
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างสร้างโวลุมลอจิคัลอันใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: The name ${LV} is already in use by another logical volume on the same volume group (${VG}).
th: ชื่อ ${LV} ถูกใช้ไปแล้วโดยโวลุมลอจิคัลอื่นในกลุ่มโวลุม (${VG}) เดียวกัน

note: Type: string Description :sl3:
en: Logical volume size:
th: ขนาดโวลุมลอจิคัล:

note: Type: string Description :sl3:
en: Please enter the size of the new logical volume. The size may be entered in the following formats: 10K (Kilobytes), 10M (Megabytes), 10G (Gigabytes), 10T (Terabytes). The default unit is Megabytes.
th: กรุณาป้อนขนาดของโวลุมลอจิคัลอันใหม่ที่จะสร้าง คุณอาจป้อนขนาดในรูปแบบต่อไปนี้ได้: 10K (กิโลไบต์), 10M (เมกะไบต์), 10G (กิกะไบต์), 10T (เทราไบต์) หน่วยโดยปริยายคือเมกะไบต์

note: Type: error Description :sl3:
en: Unable to create a new logical volume (${LV}) on ${VG} with the new size ${SIZE}.
th: ไม่สามารถสร้างโวลุมลอจิคัล (${LV}) อันใหม่ใน ${VG} ด้วยขนาด ${SIZE} ที่กำหนด

note: Type: error Description :sl3:
en: No volume group has been found for deleting a logical volume.
th: ไม่พบกลุ่มโวลุมที่จะลบโวลุมลอจิคัล

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the volume group which contains the logical volume to be deleted.
th: กรุณาเลือกกลุ่มโวลุมที่บรรจุโวลุมลอจิคัลที่จะลบ

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume found
th: ไม่พบโวลุมลอจิคัล

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume has been found.  Please create a logical volume first.
th: ไม่พบโวลุมลอจิคัล กรุณาสร้างโวลุมลอจิคัลก่อน

note: Type: select Description :sl3:
en: Logical volume:
th: โวลุมลอจิคัล:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the logical volume to be deleted on ${VG}.
th: กรุณาเลือกโวลุมลอจิคัลที่จะลบใน ${VG}

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while deleting the logical volume
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบโวลุมลอจิคัล

note: Type: error Description :sl3:
en: The logical volume (${LV}) on ${VG} could not be deleted.
th: ไม่สามารถลบโวลุมลอจิคัล (${LV}) ใน ${VG} ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: No usable physical volumes found
th: ไม่พบโวลุมจริงที่ใช้การได้

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes (i.e. partitions) were found in your system. All physical volumes may already be in use. You may also need to load some required kernel modules or re-partition the hard drives.
th: ไม่พบโวลุมจริง (กล่าวคือ พาร์ทิชัน) ในระบบของคุณ โวลุมจริงทั้งหมดอาจจะถูกใช้งานอยู่ คุณก็อาจต้องโหลดมอดูลของเคอร์เนลที่ต้องใช้ หรือแบ่งพาร์ทิชันในฮาร์ดดิสก์ใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: Logical Volume Manager not available
th: ไม่รองรับ Logical Volume Manager

note: Type: error Description :sl3:
en: The current kernel doesn't support the Logical Volume Manager. You may need to load the lvm-mod module.
th: เคอร์เนลที่ใช้อยู่ไม่รองรับ Logical Volume Manager คุณอาจต้องโหลดมอดูล lvm-mod

note: Type: text Description :sl3:
en: Software RAID device
th: อุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์

note: Type: text Description :sl3:
en: Configure software RAID
th: ตั้งค่า RAID แบบซอฟต์แวร์

note: Type: text Description :sl3: What is "in use" is a partition
en: In use by software RAID device ${DEVICE}
th: ถูกใช้โดยอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ ${DEVICE}

note: Type: error Description :sl3:
en: Software RAID not available
th: ไม่รองรับ RAID แบบซอฟต์แวร์

note: Type: error Description :sl3:
en: The current kernel doesn't seem to support software RAID (MD) devices. This should be solved by loading the necessary modules.
th: ดูเหมือนเคอร์เนลที่ใช้ในขณะนี้จะไม่รองรับอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ (MD) ซึ่งสามารถแก้ไขได้ด้วยการโหลดมอดูลที่จำเป็น

note: Type: select Description :sl3:
en: Software RAID configuration actions
th: การดำเนินการตั้งค่า RAID แบบซอฟต์แวร์

note: Type: select Description :sl3:
en: This is the software RAID (or MD, "multiple device") configuration menu.
th: นี่คือเมนูปรับแต่งอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ (หรือ MD, "multiple device")

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select one of the proposed actions to configure software RAID.
th: กรุณาเลือกการดำเนินการที่เสนอไว้เพื่อที่จะตั้งค่าอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์

note: Type: select Description :sl3:
en: Software RAID device type:
th: ชนิดของอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์:

note: Type: select Description :sl3:
en: Please choose the type of the software RAID device to be created.
th: กรุณาเลือกชนิดของอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ที่จะสร้าง

note: Type: error Description :sl3:
en: No unused partitions of the type "Linux RAID Autodetect" are available. Please create such a partition, or delete an already used software RAID device to free its partitions.
th: ไม่มีพาร์ทิชันแบบ "Linux RAID Autodetect" ที่ยังไม่ได้ใช้เหลืออยู่ กรุณาสร้างพาร์ทิชันดังกล่าว หรือลบอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ที่ใช้อยู่ เพื่อที่จะให้มีพาร์ทิชันที่ใช้ได้

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID0 array:
th: จำนวนอุปกรณ์ที่จะใช้งานสำหรับอาร์เรย์แบบ RAID0:

note: Type: string Description :sl3:
en: The RAID${LEVEL} array will consist of both active and spare devices. The active devices are those used, while the spare devices will only be used if one or more of the active devices fail. A minimum of ${MINIMUM} active devices is required.
th: อาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL} จะประกอบด้วยพาร์ทิชันที่ใช้งานและพาร์ทิชันสำรอง พาร์ทิชันที่ใช้งานคือส่วนที่ถูกใช้ ส่วนอุปกรณ์สำรองจะถูกนำมาใช้งานก็ต่อเมื่ออุปกรณ์ที่ใช้งานมีปัญหา ต้องการอุปกรณ์ที่ใช้งานอย่างน้อย ${MINIMUM} ชิ้น

