debian-installer - en to mr translation catalogue (503 entries)

en: Africa
mr: आफ्रिका

en: Asia
mr: आशिया

en: Atlantic Ocean
mr: अटलांटिक ओशन

en: Caribbean
mr: कॅरिबिअन

en: Central America
mr: सेन्ट्रल अमेरिका

en: Europe
mr: यूरोप

en: Indian Ocean
mr: इंडिअन ओशन

en: North America
mr: नॉर्थ अमेरिका

en: Oceania
mr: ओशेनिआ

en: South America
mr: साऊथ अमेरिका

note: Type: select Choices
en: American English
mr: अमेरिकन इंग्लिश

note: Type: select Choices
en: Albanian
mr: अल्बनिअन

note: Type: select Choices
en: Arabic
mr: अरबीक

note: Type: select Choices
en: Asturian
mr: ऍस्टुरिअन

note: Type: select Choices
en: Bangladesh
mr: बांगलादेश

note: Type: select Choices
en: Belarusian
mr: बेलेरशिअन

note: Type: select Choices
en: Bengali
mr: बंगाली

note: Type: select Choices
en: Belgian
mr: बेल्जिअन

note: Type: select Choices
en: Bosnian
mr: बोस्नीयन

note: Type: select Choices
en: Brazilian
mr: ब्राझिलिअन

note: Type: select Choices
en: British English
mr: ब्रिटिश इंग्लिश

note: Type: select Choices
en: Bulgarian (BDS layout)
mr: बल्गेरिअन (बीडीएस आरखडा)

note: Type: select Choices
en: Bulgarian (phonetic layout)
mr: बल्गेरिअन (फोनेटिक आरखडा)

note: Type: select Choices
en: Burmese
mr: बर्मीज

note: Type: select Choices
en: Canadian French
mr: कॅनेडियन फ्रेंच

note: Type: select Choices
en: Canadian Multilingual
mr: कॅनेडियन मल्टिलिंग्वल

note: Type: select Choices
en: Catalan
mr: कॅटालान

note: Type: select Choices
en: Chinese
mr: चायनीज

note: Type: select Choices
en: Croatian
mr: क्रोएशीअन

note: Type: select Choices
en: Czech
mr: झेक

note: Type: select Choices
en: Danish
mr: डॅनिश

note: Type: select Choices
en: Dutch
mr: डच

note: Type: select Choices
en: Dvorak
mr: डीव्होरॅक

note: Type: select Choices
en: Dzongkha
mr: ड्जोन्गखा

note: Type: select Choices
en: Esperanto
mr: इस्पेरान्टो

note: Type: select Choices
en: Estonian
mr: एस्टोनिअन

note: Type: select Choices
en: Ethiopian
mr: इथिओपिअन

note: Type: select Choices
en: Finnish
mr: फिनीश

note: Type: select Choices
en: French
mr: फ्रेंच

note: Type: select Choices
en: Georgian
mr: जार्जियन

note: Type: select Choices
en: German
mr: जर्मन

note: Type: select Choices
en: Greek
mr: ग्रीक

note: Type: select Choices
en: Gujarati
mr: गुजराती

note: Type: select Choices
en: Gurmukhi
mr: गुरुमुखी

note: Type: select Choices
en: Hebrew
mr: हिब्र्यु

note: Type: select Choices
en: Hindi
mr: हिंदी

note: Type: select Choices
en: Hungarian
mr: हंगेरीअन

note: Type: select Choices
en: Icelandic
mr: आईसलॅंडीक

note: Type: select Choices
en: Irish
mr: आयरिश

note: Type: select Choices
en: Italian
mr: इटालियन

note: Type: select Choices
en: Japanese
mr: जपानी

note: Type: select Choices
en: Kannada
mr: कन्नड

note: Type: select Choices
en: Kazakh
mr: कजाक

note: Type: select Choices
en: Khmer
mr: ख्मेर

note: Type: select Choices
en: Kirghiz
mr: क०रॴग०ृॣ

note: Type: select Choices
en: Korean
mr: कोरियन

note: Type: select Choices
en: Kurdish (F layout)
mr: कुर्दिश (एफ आराखडा)

note: Type: select Choices
en: Kurdish (Q layout)
mr: कुर्दिश (ओ आराखडा)

note: Type: select Choices
en: Lao
mr: लाओ

note: Type: select Choices
en: Latin American
mr: लॅटिन अमेरिकन

note: Type: select Choices
en: Latvian
mr: लॅटेव्हिअन

note: Type: select Choices
en: Lithuanian
mr: लिथूआनिअन

note: Type: select Choices
en: Macedonian
mr: मेसेडोनिअन

note: Type: select Choices
en: Malayalam
mr: मल्याळम

note: Type: select Choices
en: Nepali
mr: नेपाळी

note: Type: select Choices
en: Northern Sami
mr: नॉर्थ सामी

note: Type: select Choices
en: Norwegian
mr: नोर्वेजिअन

note: Type: select Choices
en: Persian
mr: पर्शियन

note: Type: select Choices
en: Philippines
mr: फिलिपिनीज

note: Type: select Choices
en: Polish
mr: पोलिश

note: Type: select Choices
en: Portuguese
mr: पोर्तुगीज

note: Type: select Choices
en: Punjabi
mr: पंजाबी

note: Type: select Choices
en: Romanian
mr: रोमानिअन

note: Type: select Choices
en: Russian
mr: रशियन

note: Type: select Choices
en: Serbian (Cyrillic)
mr: सर्बिअन

note: Type: select Choices
en: Sindhi
mr: सिंधी

note: Type: select Choices
en: Sinhala
mr: सिंहला

note: Type: select Choices
en: Slovak
mr: स्लोव्हाक

note: Type: select Choices
en: Slovenian
mr: स्लोव्हेनिअन

note: Type: select Choices
en: Spanish
mr: स्पॅनिश

note: Type: select Choices
en: Swedish
mr: स्विडीश

note: Type: select Choices
en: Swiss French
mr: स्विस फ्रेंच

note: Type: select Choices
en: Swiss German
mr: स्विस जर्मन

note: Type: select Choices
en: Tajik
mr: ताजिक

note: Type: select Choices
en: Tamil
mr: तमिळ

note: Type: select Choices
en: Telugu
mr: तेलुगू

note: Type: select Choices
en: Thai
mr: थाई

note: Type: select Choices
en: Tibetan
mr: तिबेटियन

note: Type: select Choices
en: Turkish (F layout)
mr: तुर्किश (एफ आराखडा)

note: Type: select Choices
en: Turkish (Q layout)
mr: तुर्किश (ओ आराखडा)

note: Type: select Choices
en: Ukrainian
mr: युक्रेनिअन

note: Type: select Choices
en: Uyghur
mr: युघूर

note: Type: select Choices
en: Vietnamese
mr: विएतनामिज

note: Type: select Description
en: Keymap to use:
mr: वापरायचा कीमॅप:

note: Type: select Choices
en: WEP/Open Network
mr: WEP/उघडे नेटवर्क

note: Type: select Description
en: Type of wireless network:
mr: बिनतारी नेटवर्कचा प्रकार:

note: Type: select Description
en: Wireless networks are either managed or ad-hoc. If you use a real access point of some sort, your network is Managed. If another computer is your 'access point', then your network may be Ad-hoc.
mr: बिनतारी नेटवर्क ही एकतर व्यवस्थापित केलेली असतात किंवा विशिष्ट कारणांपुरती असतात. जर तुम्ही कोणत्याही प्रकारचा प्रत्यक्ष प्रवेश बिंदू वापरत असाल, तर तुमचे नेटवर्क हे व्यवस्थापित आहे जर अन्य संगणक हा तुमचा 'प्रवेश बिंदु' असेल तर तुमचे नेटवर्क विशिष्ट कारणापुरते असू शकेल.

note: Type: text Description
en: Detecting link on ${interface}; please wait...
mr: ${interface} वर दुवा शोधत आहे, कृपया थांबा...

note: Type: select Choices
en: enter information manually
mr: माहिती स्वहस्ते द्या

note: Type: text Description Main menu item
en: Download installer components
mr: अधिष्ठापक घटक डाउनलोड करा

note: Type: text Description Main menu item
en: Load installer components from CD
mr: अधिष्ठापक घटक सीडीमधून लोड करा

note: Type: boolean Description
en: Load drivers from removable media now?
mr: काढता येण्याजोग्या माध्यमामधून ड्रायव्हर्स घ्यायचे?

note: Type: boolean Description
en: You probably need to load drivers from removable media before continuing with the installation. If you know that the install will work without extra drivers, you can skip this step.
mr: अधिष्ठापना पुढे चालू ठेवण्याआधी बहुदा तुम्हाला काढता येण्याजोग्या माध्यमामधून ड्रायव्हर्स लोड करावे लागतील. अधिष्ठापित होणारी प्रणाली अतिरिक्त ड्रायव्हर्सशिवाय कार्य करू शकेल याची तुम्हाला खात्री असेल, तर ही पायरी तुम्ही वगळू शकता.