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Active devices for the RAID${LEVEL} array:
th: จำนวนของอุปกรณ์ที่จะใช้งานสำหรับอาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL}:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Spare devices for the RAID${LEVEL} array:
th: จำนวนอุปกรณ์สำรองสำหรับอาร์เรย์แบบ RAID${LEVEL}:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please choose which partitions will be used as spare devices. You may choose up to ${COUNT} partitions. If you choose less than ${COUNT} devices, the remaining partitions will be added to the array as "missing". You will be able to add them to the array later.
th: กรุณาเลือกว่าพาร์ทิชันไหนจะใช้เป็นอุปกรณ์สำรอง คุณสามารถเลือกได้ถึง ${COUNT} พาร์ทิชัน ถ้าคุณเลือกอุปกรณ์น้อยกว่า ${COUNT} ชิ้น พาร์ทิชันที่เหลือจะถูกนำไปรวมกับอาร์เรย์ว่าเป็น  "missing" ซึ่งคุณสามารถเพิ่มเข้าไปในอาร์เรย์ได้ในภายหลัง

note: Type: string Description :sl3:
en: Layout of the RAID10 array:
th: การจัดวางอาร์เรย์แบบ RAID10:

note: Type: select Description :sl3:
en: Software RAID device to be deleted:
th: อุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ที่จะลบ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Deleting a software RAID device will stop it and clear the superblock of all its components.
th: การลบอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์จะหยุดใช้งาน และลบซูเปอร์บล็อกในส่วนประกอบทั้งหมดของอุปกรณ์

note: Type: select Description :sl3:
en: Please note this will not immediately allow you to reuse the partitions or devices in a new software RAID device. The array will however be unusable after the deletion.
th: โปรดทราบไว้ว่า การลบนี้ คุณจะไม่สามารถนำพาร์ทิชันหรืออุปกรณ์มาใช้ใหม่ได้ทันทีกับอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ที่กำลังสร้าง อาร์เรย์ดังกล่าวจะไม่สามารถใช้ได้หลังลบออกแล้ว

note: Type: error Description :sl3:
en: No software RAID devices available
th: ไม่มีอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ที่ใช้ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: No software RAID devices are available for deletion.
th: ไม่มีอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์เหลือให้ลบออกได้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really delete this software RAID device?
th: ต้องการลบอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์นี้จริงๆ หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Please confirm whether you really want to delete the following software RAID device:
th: กรุณายืนยันว่าคุณต้องการที่จะลบอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ต่อไปนี้จริงๆ หรือไม่:

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to delete the software RAID device
th: ลบอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: There was an error deleting the software RAID device. It may be in use.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ อุปกรณ์อาจถูกใช้งานอยู่

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Write the changes to the storage devices and configure RAID?
th: จะบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดลงสู่อุปกรณ์เก็บข้อมูล แล้วตั้งค่า RAID หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Before RAID can be configured, the changes have to be written to the storage devices.  These changes cannot be undone.
th: ก่อนที่จะตั้งค่า RAID ได้ จะต้องบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดลงในอุปกรณ์เก็บข้อมูลก่อน ซึ่งการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ ไม่สามารถเรียกคืนได้อีก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: When RAID is configured, no additional changes to the partitions in the disks containing physical volumes are allowed.  Please convince yourself that you are satisfied with the current partitioning scheme in these disks.
th: เมื่อตั้งค่า RAID แล้ว จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงพาร์ทิชันต่างๆ ในดิสก์ที่บรรจุโวลุมจริงได้อีก กรุณาตรวจสอบให้แน่ใจ ว่าคุณพอใจกับการแบ่งพาร์ทิชันปัจจุบันในดิสก์เหล่านี้แล้ว

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current partition layout and configure RAID?
th: จะคงโครงสร้างพาร์ทิชันปัจจุบันไว้ แล้วตั้งค่า RAID หรือไม่?

note: Type: error Description :sl3:
en: RAID configuration failure
th: ตั้งค่า RAID ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: RAID configuration has been aborted.
th: การตั้งค่า RAID ถูกยกเลิก

note: Type: text Description :sl3:
en: physical volume for RAID
th: โวลุมจริงสำหรับ RAID

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Remove existing software RAID partitions?
th: จะลบพาร์ทิชัน RAID แบบซอฟต์แวร์ที่มีอยู่หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The selected device contains partitions used for software RAID devices. The following devices and partitions are about to be removed:
th: อุปกรณ์ที่เลือกมีพาร์ทิชันที่ใช้สำหรับอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ อุปกรณ์และพาร์ทิชันต่อไปนี้กำลังจะถูกลบทิ้ง:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Software RAID devices about to be removed: ${REMOVED_DEVICES}
th: อุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ที่กำลังจะถูกลบทิ้ง: ${REMOVED_DEVICES}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Partitions used by these RAID devices: ${REMOVED_PARTITIONS}
th: พาร์ทิชันที่อุปกรณ์ RAID เหล่านี้ใช้: ${REMOVED_PARTITIONS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Note that this will also permanently erase any data currently on the software RAID devices.
th: สังเกตว่า การลบนี้จะลบข้อมูลใดๆ ที่มีอยู่ในอุปกรณ์ RAID แบบซอฟต์แวร์ดังกล่าวทิ้งอย่างถาวร

note: Type: text Description :sl3:
en: Unallocated physical volumes:
th: โวลุมจริงที่ยังไม่จัดสรร:

note: Type: text Description :sl3:
en: Volume groups:
th: กลุ่มโวลุม:

note: Type: text Description :sl3:
en: Uses physical volume:
th: ใช้โวลุมจริง:

note: Type: text Description :sl3:
en: Provides logical volume:
th: มีโวลุมลอจิคัล:

note: Type: text Description :sl3: "none" here == "No Physical Volumes"
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" relates to "Physical Volumes:" ]
th: ไม่มี

note: Type: text Description :sl3: "none" here == "No Volume Groups"
en: none[ Do not translate what's inside the brackets and just put the translation for the word "none" in your language without any brackets. This "none" relates to "Volume Groups:" ]
th: ไม่มี

note: Type: text Description :sl3: What is "in use" is a partition
en: In use by LVM volume group ${VG}
th: กำลังใช้งานโดยกลุ่มโวลุม LVM ${VG}

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Display configuration details
th: แสดงรายละเอียดค่าตั้ง

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Create volume group
th: สร้างกลุ่มโวลุม

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Delete volume group
th: ลบกลุ่มโวลุม

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Extend volume group
th: ขยายกลุ่มโวลุม

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Reduce volume group
th: หดกลุ่มโวลุม

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Create logical volume
th: สร้างโวลุมลอจิคัล

note: Type: text Description :sl3: Menu entry Use infinitive form
en: Delete logical volume
th: ลบโวลุมลอจิคัล

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Write the changes to disks and configure LVM?
th: จะบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดลงดิสก์ แล้วตั้งค่า LVM หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Before the Logical Volume Manager can be configured, the current partitioning scheme has to be written to disk. These changes cannot be undone.
th: ก่อนที่จะตั้งค่า Logical Volume Manager ได้ จะต้องบันทึกการแบ่งพาร์ทิชันปัจจุบันลงในดิสก์เสียก่อน ซึ่งการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ ไม่สามารถเรียกคืนได้อีก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: After the Logical Volume Manager is configured, no additional changes to the partitioning scheme of disks containing physical volumes are allowed during the installation. Please decide if you are satisfied with the current partitioning scheme before continuing.
th: เมื่อตั้งค่า Logical Volume Manager แล้ว จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงการแบ่งพาร์ทิชันในดิสก์ที่บรรจุโวลุมจริงได้อีกในระหว่างการติดตั้ง กรุณาตัดสินใจ ว่าคุณพอใจกับการแบ่งพาร์ทิชันปัจจุบันในดิสก์เหล่านี้แล้วหรือยัง ก่อนที่จะดำเนินการต่อไป

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current partition layout and configure LVM?
th: จะคงโครงสร้างพาร์ทิชันปัจจุบันไว้ แล้วตั้งค่า LVM หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: After the Logical Volume Manager is configured, no additional changes to the partitions in the disks containing physical volumes are allowed. Please decide if you are satisfied with the current partitioning scheme in these disks before continuing.
th: เมื่อตั้งค่า Logical Volume Manager แล้ว จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงพาร์ทิชันต่างๆ ในดิสก์ที่บรรจุโวลุมจริงได้อีก กรุณาตัดสินใจ ว่าคุณพอใจกับการแบ่งพาร์ทิชันปัจจุบันในดิสก์เหล่านี้แล้ว ก่อนที่จะดำเนินการต่อไป

note: Type: error Description :sl3:
en: LVM configuration failure
th: ตั้งค่า LVM ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while writing the changes to the disks.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกการเปลี่ยนแปลงลงดิสก์

note: Type: error Description :sl3:
en: Logical Volume Manager configuration has been aborted.
th: การตั้งค่า Logical Volume Manager ถูกยกเลิก

note: Type: text Description :sl3:
en: physical volume for LVM
th: โวลุมจริงสำหรับ LVM

note: Type: select Description :sl3:
en: Summary of current LVM configuration:
th: สรุปค่าตั้ง LVM ล่าสุด:

note: Type: select Description :sl3:
en:  Free Physical Volumes:  ${FREE_PVS}
     Used Physical Volumes:  ${USED_PVS}
     Volume Groups:          ${VGS}
     Logical Volumes:        ${LVS}
th:  Physical Volume ที่ว่าง:   ${FREE_PVS}
     Physical Volume ที่ใช้:    ${USED_PVS}
     กลุ่มโวลุม:                ${VGS}
     Logical Volume:         ${LVS}

note: Type: note Description :sl3:
en: Current LVM configuration:
th: ค่าตั้ง LVM ล่าสุด:

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. The creation of a new volume group has been aborted.
th: คุณไม่ได้เลือกโวลุมจริงไว้ ขอยกเลิกการสร้างกลุ่มโวลุมใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the volume group has been entered. Please enter a name.
th: คุณไม่ได้ป้อนชื่อกลุ่มโวลุม กรุณาป้อนชื่อด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group name is already in use. Please choose a different name.
th: ชื่อกลุ่มโวลุมที่คุณตั้ง ถูกใช้ไปแล้ว กรุณาตั้งเป็นชื่ออื่น

note: Type: error Description :sl3:
en: The selected volume group name overlaps with an existing device name. Please choose a different name.
th: ชื่อกลุ่มโวลุมที่คุณตั้ง ทับซ้อนกับชื่ออุปกรณ์ที่มีอยู่ กรุณาตั้งเป็นชื่ออื่น

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while creating volume group
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: The volume group ${VG} could not be created.
th: ไม่สามารถสร้างกลุ่มโวลุม ${VG} ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. Extension of the volume group has been aborted.
th: คุณไม่ได้เลือกโวลุมจริงไว้ ขอยกเลิกการขยายกลุ่มโวลุม

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices to remove from the volume group:
th: อุปกรณ์ที่จะลบออกจากกลุ่มโวลุม:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices you wish to remove from the volume group.
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์ที่คุณต้องการลบออกจากกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volumes were selected. Reduction of the volume group was aborted.
th: คุณไม่ได้เลือกโวลุมจริงไว้ ขอยกเลิกการหดกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: No name for the logical volume has been entered. Please enter a name.
th: คุณไม่ได้ป้อนชื่อโวลุมลอจิคัล กรุณาป้อนชื่อด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: No logical volume has been found. Please create a logical volume first.
th: ไม่พบโวลุมลอจิคัล กรุณาสร้างโวลุมลอจิคัลก่อน

note: Type: select Description :sl3:
en: Please select the logical volume to delete.
th: กรุณาเลือกโวลุมลอจิคัลที่จะลบ

note: Type: text Description :sl3:
en: in VG ${VG}
th: ในกลุ่มโวลุม ${VG}

note: Type: error Description :sl3:
en: The logical volume ${LV} on ${VG} could not be deleted.
th: ไม่สามารถลบโวลุมลอจิคัล ${LV} ใน ${VG} ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while initializing physical volume
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเตรียมโวลุมจริง

note: Type: error Description :sl3:
en: The physical volume ${PV} could not be initialized.
th: ไม่สามารถเตรียมโวลุมจริง ${PV} ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Invalid logical volume or volume group name
th: ชื่อโวลุมลอจิคัลหรือกลุ่มโวลุมไม่ถูกต้อง

note: Type: error Description :sl3:
en: Logical volume or volume group names may only contain alphanumeric characters, hyphen, plus, period, and underscore. They must be 128 characters or less and may not begin with a hyphen. The names "." and ".." are not allowed. In addition, logical volume names cannot begin with "snapshot".
th: ชื่อโวลุมลอจิคัลหรือกลุ่มโวลุม ต้องประกอบด้วยตัวอักษร ตัวเลข ยัติภังค์ เครื่องหมายบวก หรือขีดล่างเท่านั้น ความยาวต้องไม่เกิน 128 ตัวอักษร และไม่สามารถขึ้นต้นด้วยยัติภังค์ได้ นอกจากนี้ ยังห้ามใช้ชื่อ "." และ ".." และห้ามขึ้นต้นชื่อโวลุมลอจิคัลด้วยคำว่า "snapshot" อีกด้วย

note: Type: error Description :sl3:
en: Please choose a different name.
th: กรุณาตั้งชื่อใหม่