note: Type: boolean Description
en: If you do need to load drivers, insert the appropriate removable media, such as a driver floppy or USB stick before continuing.
mr: आपणास ड्रायव्हर्स लोड करावयाची आवश्यकता असल्यास, पुढे जाण्यापूर्वी ड्रायव्हर फ्लॉपी वा यूएसबी स्टिक यांसारखे योग्य ते काढता येण्याजोगे माध्यम घाला.

note: Type: text Description main-menu
en: Load drivers from removable media
mr: काढता येण्याजोग्या माध्यमामधून ड्रायव्हर्स घ्यायचे?

note: Type: boolean Description
en: Unknown removable media. Try to load anyway?
mr: अपरिचित काढता येण्याजोगे माध्यम. तरीही लोड करण्याचा प्रयत्न करायचा?

note: Type: boolean Description
en: Detected removable media that is not a known driver media. Please make sure that the correct media is inserted. You can still continue if you have an unofficial removable media you want to use.
mr: शोधलेले काढता येण्याजोगे माध्यम ज्ञात ड्रायव्हर माध्यम नाही. ड्राईव्हमधे योग्य माध्यम असल्याची खात्री करा. जर हे काढता येण्याजोगे माध्यम अनधिकृत असेल जे तुम्ही वापरू इच्छिता,  तर तुम्ही अजूनही पुढे जाऊ शकता.

note: Type: text Description
en: Please insert ${DISK_LABEL} ('${DISK_NAME}') first.
mr: कृपया प्रथम ${DISK_LABEL} ('${DISK_NAME}') घाला.

note: Type: text Description
en: Due to dependencies between packages, drivers must be loaded in the correct order.
mr: पॅकेजांमधील अवलंबित्वांमुळे, ड्रायव्हर योग्य क्रमानेच लोड करणे आवश्यक आहे.

note: Type: boolean Description
en: Load drivers from another removable media?
mr: अन्य काढता येण्याजोग्या माध्यमामधून ड्रायव्हर्स घ्यायचे?

note: Type: boolean Description
en: To load additional drivers from another removable media, please insert the appropriate removable media, such as a driver floppy or USB stick before continuing.
mr: अन्य काढता येण्याजोग्या माध्यमामधून अतिरिक्त ड्रायव्हर्स लोड करण्याकरिता, पुढे जाण्यापूर्वी ड्रायव्हर फ्लॉपी वा यूएसबी स्टिक यांसारखे योग्य ते काढता येण्याजोगे माध्यम घाला.

note: Type: select Description
en: Typical usage of this partition:
mr: या विभाजनाचा सर्वसाधारण उपयोग:

note: Type: select Description
en: Please specify how the file system is going to be used, so that optimal file system parameters can be chosen for that use.
mr: ही फाइल प्रणाली कशा प्रकारे वापरणार ते ठरवा, म्हणजे त्या वापराकरिता सुयोग्य प्रणाली घटकांची निवड करता येईल.

note: Type: select Description
en: standard = standard parameters, news = one inode per 4KB block, largefile = one inode per megabyte, largefile4 = one inode per 4 megabytes.
mr: प्रमाणित = प्रमाणित घटक, बातमी = प्रत्येक ४केबी ब्लॉककरिता एक आयनोड, मोठीफाइल = प्रत्येक एमबी करिता एक आयनोड, मोठीफाइल४ = प्रत्येक ४ एमबी करिता एक आयनोड.

note: Type: select Description
en: How to use this partition:
mr: हे विभाजन कसे वापरावयाचेः

note: Type: select Description
en: Tool to use to generate boot initrd:
mr: boot initrd निर्माण करण्यासाठी वापरायचे साधन:

note: Type: select Description
en: The list shows the available tools. If you are unsure which to select, you should select the default. If your system fails to boot, you can retry the installation using the other options.
mr: उपलब्ध साधनांची यादी दर्शवली आहे. त्यापैकी कोणते निवडायचे याची खात्री नसल्यास, तुम्ही मूलनिर्धारित (डिफॉल्ट) पर्याय निवडा. जर तुमचा संगणक सुरु होऊ शकला नाही तर तुम्ही अन्य पर्याय वापरुन अधिष्ठापनेचा प्रयत्न पुन्हा करू शकता.

note: Type: text Description Release is a filename which should not be translated
en: Checking Release signature
mr: आवृत्तीची हस्ताक्षर तपासणी होत आहे

note: Type: select Description
en: Downloading local repository key failed:
mr: स्थानिक रिपॉझिटरी की डाउनलोड करणे असफलः

note: Type: select Description You should end this with a colon. A non-translatable variable follows with the mirror URL
en: The installer failed to download the public key used to sign the local repository at ${MIRROR}:
mr: अधिष्टापक ${MIRROR} येथील स्थानिक रिपॉझिटरी सही करण्यासाठी वापरलेली सार्वजनिक की डाउनलोड करण्यात अयशस्वी:

note: Type: select Description
en: This may be a problem with your network, or with the server hosting this key. You can choose to retry the download, or ignore the problem and continue without all the packages from this repository.
mr: ही तुमच्या नेटवर्कमधील, किंवा ही की हॉस्ट करणाऱ्या परिसेवकाबद्दलची समस्या असू शकेल. आपण पुन्हा डाउनलोडचा प्रयत्न करण्याचे किंवा समस्येकडे दुर्लक्ष करून या रिपॉझिटरीमधील सर्व पॅकेजेस् शिवाय पुढे जाण्याचे ठरवू शकता.

note: Type: select Description
en: The installer failed to access the mirror. This may be a problem with your network, or with the mirror. You can choose to retry the download, select a different mirror, or ignore the problem and continue without all the packages from this mirror.
mr: अधिष्ठापक दर्पण पर्यंत प्रवेश मिळू शकला नाही. दर्पण मधे किंवा आपल्या नेटवर्कमधे समस्या असू शकेल. आपण पुन्हा डाउनलोडचा प्रयत्न करण्याचे, दुसरा दर्पण निवडण्याचे किंवा समस्येकडे दुर्लक्ष करून या दर्पण मधील सर्व पॅकेजेस् शिवाय पुढे जाण्याचे ठरवू शकता.

note: Type: text Description
en: Resume installation
mr: अधिष्ठापना पुढे सुरू ठेवा

note: Type: text Description
en: Choose "Continue" to really exit the shell and resume the installation; any processes still running in the shell will be aborted.
mr: शेलमधून खरेच बाहेर पडून अधिष्ठापना पुढे सुरू ठेवण्याकरिता "Continue" निवडा; शेलमध्ये अद्याप सुरू असलेली कोणतीही प्रक्रिया अर्धवट बंद होईल.

note: Type: text Description Main menu item should not be more than 55 columns pkgsel is the module that installs packages by running tasksel to select "tasks". Please use "install *software*" and not "install *packages*" which is less adapted for non technical users
en: Select and install software
mr: सॉफ्टवेअर निवडा व अधिष्ठापित करा

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used when pkgsel is launched, before it installs packages
en: Setting up...
mr: संरचना होत आहे...

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used when upgrading already installed packages.
en: Upgrading software...
mr: सॉफ्टवेअर श्रेणीवर्धित होत आहे...

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used when running tasksel to allow selecting packages Tasksel will then display its own screens
en: Running tasksel...
mr: टास्कसेल चालवला जातोय...