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Remove existing logical volume data?
th: จะลบข้อมูลในโวลุมลอจิคัลเดิมที่มีอยู่หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The selected device already contains the following LVM logical volumes, volume groups and physical volumes which are about to be removed:
th: อุปกรณ์ที่เลือกมีโวลุมลอจิคัล, กลุ่มโวลุม, และโวลุมจริงของ LVM อยู่ก่อนแล้ว ซึ่งกำลังจะถูกลบออก:

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Logical volume(s) to be removed: ${LVTARGETS}
th: โวลุมลอจิคัลที่จะลบ: ${LVTARGETS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Volume group(s) to be removed: ${VGTARGETS}
th: กลุ่มโวลุมที่จะลบ: ${VGTARGETS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Physical volume(s) to be removed: ${PVTARGETS}
th: โวลุมจริงที่จะลบ: ${PVTARGETS}

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Note that this will also permanently erase any data currently on the logical volumes.
th: สังเกตว่า การลบนี้จะลบข้อมูลใดๆ ที่มีอยู่ในโวลุมลอจิคัลทิ้งอย่างถาวร

note: Type: error Description :sl3:
en: Unable to automatically remove LVM data
th: ไม่สามารถลบข้อมูล LVM โดยอัตโนมัติได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Because the volume group(s) on the selected device also consist of physical volumes on other devices, it is not considered safe to remove its LVM data automatically. If you wish to use this device for partitioning, please remove its LVM data first.
th: เนื่องจากกลุ่มโวลุมในอุปกรณ์ที่เลือก ได้รวมโวลุมจริงในอุปกรณ์อื่นด้วย จึงไม่ปลอดภัยที่จะลบข้อมูล LVM ในอุปกรณ์เหล่านั้นโดยอัตโนมัติ ถ้าคุณต้องการใช้อุปกรณ์นี้เพื่อแบ่งพาร์ทิชัน กรุณาลบข้อมูล LVM ในนั้นก่อน

note: Type: note Description :sl3:
en: A common situation for system administrators is to find that some disk partition (usually the most important one) is short on space, while some other partition is underused. The Logical Volume Manager (LVM) can help with this.
th: สภาวการณ์หนึ่งที่ผู้ดูแลระบบพบบ่อย คือพบว่าพาร์ทิชันบางพาร์ทิชันของดิสก์ (ซึ่งมักเป็นพาร์ทิชันที่สำคัญที่สุด) กำลังเหลือที่ว่างไม่พอ ในขณะที่พาร์ทิชันอื่นๆ กลับถูกใช้งานน้อยมาก  Logical Volume Manager (LVM) สามารถช่วยได้

note: Type: note Description :sl3:
en: LVM allows combining disk or partition devices ("physical volumes") to form a virtual disk ("volume group"), which can then be divided into virtual partitions ("logical volumes"). Volume groups and logical volumes may span several physical disks. New physical volumes may be added to a volume group at any time, and logical volumes can be resized up to the amount of unallocated space in the volume group.
th: LVM ช่วยให้สามารถเชื่อมรวมดิสก์หรือพาร์ทิชัน ("โวลุมจริง") ให้เป็นดิสก์เสมือน ("กลุ่มโวลุม") ชิ้นเดียว ซึ่งจะสามารถแบ่งเป็นพาร์ทิชันเสมือน ("โวลุมลอจิคัล") หลายๆ ชิ้นได้ โดยกลุ่มโวลุมและโวลุมลอจิคัลอาจกินเนื้อที่ในดิสก์จริงหลายลูกได้ สามารถเพิ่มโวลุมจริงเข้าในกลุ่มโวลุมได้ทุกเวลา และสามารถเปลี่ยนขนาดโวลุมลอจิคัลโดยอาศัยเนื้อที่ว่างในกลุ่มโวลุมได้

note: Type: note Description :sl3:
en: The items on the LVM configuration menu can be used to edit volume groups and logical volumes. After you return to the main partition manager screen, logical volumes will be displayed in the same way as ordinary partitions, and should be treated as such.
th: รายการต่างๆ ในเมนูตั้งค่า LVM สามารถใช้แก้ไขกลุ่มโวลุมและโวลุมลอจิคัลได้ และเมื่อกลับมาที่หน้าจอหลักของโปรแกรมจัดการพาร์ทิชัน คุณก็จะพบโวลุมลอจิคัลแสดงไว้เหมือนกับเป็นพาร์ทิชันปกติ และสามารถจัดการพาร์ทิชันไปตามปกติได้

note: Type: string Description :sl3:
en: Name of the volume group for the new system:
th: ชื่อของกลุ่มโวลุมสำหรับระบบใหม่:

note: Type: error Description :sl3:
en: This happened because the selected recipe does not contain any partition that can be created on LVM volumes.
th: ข้อผิดพลาดนี้เกิดขึ้นเพราะสูตรที่เลือกไม่มีพาร์ทิชันใดที่สามารถสร้างในโวลุม LVM ได้เลย

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Continue installation without /boot partition?
th: จะดำเนินการติดตั้งต่อโดยไม่มีพาร์ทิชัน /boot หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The recipe you selected does not contain a separate partition for /boot. This is normally needed to allow you to boot the system when using LVM.
th: สูตรที่คุณเลือกไม่มีพาร์ทิชันต่างหากสำหรับ /boot ซึ่งมักเป็นสิ่งจำเป็นที่จะทำให้ระบบบูตด้วย LVM ได้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: You can choose to ignore this warning, but that may result in a failure to reboot the system after the installation is completed.
th: คุณอาจเลือกที่จะละเลยคำเตือนนี้ก็ได้ แต่ก็อาจทำให้บูตระบบใหม่ไม่ได้หลังเสร็จสิ้นการติดตั้งแล้ว

note: Type: error Description :sl3:
en: The volume group name used to automatically partition using LVM is already in use. Lowering the priority for configuration questions will allow you to specify an alternative name.
th: ชื่อกลุ่มโวลุมที่ใช้แบ่งพาร์ทิชันโดยอัตโนมัติโดยใช้ LVM ได้ถูกใช้ไปแล้ว ขอให้ปรับระดับคำถามให้ละเอียดขึ้น คุณจะสามารถตั้งชื่อเป็นชื่ออื่นได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Unexpected error while creating volume group
th: เกิดข้อผิดพลาดกระทันหันระหว่างสร้างกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: Autopartitioning using LVM failed because an error occurred while creating the volume group.
th: แบ่งพาร์ทิชันโดยอัตโนมัติโดยใช้ LVM ไม่สำเร็จ เพราะเกิดข้อผิดพลาดระหว่างสร้างกลุ่มโวลุม

note: Type: text Description :sl3:
en: Multiple disks (%s)
th: ดิสก์หลายตัว (%s)

note: Type: error Description :sl3:
en: Non-existing physical volume
th: โวลุมจริงไม่มีอยู่จริง

note: Type: error Description :sl3:
en: A volume group definition contains a reference to a non-existing physical volume.
th: ข้อกำหนดกลุ่มโวลุมมีการอ้างถึงโวลุมจริงที่ไม่มีอยู่จริง

note: Type: error Description :sl3:
en: Please check that all devices are properly connected. Alternatively, please check the automatic partitioning recipe.
th: กรุณาตรวจสอบว่าอุปกรณ์ทุกชิ้นมีการเชื่อมต่ออย่างถูกต้อง หรือมิฉะนั้น ก็กรุณาตรวจสอบสูตรการแบ่งพาร์ทิชันแบบอัตโนมัติ

note: Type: error Description :sl3:
en: No physical volume defined in volume group
th: ไม่ได้กำหนดโวลุมจริงในกลุ่มโวลุม

note: Type: error Description :sl3:
en: The automatic partitioning recipe contains the definition of a volume group that does not contain any physical volume.
th: สูตรการแบ่งพาร์ทิชันแบบอัตโนมัติมีข้อกำหนดของกลุ่มโวลุมที่ไม่ได้มีโวลุมจริงอยู่เลย

note: Type: error Description :sl3:
en: Please check the automatic partitioning recipe.
th: กรุณาตรวจสอบสูตรการแบ่งพาร์ทิชันแบบอัตโนมัติ

note: Type: error Description :sl3:
en: Error while setting up RAID
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่า RAID

note: Type: error Description :sl3:
en: An unexpected error occurred while setting up a preseeded RAID configuration.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าตั้ง RAID ล่วงหน้า

note: Type: error Description :sl3:
en: Not enough RAID partitions specified
th: ยังระบุพาร์ทิชัน RAID ไม่เพียงพอ

note: Type: error Description :sl3:
en: There are not enough RAID partitions specified for your preseeded configuration. You need at least 3 devices for a RAID5 array.
th: ยังระบุพาร์ทิชัน RAID ไม่เพียงพอสำหรับการกำหนดค่าตั้งล่วงหน้า คุณต้องใช้อุปกรณ์อย่างน้อย 3 ชิ้นสำหรับอาร์เรย์แบบ RAID5

note: Type: text Description File system name Keep translations short enough :sl3:
en: physical volume for encryption
th: โวลุมจริงที่จะเข้ารหัสลับ

note: Type: text Description This is related to "encryption method" Encryption type for a file system Translations should be kept below 40 columns :sl3:
en: Device-mapper (dm-crypt)
th: แมปอุปกรณ์ (dm-crypt)

note: Type: text Description This is related to "encryption method" Encryption type for a file system :sl3:
en: not active
th: ไม่ใช้

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption method:
th: วิธีเข้ารหัสลับ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Encryption method for this partition:
th: วิธีเข้ารหัสลับสำหรับพาร์ทิชันนี้:

note: Type: select Description :sl3:
en: Changing the encryption method will set other encryption-related fields to their default values for the new encryption method.
th: ในการเปลี่ยนวิธีเข้ารหัสลับ จะทำให้ข้อมูลอื่นที่เกี่ยวกับการเข้ารหัสลับถูกกำหนดเป็นค่าปริยายสำหรับวิธีเข้ารหัสลับใหม่ที่กำหนดไปด้วย

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption:
th: การเข้ารหัสลับ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Encryption for this partition:
th: การเข้ารหัสลับสำหรับพาร์ทิชันนี้:

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Key size:
th: ขนาดกุญแจ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Key size for this partition:
th: ขนาดกุญแจสำหรับพาร์ทิชันนี้:

note: Type: text Description An initialization vector is the initial value used to seed the encryption algorithm Should be kept below 24 columns :sl3:
en: IV algorithm:
th: อัลกอริทึม IV:

note: Type: select Description An initialization vector is the initial randomness used to seed the encryption algorithm :sl3:
en: Initialization vector generation algorithm for this partition:
th: อัลกอริทึมสำหรับสร้างเวกเตอร์เริ่มต้นสำหรับพาร์ทิชันนี้:

note: Type: select Description An initialization vector is the initial randomness used to seed the encryption algorithm :sl3:
en: Different algorithms exist to derive the initialization vector for each sector. This choice influences the encryption security. Normally, there is no reason to change this from the recommended default, except for compatibility with older systems.
th: มีอัลกอริทึมต่างๆ กันหลายแบบสำหรับสร้างเวกเตอร์เริ่มต้นสำหรับแต่ละเซกเตอร์ ตัวเลือกนี้มีผลต่อความแน่นหนาของการเข้ารหัสลับ โดยปกติแล้ว ไม่มีเหตุผลสมควรที่จะเปลี่ยนค่านี้ไปจากค่าปกติที่แนะนำ ยกเว้นเพื่อความเข้ากันได้กับระบบเก่าๆ

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption key:
th: กุญแจเข้ารหัสลับ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Type of encryption key for this partition:
th: ชนิดของกุญแจเข้ารหัสลับสำหรับพาร์ทิชันนี้:

note: Type: text Description Should be kept below 24 columns :sl3:
en: Encryption key hash:
th: ค่าแฮชของกุญแจเข้ารหัสลับ:

note: Type: select Description :sl3:
en: Type of encryption key hash for this partition:
th: ชนิดของค่าแฮชของกุญแจเข้ารหัสลับสำหรับพาร์ทิชันนี้:

note: Type: select Description :sl3:
en: The encryption key is derived from the passphrase by applying a one-way hash function to it. Normally, there is no reason to change this from the recommended default and doing so in the wrong way can reduce the encryption strength.
th: กุญแจเข้ารหัสลับจะสร้างจากวลีรหัสผ่าน โดยคำนวณฟังก์ชันแฮชทางเดียวจากวลีดังกล่าว โดยปกติแล้ว ไม่มีเหตุผลสมควรที่จะเปลี่ยนค่านี้ไปจากค่าปกติที่แนะนำ และการเปลี่ยนแปลงดังกล่าวแบบผิดวิธี อาจลดความแน่นหนาของการเข้ารหัสลับได้

note: Type: text Description This shows up in a screen summarizing options and will be followed by "yes" or "no" :sl3:
en: Erase data:
th: ลบข้อมูล:

note: Type: text Description :sl3:
en: Erase data on this partition
th: ลบข้อมูลในพาร์ทิชันนี้