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used at the end of the installation phase while cleaning up pkgsel's stuff
en: Cleaning up...
mr: सफाई होत आहे...

note: Type: select Choices
en: No automatic updates
mr: स्वयं अद्यतने नको

note: Type: select Choices
en: Install security updates automatically
mr: सुरक्षा अद्यतने आपोआप स्थापित करा

note: Type: select Description
en: Updates management on this system:
mr: या प्रणालीवरील अद्यतन व्यवस्थापन:

note: Type: text Description Main menu item
en: Download debconf preconfiguration file
mr: डेबकॉन्फ पूर्वसंरचना फाईल डाउनलोड करा

note: Type: text Description Main menu item
en: Load debconf preconfiguration file
mr: डेबकॉन्फ पूर्वसंरचना फाईल लोड करा.

note: Type: select Choices
en: Assemble RAID array
mr: रॅड ऍरे एकत्र करा

note: Type: select Choices
en: Do not use a root file system
mr: मूल फाईल प्रणाली वापरू नका

note: Type: select Description
en: Rescue operations
mr: बचाव प्रक्रिया

note: Type: multiselect Choices
en: Automatic
mr: स्वयंचलित

note: Type: text Description Main menu item
en: Load installer components from an installer ISO
mr: अधिष्ठापक आय्.एस्.ओ. मधून अधिष्ठापक घटक लोड करा

note: Type: error Description
en: Failed to mount the floppy
mr: फ्लॉपीचे आरोहण अयशस्वी

note: Type: error Description
en: Either the floppy device cannot be found, or a formatted floppy is not in the drive.
mr: एकतर फलॉपी उपकरण सापडत नसेल किंवा संरुपित केलेली फ्लॉपी ड्राइव्ह मध्ये नसेल.

note: Type: select Choices Note to translators : Please keep your translations of the choices below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Log into iSCSI targets
mr: iSCSI टार्गेट्समध्ये लॉगइन करा

note: Type: text Description :sl1:
en: Debian installer main menu
mr: डेबियन अधिष्ठापक मुख्य मेनु

note: Type: select Description :sl1:
en: Choose the next step in the install process:
mr: अधिष्ठापनेच्या प्रक्रियेमधील पुढील पायरी निवडा:

note: Type: text Description Main menu item The translation should not exceed 55 columns except for languages that are only supported in the graphical version of the installer :sl1:
en: Execute a shell
mr: शेल सुरू करा

note: Type: text Description Main menu item The translation should not exceed 55 columns except for languages that are only supported in the graphical version of the installer :sl1:
en: Abort the installation
mr: ही अधिष्ठापना अर्धवट सोडा

note: Type: text Description base-installer progress bar item :sl1:
en: Registering modules...
mr: मॉडयुल्सची नोंदणी होत आहे...

note: Type: text Description (Progress bar) title displayed when loading udebs TRANSLATORS : keep short :sl1:
en: Loading additional components
mr: अतिरिक्त घटक लोड होत आहेत

note: Type: text Description (Progress bar) TRANSLATORS : keep short :sl1:
en: Retrieving ${PACKAGE}
mr: ${PACKAGE} मिळवत आहे

note: Type: text Description (Progress bar) title displayed when configuring udebs TRANSLATORS : keep short :sl1:
en: Configuring ${PACKAGE}
mr: ${PACKAGE} संरचित होत आहे'

note: Type: text Description This menu entry may be translated. However, translators are required to keep "Choose language" as an alternative separated by the "/" character Example (french): Choisir la langue/Choose language :sl1:
en: Choose language
mr: भाषा निवडा/Choose language

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Storing language...
mr: भाषा संग्रहीत करत आहे...

note: Type: title Description Displayed as dialog title during language selection :sl1:
en: Select a language
mr: भाषा निवडा

note: Type: title Description Displayed as dialog title during country selection :sl1:
en: Select your location
mr: तुमचे स्थान निवडा

note: Type: title Description Displayed as dialog title during locale selection :sl1:
en: Configure locales
mr: स्थानिकीये संरचित करा

note: Type: note Description :sl1:
en: Language selection no longer possible
mr: भाषा निवडणे आता शक्य नाही

note: Type: note Description :sl1:
en: At this point it is no longer possible to change the language for the installation, but you can still change the country or locale.
mr: अधिष्ठापनेची भाषा बदलणे आता शक्य नाही, परंतु तुम्ही देश वा स्थानिकीय अजूनही बदलू शकता.

note: Type: note Description :sl1:
en: To select a different language you will need to abort this installation and reboot the installer.
mr: अन्य भाषा निवडण्याकरिता तुम्हाला ही अधिष्ठापना अर्धवट सोडावी लागेल व अधिष्ठापकाचा पुनरारंभ करावा लागेल.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Continue the installation in the selected language?
mr: निवडलेल्या भाषेतून अधिष्ठापना पुढे चालू ठेवायची?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The translation of the installer is incomplete for the selected language.
mr: अधिष्ठापकाचे निवडलेल्या भाषेतील भाषांतर अपूर्ण आहे.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The translation of the installer is not fully complete for the selected language.
mr: निवडलेल्या भाषेत अधिष्ठापकाचे भाषांतर संपूर्णपणे झालेले नाही.

note: Type: text Description :sl1:
en: This means that there is a significant chance that some dialogs will be displayed in English instead.
mr: याचा अर्थ असा की काही संवाद याऐवजी इंग्रजीमधूनच दर्शवले जाण्याची शक्यता खूप आहे.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you do anything other than a purely default installation, there is a real chance that some dialogs will be displayed in English instead.
mr: केवळ मूलनिर्धारित अधिष्ठापनेव्यतिरिक्त अन्य काही आपण केल्यास, काही संवाद याऐवजी इंग्रजीमधूनच दर्शवले जाण्याची शक्यता खूपच जास्त आहे.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you continue the installation in the selected language, most dialogs should be displayed correctly but - especially if you use the more advanced options of the installer - some may be displayed in English instead.
mr: निवडलेल्या भाषेतून आपण अधिष्ठापना पुढे चालू ठेवल्यास, बहुतांश संवाद योग्य रीतीने दर्शवले जातील पण - विशेषतः तुम्ही अधिष्ठापकाचे अधिक प्रगत पर्याय निवडल्यास - कदाचित काही याऐवजी इंग्रजीमधून दर्शवले जातील.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you continue the installation in the selected language, dialogs should normally be displayed correctly but - especially if you use the more advanced options of the installer - there is a slight chance some may be displayed in English instead.
mr: निवडलेल्या भाषेतून आपण अधिष्ठापना पुढे चालू ठेवल्यास, संवाद सामान्यतः योग्य रीतीने दर्शवले गेले पाहिजेत पण - विशेषतः तुम्ही अधिष्ठापकाचे अधिक प्रगत पर्याय निवडल्यास - कदाचित काही याऐवजी इंग्रजीमधून दर्शवले जाण्याची दाट शक्यता आहे.

note: Type: text Description :sl1:
en: The chance that you will actually encounter a dialog that is not translated into the selected language is extremely small, but it cannot be ruled out completely.
mr: निवडलेल्या भाषेत भाषांतर न झालेला संवाद तुम्हाला दिसण्याची शक्यता अत्यंत कमी आहे, पण ती संपूर्णपणे नाकारता येत नाही.

note: Type: text Description :sl1:
en: Unless you have a good understanding of the alternative language, it is recommended to either select a different language or abort the installation.
mr: या पर्यायी भाषेची तुम्हाला उत्तम समज नसल्यास, अन्य भाषा निवडण्याची वा अधिष्ठापना अर्धवट सोडण्याची शिफारस केली जात आहे.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you choose not to continue, you will be given the option of selecting a different language, or you can abort the installation.
mr: आपण पुढे न जाण्याचे निवडल्यास, आपल्याला अन्य भाषा निवडण्याचा पर्याय दिला जाईल, किंवा आपण ही अधिष्ठापना अर्धवट सोडू शकता.

note: Type: select Choices "other", here, is added to the list of countries that will be displayed for users to choose among them For instance, choosing "Italian" will show: Italy, Switzerland, other :sl1:
en: other
mr: अन्य

note: Type: text Description :sl1:
en: Country, territory or area:
mr: देश, प्रदेश वा विभाग:

note: Type: text Description :sl1:
en: Continent or region:
mr: प्रदेश वा विभाग:

note: Type: text Description :sl1:
en: The selected location will be used to set your time zone and also for example to help select the system locale. Normally this should be the country where you live.
mr: निवडलेल्या स्थानाचा उपयोग तुमचा समय विभाग व उदाहरणार्थ प्रणाली स्थानिकीय ठरवण्यासाठी केला जाईल. सामान्यत: हा तुम्ही राहात असलेला देश असावा.

note: Type: text Description :sl1:
en: This is a shortlist of locations based on the language you selected. Choose "other" if your location is not listed.
mr: तुम्ही निवडलेल्या भाषेनुसार ही स्थानांची संक्षिप्त यादी आहे. तुमच्या देशाचे नाव यात नसल्यास "अन्य" निवडा.

note: Type: text Description :sl1:
en: Select the continent or region to which your location belongs.
mr: तुमचे स्थान ज्यात मोडते तो खंड वा विभाग निवडा.

note: Type: text Description '%s' will be replaced with the name of the currently selected continent/region :sl1:
en: Listed are locations for: %s. Use the <Go Back> option to select a different continent or region if your location is not listed.
mr: यादीतील स्थाने याकरिता आहेत:  %s. तुमचे स्थान यादीत नसल्यास अन्य खंड वा विभाग निवडण्यासाठी <मागे जा> पर्याय निवडा.

note: Type: select Description :sl1:
en: Country to base default locale settings on:
mr: मूलनिर्धारित लोकेल निर्धारणे आधारित करावयाचा देश:

note: Type: text Description :sl1:
en: There is no locale defined for the combination of language and country you have selected. You can now select your preference from the locales available for the selected language. The locale that will be used is listed in the second column.
mr: तुम्ही निवडलेल्या भाषा व देशाच्या संगमासाठी कोणतेही लोकेल निर्धारित नाही. निवडलेल्या भाषेसाठी उपलब्ध असलेल्या लोकेल्समधून तुम्ही आता तुमच्या पसंत्या निवडू शकता. वापरण्यात येणारे लोकेल दुसर्‍या स्तंभात दिले आहे.