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Really erase the data on ${DEVICE}?
th: จะลบข้อมูลใน ${DEVICE} จริงๆ หรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The data on ${DEVICE} will be overwritten with zeroes. It can no longer be recovered after this step has completed. This is the last opportunity to abort the erase.
th: ข้อมูลใน ${DEVICE} จะถูกเขียนทับด้วยค่าศูนย์ และจะไม่สามารถเรียกคืนมาได้อีกหลังจากเสร็จขั้นตอนนี้แล้ว นี่เป็นโอกาสสุดท้ายที่จะยกเลิกการลบนี้

note: Type: text Description :sl3:
en: Erasing data on ${DEVICE}
th: กำลังลบข้อมูลใน ${DEVICE}

note: Type: text Description :sl3:
en: The installer is now overwriting ${DEVICE} with zeroes to delete its previous contents. This step may be skipped by cancelling this action.
th: ขณะนี้โปรแกรมติดตั้งกำลังจะเขียน ${DEVICE} ด้วยค่าศูนย์เพื่อลบข้อมูลเก่า ขั้นตอนนี้สามารถข้ามได้ด้วยการยกเลิกการกระทำนี้

note: Type: error Description :sl3:
en: Erasing data on ${DEVICE} failed
th: ลบข้อมูลใน ${DEVICE} ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while trying to overwrite the data on ${DEVICE} with zeroes. The data has not been erased.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะพยายามเขียนทับข้อมูลใน ${DEVICE} ด้วยค่าศูนย์ ข้อมูลยังไม่ถูกลบ

note: Type: boolean Description :sl3:
en: The data on ${DEVICE} will be overwritten with random data. It can no longer be recovered after this step has completed. This is the last opportunity to abort the erase.
th: ข้อมูลใน ${DEVICE} จะถูกเขียนทับด้วยข้อมูลสุ่ม และจะไม่สามารถเรียกคืนมาได้อีกหลังจากเสร็จขั้นตอนนี้แล้ว นี่เป็นโอกาสสุดท้ายที่จะยกเลิกการลบนี้

note: Type: text Description :sl3:
en: The installer is now overwriting ${DEVICE} with random data to prevent meta-information leaks from the encrypted volume. This step may be skipped by cancelling this action, albeit at the expense of a slight reduction of the quality of the encryption.
th: ขณะนี้โปรแกรมติดตั้งกำลังจะเขียน ${DEVICE} ด้วยค่าสุ่ม เพื่อป้องกันการรั่วไหลของข้อมูลกำกับจากโวลุมที่เข้ารหัสลับไว้ ขั้นตอนนี้สามารถข้ามได้ด้วยการยกเลิกการกระทำนี้ แต่ก็แลกกับคุณภาพการเข้ารหัสลับที่ลดลงเล็กน้อย

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while trying to overwrite ${DEVICE} with random data. Recovery of the device's previous contents is possible and meta-information of its new contents may be leaked.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะพยายามเขียนทับข้อมูลใน ${DEVICE} ด้วยค่าสุ่ม การกู้คืนข้อมูลเดิมในอุปกรณ์ยังคงเป็นไปได้ และข้อมูลกำกับของข้อมูลใหม่ก็อาจรั่วไหลได้

note: Type: text Description :sl3:
en: Setting up encryption...
th: กำลังตั้งค่าการเข้ารหัสลับ...

note: Type: text Description :sl3:
en: Configure encrypted volumes
th: ตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับ

note: Type: note Description :sl3:
en: No partitions to encrypt
th: ไม่มีพาร์ทิชันที่จะเข้ารหัสลับ

note: Type: note Description :sl3:
en: No partitions have been selected for encryption.
th: ไม่ได้เลือกพาร์ทิชันที่จะเข้ารหัสลับ

note: Type: note Description :sl3:
en: Required programs missing
th: โปรแกรมที่ต้องการขาดหายไป

note: Type: note Description :sl3:
en: This build of debian-installer does not include one or more programs that are required for partman-crypto to function correctly.
th: โปรแกรมติดตั้งเดเบียนชุดนี้ ไม่ได้รวมโปรแกรมที่ partman-crypto ต้องใช้ เพื่อจะทำงานได้อย่างถูกต้อง

note: Type: error Description :sl3:
en: Required encryption options missing
th: ตัวเลือกการเข้ารหัสลับที่ต้องใช้ขาดหายไป

note: Type: error Description :sl3:
en: The encryption options for ${DEVICE} are incomplete. Please return to the partition menu and select all required options.
th: ตัวเลือกการเข้ารหัสลับสำหรับ ${DEVICE} ไม่สมบูรณ์ กรุณากลับไปที่เมนูแบ่งพาร์ทิชัน แล้วเลือกตัวเลือกที่จำเป็นให้ครบ

note: Type: text Description :sl3: Translators: this string is used to assemble a string of the format "$specify_option: $missing". If this proves to be a problem in your language, please contact the maintainer and we can do it differently.
en: missing
th: ขาดหาย

note: Type: text Description :sl3: What is "in use" is a partition
en: In use as physical volume for encrypted volume ${DEV}
th: กำลังใช้งานเป็นโวลุมจริงสำหรับโวลุม ${DEV} ที่เข้ารหัสลับ

note: Type: error Description :sl3:
en: Encryption package installation failure
th: ติดตั้งแพกเกจสำหรับการเข้ารหัสลับไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: The kernel module package ${PACKAGE} could not be found or an error occurred during its installation.
th: ไม่พบแพกเกจสำหรับมอดูลของเคอร์เนล ${PACKAGE} หรืออาจเกิดข้อผิดพลาดขณะติดตั้งแพกเกจดังกล่าว

note: Type: error Description :sl3:
en: It is likely that there will be problems setting up encrypted partitions when the system is rebooted. You may be able to correct this by installing the required package(s) later on.
th: เป็นไปได้ว่าจะเกิดปัญหาขณะตั้งค่าพาร์ทิชันเข้ารหัสลับเมื่อรีบูตระบบ คุณอาจแก้ปัญหานี้ภายหลังได้ ด้วยการติดตั้งแพกเกจที่จำเป็นดังกล่าว