note: Type: text Description :sl1:
en: There are multiple locales defined for the language you have selected. You can now select your preference from those locales. The locale that will be used is listed in the second column.
mr: तुम्ही निवडलेल्या भाषेसाठी अनेक स्थानिकीये निर्धारित आहेत. निवडलेल्या भाषेसाठी उपलब्ध असलेल्या स्थानिकीयांमधून तुम्ही आता तुमच्या पसंत्या निवडू शकता. वापरण्यात येणारे स्थानिकीय दुसर्‍या स्तंभात दिले आहे.

note: Type: text Description Main menu item. Please keep below 55 columns :sl1:
en: Configure the keyboard
mr: कळफलक संरचित करा

note: Type: text Description :sl1:
en: Other
mr: अन्य

note: Type: select Description :sl1:
en: Country of origin for the keyboard:
mr: या कळफलकाचा उगम देश:

note: Type: select Description :sl1:
en: The layout of keyboards varies per country, with some countries having multiple common layouts. Please select the country of origin for the keyboard of this computer.
mr: कळफलकांचे आराखडे देशाप्रमाणे बदलतात, काही देशांचे  एकाहून अधिक सामान्य आराखडे असतात. कृपया या संगणकाच्या कळफलकाचा उगम देश निवडा.

note: Type: select Description :sl1:
en: Keyboard layout:
mr: कळफलकाचा आरखडा:

note: Type: select Description :sl1:
en: Please select the layout matching the keyboard for this machine.
mr: कृपया या यंत्राच्या कळफलकाशी जुळणारा आराखडा निवडा.

note: Type: select Choices :sl1: :sl2:
en: Right Alt (AltGr)
mr: उजवी Alt (AltGr)

note: Type: select Choices :sl1: :sl2:
en: Right Control
mr: उजवी Control

note: Type: select Choices :sl1:
en: Right Shift
mr: उजवी Shift

note: Type: select Choices :sl1: :sl2:
en: Right Logo key
mr: उजवी लोगो कळ

note: Type: select Choices :sl1: :sl2:
en: Menu key
mr: मेनू कळ

note: Type: select Choices :sl1:
en: Left Control+Left Shift
mr: डावी Control+डावी Shift

note: Type: select Choices :sl1: :sl2:
en: Left Alt
mr: डावी Alt

note: Type: select Choices :sl1:
en: Left Control
mr: डावी Control

note: Type: select Choices :sl1:
en: Left Shift
mr: डावी Shift

note: Type: select Choices :sl1: :sl2:
en: Left Logo key
mr: डावी लोगो कळ

note: Type: select Choices :sl1:
en: Scroll Lock key
mr: Scroll Lock कळ

note: Type: select Choices :sl1:
en: No toggling
mr: टॉगलिंग नाही

note: Type: select Description :sl1:
en: Method for toggling between national and Latin mode:
mr: नॅशनल व लॅटिन यांदरम्यान टॉगलिंगची पद्धत

note: Type: select Description :sl1:
en: You will need a way to toggle the keyboard between the national layout and the standard Latin layout.
mr: नॅशनल आराखडा व प्रमाण लॅटिन आराखडा यांदरम्यान टॉगलिंग करण्यासाठी आपल्याला एखादी पद्धत ठरवणे गरजेचे आहे.

note: Type: select Description :sl1:
en: Right Alt or Caps Lock keys are often chosen for ergonomic reasons (in the latter case, use the combination Shift+Caps Lock for normal Caps toggle). Alt+Shift is also a popular combination; it will however lose its usual behavior in Emacs and other programs that use it for specific needs.
mr: सोयीकरिता उजवी Alt वा Caps Lock कळी या कळी बहुतेकदा निवडल्या जातात ( नंतरच्या केसमध्ये, नेहमीच्या Caps टॉगलकरिता Shift+Caps Lock संयोग वापरा). Alt+Shift हा संयोगसुद्धा प्रसिद्ध आहे; पण त्यामुळे त्याचे Emacs व अन्य प्रोग्रॅम मधील विशिष्ट गरजां करिता वापरले जाणारे नेहमीचे वर्तन बंद होईल

note: Type: select Description :sl1:
en: Not all listed keys are present on all keyboards.
mr: नोंदलेल्या सर्व कळी सर्वच कळफलकांवर उपलब्ध असतातच असे नाही.

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting hardware to find CD-ROM drives
mr: सीडी रॉम ड्राइव्ह शोधण्याकरिता हार्डवेअर तपासत आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning CD-ROM
mr: सीडी-रॉम तपासला जात आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning ${DIR}...
mr: ${DIR} तपासली जात आहे...

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Unmounting and ejecting CD-ROM...
mr: सीडी-रॉम अनारोहित करून बाहेर काढत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting network hardware
mr: नेटवर्क हार्डवेअर शोधले जात आहे

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Detect network hardware
mr: नेटवर्क हार्डवेअरचा शोध घ्या

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Detect disks
mr: डिस्क शोधा

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting disks and all other hardware
mr: डिस्क आणि इतर सर्व हार्डवेअर यांचा शोध होत आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting hardware, please wait...
mr: हार्डवेअर शोधत आहे, कृपया थांबा...

note: Type: text Description :sl1:
en: Loading module '${MODULE}' for '${CARDNAME}'...
mr: '${CARDNAME}' साठी '${MODULE}' मॉड्यूल लोड होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Starting PC card services...
mr: पीसी कार्ड सेवा सुरू करत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Waiting for hardware initialization...
mr: हार्डवेअर प्रारंभीकरणाची वाट पहात आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking for firmware...
mr: फर्मवेअर करिता तपास होत आहे...

note: Type: boolean Description IPv6 :sl1:
en: Auto-configure networking?
mr: नेटवर्कची स्वयंचलित संरचना करायची?

note: Type: boolean Description IPv6 :sl1:
en: Networking can be configured either by entering all the information manually, or by using DHCP (or a variety of IPv6-specific methods) to detect network settings automatically. If you choose to use autoconfiguration and the installer is unable to get a working configuration from the network, you will be given the opportunity to configure the network manually.
mr: नेटवर्कची संरचना स्वहस्ते सर्व माहिती घालून किंवा डीएचसीपी (वा विविध IPv6-विशिष्ट पद्धती) वापरून करता येते. जर तुम्ही स्वयंचलित संरचना वापरायचे ठरवले आणि अधिष्ठापक तुमच्या नेटवर्ककडून कार्य करू शकणारी संरचना मिळवू शकत नसेल, तर तुम्हाला नेटवर्कची संरचना स्वहस्ते करण्याची संधी दिली जाईल.

note: Type: string Description :sl1:
en: Domain name:
mr: डोमेनचे नाव:

note: Type: string Description :sl1:
en: The domain name is the part of your Internet address to the right of your host name.  It is often something that ends in .com, .net, .edu, or .org.  If you are setting up a home network, you can make something up, but make sure you use the same domain name on all your computers.
mr: डोमेनचे नाव हा तुमच्या यजमान नामाच्या उजवीकडे असणारा तुमच्या महाजाल पत्त्याचा एक भाग आहे. बहुतेकदा त्याचा शेवट .com, .net, .edu, किंवा .org ने होतो. जर तुम्ही घरगुती नेटवर्कची संरचना करत असाल तर तुम्ही कोणतेही नाव देऊ शकता, पण तुमच्या सर्व संगणकांवर तुम्ही तेच डोमेन नाव वापराल याची खात्री करा.

note: Type: string Description :sl1:
en: Name server addresses:
mr: नाम परिसेवकाचे पत्ते:

note: Type: string Description :sl1:
en: The name servers are used to look up host names on the network. Please enter the IP addresses (not host names) of up to 3 name servers, separated by spaces. Do not use commas. The first name server in the list will be the first to be queried. If you don't want to use any name server, just leave this field blank.
mr: नाम परिसेवक हे नेटवर्कवर यजमान नाव शोधण्याकरिता वापरले जातात. कृपया रिक्त जागांनी विलग केलेले ३ पर्यंत नाम परिसेवकांचे आय पी पत्ते (यजमान नावे नव्हे) द्या. स्वल्पविरामांचा वापर करू नका. सूचीमधील पहिल्या नाम परिसेवकाकडे प्रथम चौकशी केली जाईल. जर तुम्हाला कोणताही नाम परिसेवक वापरायचा नसेल तर हे क्षेत्र रिक्त सोडा.

note: Type: select Description :sl1:
en: Primary network interface:
mr: प्राथमिक नेटवर्क अंतराफलक:

note: Type: select Description :sl1:
en: Your system has multiple network interfaces. Choose the one to use as the primary network interface during the installation. If possible, the first connected network interface found has been selected.
mr: तुमच्या प्रणालीमध्ये अनेक नेटवर्क अंतराफलक आहेत. त्यापैकी एकाची अधिष्ठापनेदरम्यान प्राथमिक नेटवर्क अंतराफलक म्हणूनवापरण्याकरिता निवड करा. शक्य असल्यास, जोडलेला पहिला नेटवर्क अंतराफलक निवडला गेला आहे.

note: Type: string Description :sl2: :sl1:
en: Wireless ESSID for ${iface}:
mr: ${iface} करिता बिनतारी इएसएसआयडी:

note: Type: string Description :sl1:
en: Attempting to find an available wireless network failed.
mr: उपलब्ध असलेले बिनतारी नेटवर्क शोधण्याचा प्रयत्न अयशस्वी.

note: Type: string Description :sl1:
en: ${iface} is a wireless network interface. Please enter the name (the ESSID) of the wireless network you would like ${iface} to use. To connect to any available network, leave this field blank.
mr: ${iface} हा बिनतारी नेटवर्क अंतराफलक आहे. कृपया तुमची ${iface} ने वापरण्याची इच्छा असलेल्या बिनतारी नेटवर्कचे नाव (इएसएसआयडी)द्या. उपलब्ध असलेले कोणतेही नेटवर्क वापरायची तुमची इच्छा असल्यास, हे क्षेत्र रिक्त सोडा.

note: Type: text Description :sl2: :sl1:
en: This may take some time.
mr: याला थोडा वेळ लागू शकतो.

note: Type: string Description :sl1:
en: Hostname:
mr: यजमाननामः

note: Type: string Description :sl1:
en: Please enter the hostname for this system.
mr: या प्रणालीकरिता यजमाननाम द्या.

note: Type: string Description :sl1:
en: The hostname is a single word that identifies your system to the network. If you don't know what your hostname should be, consult your network administrator. If you are setting up your own home network, you can make something up here.
mr: यजमाननाम हे तुमच्या प्रणालीला नेटवर्कवर ओळख प्राप्त करुन देणारे एक-शब्दीय नाव असते. तुमचे यजमाननाम काय असावे हे जर तुम्हाला माहीत नसेल, तर कृपया आपल्या प्रशासकाशी विचारविनिमय करा. तुम्ही स्वतःचे नेटवर्क स्थापित करत असल्यास, नाव तुम्ही ठरवू शकता.

note: Type: text Description base-installer progress bar item :sl1:
en: Storing network settings...
mr: नेटवर्क निर्धारणे संग्रहित होत आहेत....

note: Type: text Description Item in the main menu to select this package :sl1:
en: Configure the network
mr: नेटवर्क संरचित करा

note: Type: select Choices Translators: please do not translate the variable essid_list :sl1:
en: ${essid_list} Enter ESSID manually
mr: ${essid_list} इएसएसआयडी स्वहस्ते प्रविष्ट करा

note: Type: select Description :sl1:
en: Wireless network:
mr: बिनतारी नेटवर्क:

note: Type: select Description :sl1:
en: Select the wireless network to use during the installation process.
mr: अधिष्ठापनेच्या प्रक्रियेदरम्यान वापरायचे बिनतारी नेटवर्क निवडा.

note: Type: string Description :sl1:
en: DHCP hostname:
mr: डीएचसीपी यजमाननाम:

note: Type: string Description :sl1:
en: You may need to supply a DHCP host name. If you are using a cable modem, you might need to specify an account number here.
mr: आपणास डीएचसीपी यजमाननाम देणे आवश्यक आहे. जर आपण केबल मॉडेम वापरत असाल तर येथे आपणास आपला खाते क्रमांक देणे गरजेचे असेल.

note: Type: string Description :sl1:
en: Most other users can just leave this blank.
mr: इतर सर्व उपयोगकर्ते हे रिकामे ठेवू शकतात.

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring the network with DHCP
mr: नेटवर्कची संरचना डीएचसीपी सह होत आहे.

note: Type: text Description :sl1:
en: Network autoconfiguration has succeeded
mr: नेटवर्कची स्वयंचलित संरचना यशस्वी झाली

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Retry network autoconfiguration
mr: स्वयंचलित नेटवर्क संरचनेचा पुन्हा प्रयत्न करा

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Retry network autoconfiguration with a DHCP hostname
mr: डीएचसीपी यजमाननामासह स्वयंचलित नेटवर्क संरचनेचा पुन्हा प्रयत्न करा

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Configure network manually
mr: नेटवर्क संरचना स्वहस्ते करा

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Do not configure the network at this time
mr: या वेळी नेटवर्कची संरचना करु नका

note: Type: select Description :sl1:
en: Network configuration method:
mr: नेटवर्क संरचना पध्दतः

note: Type: select Description :sl1:
en: From here you can choose to retry DHCP network autoconfiguration (which may succeed if your DHCP server takes a long time to respond) or to configure the network manually. Some DHCP servers require a DHCP hostname to be sent by the client, so you can also choose to retry DHCP network autoconfiguration with a hostname that you provide.
mr: येथे स्वयंचलित डीएचसीपी नेटवर्क संरचनेचा पर्याय (तुमचा डीएचसीपी परिसेवक उत्तराकरिता जास्त वेळ घेत असल्यास हे यशस्वी होऊ शकते) किंवा नेटवर्क ची रचना स्वहस्ते करण्याचा पर्याय तुम्ही निवडू शकता. काही डीएचसीपी परिसेवकांना सेवाग्राहकाकडून यजमाननाम मिळण्याची आवश्यकता असल्याने, तुम्ही यजमाननाम देऊन स्वयंचलित डीएचसीपी नेटवर्क संरचनेकरिता पुन्हा प्रयत्न करू शकता.

note: Type: note Description :sl1:
en: Network autoconfiguration failed
mr: स्वयंचलित नेटवर्क संरचना अयशस्वी झाली

note: Type: note Description :sl1:
en: Your network is probably not using the DHCP protocol. Alternatively, the DHCP server may be slow or some network hardware is not working properly.
mr: आपले नेटवर्क बहुदा डीएचसीपी शिष्टाचार वापरत नाही. किंवा, डीएचसीपी परिसेवक धीमा असेल वा काही नेटवर्क यंत्रणा व्यवस्थीत कार्य करत नसेल.

note: Type: text Description :sl1:
en: Reconfigure the wireless network
mr: बिनतारी नेटवर्कची पुनर्संरचना करा

note: Type: string Description IPv6 :sl1:
en: IP address:
mr: आयपी पत्ता:

note: Type: string Description IPv6 :sl1:
en: The IP address is unique to your computer and may be:
mr: आयपी पत्ता तुमच्या संगणकासाठी एकमेव असतो व असा असू शकतो:

note: Type: string Description IPv6 :sl1:
en:  * four numbers separated by periods (IPv4);
     * blocks of hexadecimal characters separated by colons (IPv6).
mr:  * पूर्णविरामांनी विलग केलेल्या चार संख्या (IPv4);
     * अर्धविरामांनी विलग केलेले हेग्झाडेसिमल चिन्हांचे ब्लॉक्स (IPv6).

note: Type: string Description IPv6 :sl1:
en: You can also optionally append a CIDR netmask (such as "/24").
mr: तुम्ही सीआयडीआर नेटमास्क ("/24" सारखा) सुद्धा वैकल्पिकरित्या जोडू शकता.

note: Type: string Description IPv6 :sl1:
en: If you don't know what to use here, consult your network administrator.
mr: येथे काय वापरायचे हे जर तुम्हाला माहीत नसेल तर तुमच्या नेटवर्क प्रशासकाचा सल्ला घ्या.

note: Type: string Description :sl1:
en: Netmask:
mr: नेटमास्क:

note: Type: string Description :sl1:
en: The netmask is used to determine which machines are local to your network.  Consult your network administrator if you do not know the value.  The netmask should be entered as four numbers separated by periods.
mr: नेटमास्कचा उपयोग कोणते संगणक आपल्या स्थानिक नेटवर्कवरील आहेत हे निश्चित करण्यासाठी होतो. नेटमास्कचे मूल्य माहित नसल्यास आपल्या नेटवर्क प्रशासकाशी संपर्क साधा.  नेटमास्क पूर्णविरामांनी वेगळ्या केलेल्या चार संख्यांच्या स्वरूपात दिला पाहिजे.