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Write the changes to disk and configure encrypted volumes?
th: จะบันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดลงดิสก์ แล้วตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Before encrypted volumes can be configured, the current partitioning scheme has to be written to disk.  These changes cannot be undone.
th: ก่อนที่จะตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับได้ จะต้องบันทึกการแบ่งพาร์ทิชันปัจจุบันลงในดิสก์เสียก่อน ซึ่งการเปลี่ยนแปลงเหล่านี้ ไม่สามารถเรียกคืนได้อีก

note: Type: boolean Description :sl3:
en: After the encrypted volumes have been configured, no additional changes to the partitions on the disks containing encrypted volumes are allowed. Please decide if you are satisfied with the current partitioning scheme for these disks before continuing.
th: เมื่อตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับแล้ว จะไม่สามารถเปลี่ยนแปลงพาร์ทิชันต่างๆ ในดิสก์ที่มีโวลุมเข้ารหัสลับได้อีก กรุณาตัดสินใจ ว่าคุณพอใจกับการแบ่งพาร์ทิชันปัจจุบันในดิสก์เหล่านี้แล้ว ก่อนที่จะดำเนินการต่อไป

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Keep current partition layout and configure encrypted volumes?
th: จะคงโครงสร้างพาร์ทิชันปัจจุบันไว้ แล้วตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับหรือไม่?

note: Type: error Description :sl3:
en: Configuration of encrypted volumes failed
th: ตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while configuring encrypted volumes.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับ

note: Type: error Description :sl3:
en: The configuration has been aborted.
th: การตั้งค่าถูกยกเลิก

note: Type: error Description :sl3:
en: Initialisation of encrypted volume failed
th: เริ่มสร้างโวลุมเข้ารหัสลับไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while setting up encrypted volumes.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับ

note: Type: text Description :sl3: This is a key type for encrypted file systems It can be either protected by a passphrase, a keyfile of a random key This text is one of these choices, so keep it short
en: Passphrase
th: วลีรหัสผ่าน

note: Type: text Description :sl3: This is a key type for encrypted file systems It can be either protected by a passphrase, a keyfile of a random key This text is one of these choices, so keep it short
en: Keyfile (GnuPG)
th: แฟ้มกุญแจ (GnuPG)

note: Type: text Description :sl3: This is a key type for encrypted file systems It can be either protected by a passphrase, a keyfile of a random key This text is one of these choices, so keep it short
en: Random key
th: กุญแจสุ่ม

note: Type: error Description :sl3:
en: Unsafe swap space detected
th: ตรวจพบพื้นที่สลับที่ไม่ปลอดภัย

note: Type: error Description :sl3:
en: An unsafe swap space has been detected.
th: ตรวจพบพื้นที่สลับที่ไม่ปลอดภัย

note: Type: error Description :sl3:
en: This is a fatal error since sensitive data could be written out to disk unencrypted. This would allow someone with access to the disk to recover parts of the encryption key or passphrase.
th: เรื่องนี้ถือเป็นเรื่องร้ายแรง เนื่องจากข้อมูลสำคัญอาจถูกเขียนลงดิสก์โดยไม่มีการเข้ารหัสลับ ทำให้บางคนที่เข้าอ่านดิสก์ได้ สามารถแกะส่วนต่างๆ ของกุญแจในการเข้ารหัสลับ หรือวลีรหัสผ่านได้

note: Type: error Description :sl3:
en: Please disable the swap space (e.g. by running swapoff) or configure an encrypted swap space and then run setup of encrypted volumes again. This program will now abort.
th: กรุณาปิดการใช้พื้นที่สลับ (เช่น โดยสั่ง swapoff) หรือกำหนดพื้นที่สลับแบบเข้ารหัสลับ แล้วเรียกเครื่องมือตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับใหม่อีกครั้ง จะขอจบการทำงานก่อนในตอนนี้

note: Type: password Description :sl3:
en: Encryption passphrase:
th: วลีรหัสผ่านสำหรับเข้ารหัสลับ:

note: Type: password Description :sl3:
en: You need to choose a passphrase to encrypt ${DEVICE}.
th: คุณต้องตั้งวลีรหัสผ่านสำหรับเข้ารหัสลับ ${DEVICE}

note: Type: password Description :sl3:
en: The overall strength of the encryption depends strongly on this passphrase, so you should take care to choose a passphrase that is not easy to guess. It should not be a word or sentence found in dictionaries, or a phrase that could be easily associated with you.
th: ความแน่นหนาของการเข้ารหัสลับ ขึ้นอยู่กับวลีรหัสผ่านนี้อย่างยิ่งยวด ดังนั้น คุณจึงควรระวังที่จะเลือกวลีรหัสผ่านที่ไม่สามารถเดาได้ง่ายๆ ไม่ควรเป็นคำหรือประโยคที่มีในพจนานุกรม หรือวลีที่สามารถเชื่อมโยงกับตัวคุณได้ง่าย

note: Type: password Description :sl3:
en: A good passphrase will contain a mixture of letters, numbers and punctuation. Passphrases are recommended to have a length of 20 or more characters.
th: วลีรหัสผ่านที่ดี จะมีตัวอักษร ตัวเลข และเครื่องหมายวรรคตอนคละกัน ขอแนะนำให้ตั้งวลีรหัสผ่านยาวอย่างน้อย 20 ตัวอักษร

note: Type: password Description :sl3:
en: Re-enter passphrase to verify:
th: ป้อนวลีรหัสผ่านอีกครั้งเพื่อตรวจสอบ:

note: Type: password Description :sl3:
en: Please enter the same passphrase again to verify that you have typed it correctly.
th: กรุณาป้อนวลีรหัสผ่านเดิมซ้ำอีกครั้ง เพื่อตรวจสอบว่าคุณไม่ได้พิมพ์ผิด

note: Type: error Description :sl3:
en: Passphrase input error
th: การป้อนวลีรหัสผ่านผิดพลาด

note: Type: error Description :sl3:
en: The two passphrases you entered were not the same. Please try again.
th: วลีรหัสผ่านที่คุณป้อนทั้งสองครั้งไม่ตรงกัน กรุณาลองใหม่

note: Type: error Description :sl3:
en: Empty passphrase
th: วลีรหัสผ่านว่างเปล่า

note: Type: error Description :sl3:
en: You entered an empty passphrase, which is not allowed. Please choose a non-empty passphrase.
th: คุณได้ป้อนวลีรหัสผ่านที่ว่างเปล่า ซึ่งไม่อนุญาต กรุณาตั้งวลีรหัสผ่านที่ไม่ว่างเปล่า

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Use weak passphrase?
th: จะใช้วลีรหัสผ่านหละหลวมจริงหรือ?

note: Type: boolean Description :sl3: Translators: we unfortunately cannot use plural forms here So, you are suggested to use the plural form adapted for MINIMUM=8, which is the current hardcoded value
en: You entered a passphrase that consists of less than ${MINIMUM} characters, which is considered too weak. You should choose a stronger passphrase.
th: คุณได้ตั้งวลีรหัสผ่านที่ยาวน้อยกว่า ${MINIMUM} ตัวอักษร ซึ่งถือว่าหละหลวมเกินไป คุณควรตั้งวลีรหัสผ่านที่แน่นหนากว่านี้

note: Type: entropy Description :sl3:
en: The encryption key for ${DEVICE} is now being created.
th: กำลังสร้างกุญแจเข้ารหัสลับสำหรับ ${DEVICE}

note: Type: text Description :sl3:
en: Key data has been created successfully.
th: สร้างกุญแจเข้ารหัสลับสำเร็จแล้ว

note: Type: error Description :sl3:
en: Keyfile creation failure
th: สร้างแฟ้มกุญแจไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred while creating the keyfile.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างแฟ้มกุญแจ

note: Type: error Description :sl3:
en: Encryption configuration failure
th: ตั้งค่าการเข้ารหัสลับไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: You have selected the root file system to be stored on an encrypted partition. This feature requires a separate /boot partition on which the kernel and initrd can be stored.
th: คุณได้เลือกให้ระบบแฟ้มรากอยู่ในพาร์ทิชันที่เข้ารหัสลับ ความสามารถนี้ ต้องการให้พาร์ทิชัน /boot แยกเป็นพาร์ทิชันต่างหาก ซึ่งใช้เก็บเคอร์เนลและ initrd

note: Type: error Description :sl3:
en: You should go back and setup a /boot partition.
th: คุณควรกลับไปตั้งพาร์ทิชัน /boot เสียก่อน

note: Type: error Description :sl3:
en: You have selected the /boot file system to be stored on an encrypted partition. This is not possible because the boot loader would be unable to load the kernel and initrd. Continuing now would result in an installation that cannot be used.
th: คุณได้เลือกให้ระบบแฟ้ม /boot อยู่ในพาร์ทิชันที่เข้ารหัสลับ ซึ่งเป็นไปไม่ได้ เพราะบูตโหลดเดอร์จะไม่สามารถโหลดเคอร์เนลและ initrd ได้ การดำเนินการต่อไป จะทำให้ได้ระบบที่ใช้งานไม่ได้

note: Type: error Description :sl3:
en: You should go back and choose a non-encrypted partition for the /boot file system.
th: คุณควรกลับไปเลือกพาร์ทิชันที่ไม่ได้เข้ารหัสลับ เพื่อใช้กับระบบแฟ้ม /boot

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Are you sure you want to use a random key?
th: คุณแน่ใจหรือ ว่าต้องการใช้กุญแจสุ่ม?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: You have chosen a random key type for ${DEVICE} but requested the partitioner to create a file system on it.
th: คุณได้เลือกที่จะใช้กุญแจสุ่มสำหรับ ${DEVICE} แต่ให้เครื่องมือแบ่งพาร์ทิชันสร้างระบบแฟ้มในนั้น

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Using a random key type means that the partition data is going to be destroyed upon each reboot. This should only be used for swap partitions.
th: การใช้กุญแจแบบสุ่ม หมายความว่า ข้อมูลในพาร์ทิชันจะถูกทำลายทุกครั้งที่บูตเครื่องใหม่ การใช้กุญแจแบบนี้ ควรใช้กับพาร์ทิชันสลับเท่านั้น

note: Type: error Description :sl3:
en: Failed to download crypto components
th: ดาวน์โหลดองค์ประกอบ crypto ไม่สำเร็จ

note: Type: error Description :sl3:
en: An error occurred trying to download additional crypto components.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะดาวน์โหลดองค์ประกอบเข้ารหัสลับเพิ่มเติม

note: Type: boolean Description :sl3:
en: Proceed to install crypto components despite insufficient memory?
th: ดำเนินการติดตั้งองค์ประกอบ crypto ต่อไปแม้หน่วยความจำจะไม่พอหรือไม่?

note: Type: boolean Description :sl3:
en: There does not seem to be sufficient memory available to install additional crypto components. If you choose to go ahead and continue anyway, the installation process could fail.
th: ดูเหมือนหน่วยความจำจะไม่พอสำหรับติดตั้งองค์ประกอบเข้ารหัสลับเพิ่มเติม ถ้าคุณเลือกที่จะดำเนินการต่อ กระบวนการติดตั้งอาจล้มเหลวได้

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages) :sl3:
en: Create encrypted volumes
th: สร้างโวลุมเข้ารหัสลับ

note: Type: select Description :sl3:
en: Encryption configuration actions
th: ตั้งค่าการเข้ารหัสลับ

note: Type: select Description :sl3:
en: This menu allows you to configure encrypted volumes.
th: เมนูนี้ช่วยคุณตั้งค่าโวลุมเข้ารหัสลับ

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Devices to encrypt:
th: อุปกรณ์ที่จะเข้ารหัสลับ:

note: Type: multiselect Description :sl3:
en: Please select the devices to be encrypted.
th: กรุณาเลือกอุปกรณ์ที่จะเข้ารหัสลับ

note: Type: error Description :sl3:
en: No devices selected
th: ไม่ได้เลือกอุปกรณ์ไว้

note: Type: error Description :sl3:
en: No devices were selected for encryption.
th: ไม่ได้เลือกอุปกรณ์ที่จะเข้ารหัสลับ

note: Type: text Description :sl3: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use entire disk and set up encrypted LVM
th: แนะแนว - ใช้เนื้อที่ทั้งดิสก์โดยใช้ LVM แบบเข้ารหัสลับ

note: Type: text Description :sl3:
en: Enter random characters
th: ป้อนอักขระสุ่ม

note: Type: text Description :sl3:
en: You can help speed up the process by entering random characters on the keyboard, or just wait until enough key data has been collected (which can take a long time).
th: คุณสามารถช่วยเร่งกระบวนการดังกล่าวได้ โดยป้อนอักขระสุ่มที่แป้นพิมพ์ หรืออาจจะรอจนกว่าโปรแกรมจะเก็บข้อมูลสำหรับกุญแจได้เพียงพอ (ข้อสังเกต: การเก็บข้อมูลดังกล่าว อาจใช้เวลานาน)

note: Type: text Description :sl3:
en: Enter random characters or make random movements with the mouse
th: ป้อนอักขระสุ่มหรือขยับเมาส์ไปมาแบบสุ่ม

note: Type: text Description :sl3:
en: You can help speed up the process by entering random characters on the keyboard or by making random movements with the mouse.
th: คุณสามารถช่วยเร่งกระบวนการดังกล่าวได้ โดยป้อนอักขระสุ่มที่แป้นพิมพ์ หรือขยับเมาส์ไปมาแบบสุ่ม