note: Type: string Description :sl1:
en: Gateway:
mr: गेटवे:

note: Type: string Description :sl1:
en: The gateway is an IP address (four numbers separated by periods) that indicates the gateway router, also known as the default router.  All traffic that goes outside your LAN (for instance, to the Internet) is sent through this router.  In rare circumstances, you may have no router; in that case, you can leave this blank.  If you don't know the proper answer to this question, consult your network administrator.
mr: गेटवे हा गेटवे राउटर कडे निर्देश करणारा एक आयपी पत्ता (पूर्णविरामांनी वेगळ्या केलेल्या चार संख्या) असतो, ज्याला मूलनिर्धारित राउटर असेही म्हणतात. तुमच्या लॅन बाहेर पाठवले जाणारे सर्व संदेश (उदा, महाजालाकडे) या राउटरद्वारे पाठवले जातात. काही अपवादात्मक परिस्थितीत, ज्यावेळी तुमच्याकडे राउटर नसेल, तुम्ही हे रिक्त सोडू शकता. या प्रश्नाचे योग्य उत्तर तुम्हाला माहीत नसल्यास आपल्या नेटवर्क प्रशासकाशी संपर्क साधा.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Is this information correct?
mr: ही माहिती बरोबर आहे का?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Currently configured network parameters:
mr: नेटवर्कची सध्याची संरचित मूल्ये:

note: Type: boolean Description :sl1:
en:  interface     = ${interface}
     ipaddress     = ${ipaddress}
     netmask       = ${netmask}
     gateway       = ${gateway}
     pointopoint   = ${pointopoint}
     nameservers   = ${nameservers}
mr:  अंतराफलक     = ${interface}
     आयपीपत्ता     = ${ipaddress}
     नेटमास्क      = ${netmask}
     गेटवे         = ${gateway}
     बिंदूतेबिंदू      = ${pointopoint}
     नामपरिसेवक    = ${nameservers}

note: Type: text Description Item in the main menu to select this package :sl1:
en: Configure a network using static addressing
mr: स्थायी पत्ता वापरणाऱ्या नेटवर्कची संरचना करा

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking the Debian archive mirror
mr: डेबियन अर्काइव्ह दर्पण तपासत आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Downloading Release files...
mr: रिलिज ची संचिका डाउनलोड होत आहे...

note: Type: text Description main-menu :sl1:
en: Choose a mirror of the Debian archive
mr: या डेबियन अर्काइव्हचा दर्पण निवडा

note: Type: select Default Translators, you should put here the ISO 3166 code of a country which you know hosts at least one Debian HTTP mirror. Please check that the country really has a Debian HTTP mirror before putting a random value here First check that the country you mention here is listed in http:
en: US[ Default value for http]
mr: IN

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Debian archive mirror country:
mr: डेबियन अर्काइव्ह दर्पणचा देशः

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: The goal is to find a mirror of the Debian archive that is close to you on the network -- be aware that nearby countries, or even your own, may not be the best choice.
mr: याचा उद्देश तुमच्या नेटवर्कवरील सर्वात जवळच्या डेबियन अर्काइव्ह दर्पणचा शोध घेणे हा आहे -- तुमच्या जवळपासच्या, किंवा अगदी स्वतःच्या देशातील दर्पण देखील उत्तम पर्याय नसेलही, याची जाणीव असू द्या.

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Debian archive mirror:
mr: डेबियन अर्काइव्ह दर्पणः

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Please select a Debian archive mirror. You should use a mirror in your country or region if you do not know which mirror has the best Internet connection to you.
mr: डेबियन अर्काइव्ह दर्पण निवडा. तुम्हाला कोणत्या दर्पणसाठी सर्वोत्कृष्ट आंतरजाल जोडणी तुम्हाला उपलब्ध आहे  याची माहिती नसल्यास तुमच्या प्रदेशातील वा देशातील दर्पणची निवड करावी.

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Usually, ftp.<your country code>.debian.org is a good choice.
mr: बहुतेकदा, ftp<तुमच्या देशाचा कोड>.debian.org हा चांगला पर्याय असतो.

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: Debian archive mirror hostname:
mr: डेबियन अर्काइव्ह दर्पण यजमाननामः

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: Please enter the hostname of the mirror from which Debian will be downloaded.
mr: डेबियन जेथून डाउनलोड करायचे त्या दर्पणचे यजमाननाम द्या.

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: An alternate port can be specified using the standard [hostname]:[port] format.
mr: पर्यायी पोर्ट आपण नेहमीच्या [hostname]:[port] या स्वरुपात देऊ शकता.

note: Type: string Description :sl1:
en: HTTP proxy information (blank for none):
mr: एचटीटीपी प्रॉक्सीची माहिती (काहीच नसल्यास रिक्त सोडा):

note: Type: string Description :sl1:
en: If you need to use a HTTP proxy to access the outside world, enter the proxy information here. Otherwise, leave this blank.
mr: बाह्य नेटवर्क वर एचटीटीपी प्रॉक्सी द्वारे प्रवेश हवा असेल तर त्या प्रॉक्सी बाबत माहिती द्या, अन्यथा रिक्त सोडा.

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: The proxy information should be given in the standard form of "http://[[user][:pass]@]host[:port]/".
mr: प्रॉक्सी बाबतची माहिती नेहमीच्या "http://[[user][:pass]@]host[:port]/" या स्वरुपात द्यावी.

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: select Choices These are choices of actions so this is, at least in English, an infinitive form :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (cdebconf)  #-#-#-#-# Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl
en: Cancel
mr: रद्द करा

note: Type: text Description :sl1:
en: Starting up the partitioner
mr: विभाजक चालू होत आहे

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: text Description :sl1: :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-auto)  #-#-#-#-#
en: Please wait...
mr: कृपया वाट पहा...

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning disks...
mr: डिस्क्स् ची छाननी होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting file systems...
mr: संचिका प्रणालींचा शोध चालू आहे...

note: Type: select Description :sl1:
en: This is an overview of your currently configured partitions and mount points. Select a partition to modify its settings (file system, mount point, etc.), a free space to create partitions, or a device to initialize its partition table.
mr: हा आपली वर्तमान विभाजने व आरोह बिंदूंची सर्वसाधारण माहिती देणारा तक्ता आहे. विभाजनाची निर्धारणे (संचिका प्रणाली,आरोह बिंदू इ.) बदलण्यासाठी ते विभाजन निवडा, विभाजने निर्माण करण्यासाठी रिक्त जागा निवडा, वा विभाजन कोष्टकाच्या प्रारंभीकरणासाठी उपकरण निवडा.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Write the changes to disks?
mr: बदल डिस्कस् वर लिहायचे?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If you continue, the changes listed below will be written to the disks. Otherwise, you will be able to make further changes manually.
mr: तुम्ही पुढे चालू ठेवल्यास, खालील बदल डिस्कस् वर लिहिले जातील. अन्यथा, तुम्हाला स्वहस्ते अजून बदल करता येऊ शकतील.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: WARNING: This will destroy all data on any partitions you have removed as well as on the partitions that are going to be formatted.
mr: इशाराः यामुळे तुम्ही काढून टाकलेल्या विभाजनांवरील तसेच संरुपित होणार असलेल्या विभाजनांवरील सर्व माहिती नष्ट होईल.

note: Type: text Description :sl1:
en: Partitions formatting
mr: विभाजने संरूपण

note: Type: text Description :sl1:
en: Processing...
mr: संस्करण होत आहे....

note: Type: text Description :sl1:
en: Finish partitioning and write changes to disk
mr: विभाजन करणे संपवा व बदल डिस्कवर लिहा

note: Type: text Description :sl1:
en: Undo changes to partitions
mr: विभाजनांमधील बदल पूर्ववत करा

note: Type: text Description Keep short :sl1:
en: FREE SPACE
mr: रिक्त जागा

note: Type: text Description "unusable free space".  No more than 8 symbols. :sl1:
en: unusable
mr: वापरण्या-अयोग्य

note: Type: text Description "primary partition".  No more than 8 symbols. :sl1:
en: primary
mr: प्राथमिक

note: Type: text Description "logical partition".  No more than 8 symbols. :sl1:
en: logical
mr: तार्किक

note: Type: text Description "primary or logical".  No more than 8 symbols. :sl1:
en: pri/log
mr: प्राथ/तार्कि

note: Type: text Description For example ATA1 (ad0) :sl1:
en: ATA%s (%s)
mr: एटीए %s (%s)

note: Type: text Description For example ATA1, partition #5 (ad0s5) :sl1:
en: ATA%s, partition #%s (%s)
mr: एटीए%s, विभाजन #%s (%s)

note: Type: text Description For example IDE0 master (hda) :sl1:
en: IDE%s master (%s)
mr: आयडीई%s मालक (%s)

note: Type: text Description For example IDE1 slave (hdd) :sl1:
en: IDE%s slave (%s)
mr: आयडीई%s गुलाम (%s)

note: Type: text Description For example IDE1 master, partition #5 (hdc5) :sl1:
en: IDE%s master, partition #%s (%s)
mr: आयडीई%s मालक, विभाजन #%s (%s)

note: Type: text Description For example IDE2 slave, partition #5 (hdf5) :sl1:
en: IDE%s slave, partition #%s (%s)
mr: आयडीई%s गुलाम, विभाजन #%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s (%s,%s,%s) (%s)
mr: स्कझी%s (%s,%s,%s) (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s (%s,%s,%s), partition #%s (%s)
mr: स्कझी%s (%s,%s,%s), विभाजन #%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s (%s)
mr: स्कझी%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s, partition #%s (%s)
mr: स्कझी%s, विभाजन #%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: Cancel this menu
mr: हा मेनू रद्द करा

note: Type: text Description Main menu entry :sl1:
en: Partition disks
mr: डिस्कस् विभाजित करा

note: Type: text Description :sl1:
en: Computing the new partitions...
mr: नवीन विभाजनांचे संगणन होत आहे...

note: Type: select Description :sl1:
en: Partitioning method:
mr: विभाजनीकरणाची पध्दतः

note: Type: select Description :sl1:
en: The installer can guide you through partitioning a disk (using different standard schemes) or, if you prefer, you can do it manually. With guided partitioning you will still have a chance later to review and customise the results.
mr: डिस्क विभाजनीकरणात अधिष्ठापक तुम्हाला (विविध प्रमाणित योजनांचा वापर करून) मार्गदर्शन करू शकतो किंवा, तुम्हाला हवे असल्यास, तुम्ही ते स्वहस्ते करू शकता. मार्गदर्शित विभाजनीकरणामधेही नंतर तुम्हाला परिणामांचा आढावा घेऊन त्यात बदल करण्याची संधी असेल.

note: Type: select Description :sl1:
en: If you choose guided partitioning for an entire disk, you will next be asked which disk should be used.
mr: तुम्ही संपूर्ण डिस्ककरिता मार्गदर्शित विभाजनीकरण निवडल्यास, कोणती डिस्क वापरायची हे तुम्हाला यानंतर विचारले जाईल.

note: Type: select Description :sl1:
en: Partitioning scheme:
mr: विभाजनीकरणाची योजनाः

note: Type: select Description :sl1: "Selected for partitioning" can be either an entire disk of "the largest continuous free space" on an existing disk TRANSLATORS, please take care to choose something appropriate for both It is followed by a variable giving the chosen disk, hence the colon at the end of
en: Selected for partitioning:
mr: विभाजन करण्याकरिता निवड केलीः

note: Type: select Description :sl1:
en: The disk can be partitioned using one of several different schemes. If you are unsure, choose the first one.
mr: या डिस्कचे विभाजनीकरण अनेक विविध योजनांपैकी एक वापरून करता येऊ शकते. संदेह असल्यास, पहिला पर्याय निवडा.

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided partitioning
mr: मार्गदर्शित विभाजनीकरण

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use the largest continuous free space
mr: मार्गदर्शित - सर्वात मोठी सलग मुक्त जागा वापरा

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use entire disk
mr: मार्गदर्शित - संपूर्ण डिस्क वापरा

note: Type: select Description :sl1:
en: Select disk to partition:
mr: विभाजनीकरणासाठी डिस्क निवडा:

note: Type: select Description :sl1:
en: Note that all data on the disk you select will be erased, but not before you have confirmed that you really want to make the changes.
mr: तुम्ही निवडाल त्या डिस्कवरील सर्व माहिती खोडली जाईल, पण खरेच बदल करायचे याची तुम्ही पुष्टी करण्याआधी नाही, याची नोंद घ्या.

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters This is a method for partioning - as in guided (automatic) versus manual
en: Manual
mr: स्वहस्ते

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Automatically partition the free space
mr: रिक्त जागा स्वयंचलितरित्या विभाजित करा

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: All files in one partition (recommended for new users)
mr: सर्व संचिका एकाच विभाजनात (नवीन वापरकर्त्यांसाठी उपयुक्त)

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Separate /home partition
mr: स्वतंत्र /home विभाजन

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Separate /home, /var, and /tmp partitions
mr: स्वतंत्र /home, /var, व /tmp विभाजने

note: Type: text Description short variant of `do not use the partition' :sl1:
en: unused
mr: न वापरलेले

note: Type: text Description short variant of `format the partition' :sl1:
en: format
mr: संरुपित करा

note: Type: text Description short variant of `keep and use the existing data' :sl1:
en: keep
mr: ठेवा

note: Type: text Description :sl1:
en: Computing the new state of the partition table...
mr: विभाजन कोष्टकाच्या नवीन स्थितीचे संगणन होत आहे...

note: Type: select Choices :sl1:
en: Beginning
mr: सुरुवातीस

note: Type: select Choices :sl1:
en: End
mr: शेवटी

note: Type: select Description :sl1:
en: Location for the new partition:
mr: नवीन विभाजनाचे स्थानः

note: Type: select Description :sl1:
en: Please choose whether you want the new partition to be created at the beginning or at the end of the available space.
mr: कृपया नवीन विभाजनाची निर्मिती उपलब्ध जागेच्या सुरुवातीस वा शेवटी करावयाची आहे, हे निवडा.

note: Type: select Choices :sl1:
en: Primary
mr: प्राथमिक

note: Type: select Choices :sl1:
en: Logical
mr: तार्किक

note: Type: select Description :sl1:
en: Type for the new partition:
mr: नवीन विभाजनाचा प्रकारः

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking the ${TYPE} file system in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
mr: ${DEVICE} च्या #${PARTITION} या विभाजनावरील ${TYPE} ही फाइल प्रणाली तपासत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking the swap space in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
mr: ${DEVICE} च्या #${PARTITION} या विभाजनावरील अदलाबदलीची जागा तपासत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Creating ${TYPE} file system in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
mr: ${DEVICE} च्या #${PARTITION} या विभाजनावर ${TYPE} ही फाइल प्रणाली बनवत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Creating ${TYPE} file system for ${MOUNT_POINT} in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
mr: ${DEVICE} च्या #${PARTITION} या विभाजनावर ${MOUNT_POINT} करिता ${TYPE} ही फाइल प्रणाली बनवत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Formatting swap space in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
mr: ${DEVICE} च्या #${PARTITION} या विभाजनावरील अदलाबदलीची जागा संरूपित करत आहे...

note: Type: text Description :sl1: Short file system name (untranslatable in many languages)
en: ntfs
mr: एनटीएफएस

note: Type: text Description :sl1: Short variant of `swap space'
en: swap
mr: अदलाबदल

note: Type: note Description :sl1: Type: text
en: Help on partitioning
mr: विभाजन प्रक्रियेबाबत मदत

note: Type: note Description :sl1:
en: Partitioning a hard drive consists of dividing it to create the space needed to install your new system.  You need to choose which partition(s) will be used for the installation.
mr: हार्ड डीस्क वरील विभाजन म्हणजे नवीन प्रणाली अधिष्ठापित करण्यासाठी हार्डडिस्कमध्ये विभाग पाडून जागा निर्माण करणे. अधिष्ठापना करण्यासाठी कोणते विभाजन(ने)  निवडावयाचे(ची)  ते तुम्ही ठरवण्याची गरज आहे.

note: Type: note Description :sl1:
en: Select a free space to create partitions in it.
mr: विभाजने निर्मितीसाठी मोकळी जागा निवडा.

note: Type: note Description :sl1:
en: Select a device to remove all partitions in it and create a new empty partition table.
mr: सर्व विभाजने काढून टाकून नवीन रिक्त विभाजन तालिका बनविण्यासाठी उपकरणाची निवड करा.

note: Type: note Description :sl1:
en: Select a partition to remove it or to specify how it should be used. At a bare minimum, you need one partition to contain the root of the file system (whose mount point is /).  Most people also feel that a separate swap partition is a necessity.  "Swap" is scratch space for an operating system, which allows the system to use disk storage as "virtual memory".
mr: काढून टाकण्यासाठी वा ते कसे वापरणार ते ठरवण्यासाठी एक विभाजन निवडा. मुळ फाइल प्रणाली साठवण्यासाठी कमीत कमी एका विभाजनाची (ज्याचा आरोहण बिंदू / असतो) आवश्यकता असते. बऱ्याच लोकांना वेगळे अदलाबदल विभाजनाची आवश्यकता असते असे वाटते. प्रचालन प्रणालीसाठी "Swap" ही तात्पूरत्या कामासाठी वापरली जाणारी कच्च्या कामाची जागा असते ज्यामुळे प्रणालीला डिस्कवरील साठवणुकीची जागा "virtual memory" म्हणून वापरता येते.

note: Type: note Description :sl1:
en: When the partition is already formatted you may choose to keep and use the existing data in the partition.  Partitions that will be used in this way are marked with "${KEEP}" in the main partitioning menu.
mr: एखाद्या विभाजनाचे संरुपण आधीच झाले असल्यास त्या विभाजनावरील आधीची माहिती तशीच ठेऊन ते वापरण्याचे तुम्ही निवडू शकता. मुख्य विभाजन मेनू मध्ये या पद्धतीने वापरली जाणार असलेली विभाजने "${KEEP}" अशी चिन्हांकित केली जातात.

note: Type: note Description :sl1:
en: In general you will want to format the partition with a newly created file system.  NOTE: all data in the partition will be irreversibly deleted.  If you decide to format a partition that is already formatted, it will be marked with "${DESTROY}" in the main partitioning menu.  Otherwise it will be marked with "${FORMAT}".
mr: सामान्यपणे तुम्हाला नविन फाइल प्रणाली सह विभाजनाचे संरुपण करावयाचे असेल. लक्षात घ्याः अशा विभाजना वरील माहिती कायमची नष्ट होईल. जर तुम्ही या पुर्वी संरुपण केलेले विभाजन परत संरुपित करणार असाल तर, हे संरुपण मुख्य विभाजन मेनूमध्ये "${DESTROY}" असे चिन्हांकित केले जाईल. अन्यथा ते "${FORMAT}" असे चिन्हांकित केले जाईल.

note: Type: text Description :sl1:
en: In order to start your new system, a so called boot loader is used.  It can be installed either in the master boot record of the first hard disk, or in a partition.  When the boot loader is installed in a partition, you must set the bootable flag for it. Such a partition will be marked with "${BOOTABLE}" in the main partitioning menu.
mr: तुमची नवीन प्रणाली आरंभ करण्याकरीता आरंभ सूचक वापरला जातो. हा एकतर पहिल्या हार्डडिस्कच्या मुख्य आरंभ अभिलेखात नाहीतर विभाजनावर अधिष्ठापित केला जाऊ शकतो. जेंव्हा आरंभ सूचक विभाजनावर अधिष्ठापित केला जातो तेंव्हा त्या विभाजनावर आरंभयोग्य झेंडा निर्धारित करणे आवश्यक असते. मुख्य विभाजन मेनूमध्ये असे विभाजन "${BOOTABLE}" असे चिन्हांकित करण्यात येईल.

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Saving the time zone...
mr: समय विभाग संचयीत केला जात आहे...

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Configure the clock
mr: घड्याळ संरचित करा

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Is the system clock set to UTC?
mr: संगणकातील घड्याळ यूटीसी शी जुळवून घेतलेले आहे का?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: System clocks are generally set to Coordinated Universal Time (UTC). The operating system uses your time zone to convert system time into local time. This is recommended unless you also use another operating system that expects the clock to be set to local time.
mr: संगणकातील घड्याळे सामान्यतः कोऑर्डीनेटेड युनीव्हर्सल टाईम (यूटीसी)शी जुळवून घेतलेली असतात. प्रणाली समय स्थानिक समयात रुपांतरित करण्याकरिता प्रचालन प्रणाली तुमच्या समय विभागाचा वापर करते. जर तुमच्याकडे घड्याळ स्थानिक समयाशी जुळवून घेण्याची अपेक्षा करणारी अन्य कोणतीही प्रचालन प्रणाली नसेल, तर,असे करणे शिफारसपात्र आहे.

note: Type: text Description progress bar item :sl1:
en: Configuring clock settings...
mr: घड्याळ निर्धारणे संरचित होत आहेत...

note: Type: text Description :sl1:
en: Setting up the clock
mr: घड्याळ संरचित होत आहे

note: Type: text Description progress bar item :sl1:
en: Getting the time from a network time server...
mr: नेटवर्क समय परिसेवकाकडून समय मिळवत आहे...

note: Type: text Description progress bar item :sl1:
en: Setting the hardware clock...
mr: हार्डवेअर घड्याळ संरचित होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Preparing to install the base system...
mr: पाया प्रणालीच्या अधिष्ठापनेसाठी तयारी करत आहे....

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing the base system
mr: पाया प्रणाली अधिष्ठापित करत आहे

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: text Description :sl1: #-#-#-#-#  templates.pot (apt-setup)  #-#-#-#-# :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (pkgsel)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (finish-install)  #-#-#-#-#
en: Running ${SCRIPT}...
mr: ${SCRIPT} चालवत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Setting up the base system...
mr: पाया प्रणाली संरचित करत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring APT sources...
mr: ऍप्ट उगमस्थानांची संरचना होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Updating the list of available packages...
mr: उपलब्ध पॅकेजेसची यादी सुधारित करत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing extra packages...
mr: अतिरिक्त पॅकेजेस् अधिष्ठापित होत आहेत...

note: Type: text Description SUBST0 is a package name :sl1:
en: Installing extra packages - retrieving and installing ${SUBST0}...
mr: अतिरिक्त पॅकेजेस् अधिष्ठापित होत आहेत - ${SUBST0} मागवत व अधिष्ठापित करत आहे...

note: Type: text Description Item in the main menu to select this package TRANSLATORS: <65 columns :sl1:
en: Install the base system
mr: पाया प्रणालीची अधिष्ठापना करा

note: Type: text Description :sl1: Release is a filename which should not be translated
en: Retrieving Release file
mr: Release फाइल प्राप्त केली जात आहे

note: Type: text Description :sl1: Release is a filename which should not be translated
en: Retrieving Release file signature
mr: Release फाइलचे हस्ताक्षर प्राप्त केले जात आहे

note: Type: text Description :sl1: "packages" here can be translated
en: Finding package sizes
mr: पॅकेजांचे आकार प्राप्त करत आहे

note: Type: text Description :sl1: Packages is a filename which should not be translated
en: Retrieving Packages files
mr: Packages फाइलस् प्राप्त केल्या जात आहेत

note: Type: text Description :sl1: Packages is a filename which should not be translated
en: Retrieving Packages file
mr: Packages फाइल प्राप्त केली जात आहे

note: Type: text Description :sl1: "packages" here can be translated
en: Retrieving packages
mr: पॅकेजेस प्राप्त केली जात आहेत

note: Type: text Description :sl1: "packages" here can be translated
en: Extracting packages
mr: पॅकेजेस उलगडत आहे

note: Type: text Description :sl1: Core packages are packages that are part of the Debian base system The "core" packages are indeed packages that are specifically recorded as part of the base system. Other packages may be installed on the base system because of dependency resolution
en: Installing core packages
mr: कोअर पॅकेजेस अधिष्ठापित होत आहेत

note: Type: text Description :sl1: Required packages are packages which installation is triggered by the dependency chain of core packages In short, they are "required" because at least one of the packages from the core packages depends on them
en: Unpacking required packages
mr: आवश्यक पॅकेजेस उघडली जात आहेत

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring required packages
mr: आवश्यक असलेली पॅकेजेस् संरचित होत आहेत

note: Type: text Description :sl1: The base system is the minimal Debian system See http://www.debian.org/doc/debian-policy/ch-binary.html#s3.7
en: Unpacking the base system
mr: पाया प्रणाली उघडली जात आहे

note: Type: text Description :sl1: The base system is the minimal Debian system See http://www.debian.org/doc/debian-policy/ch-binary.html#s3.7
en: Configuring the base system
mr: पाया प्रणाली संरचित होत आहे

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Validating ${SUBST0}...
mr: ${SUBST0}ची वैधता तपासणी होत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Retrieving ${SUBST0}...
mr: ${SUBST0} मागवत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Extracting ${SUBST0}...
mr: ${SUBST0} उलगडत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Unpacking ${SUBST0}...
mr: ${SUBST0} उघडत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Configuring ${SUBST0}...
mr: ${SUBST0} संरचित होत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a gpg key id Release is a filename which should not be translated
en: Valid Release signature (key id ${SUBST0})
mr: वैध आवृत्ती हस्ताक्षर (की ओळख ${SUBST0})

note: Type: text Description :sl1:
en: Resolving dependencies of base packages...
mr: पाया पॅकेजेसची अवलंबित्वे सोडवत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a list of packages
en: Found additional base dependencies: ${SUBST0}
mr: आणखी पाया अवलंबित्वे सापडली: ${SUBST0}

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a list of packages
en: Found additional required dependencies: ${SUBST0}
mr: आणखी आवश्यक अवलंबित्वे सापडली: ${SUBST0}

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a list of packages
en: Found packages in base already in required: ${SUBST0}
mr: आधीच आवश्यक मधे असणारी पॅकेजेस पाया मधे मिळाली: ${SUBST0}

note: Type: text Description :sl1:
en: Resolving dependencies of required packages...
mr: आवश्यक पॅकेजेसची अवलंबित्वे सोडवत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is an archive component (main, etc) SUBST1 is a mirror
en: Checking component ${SUBST0} on ${SUBST1}...
mr: ${SUBST1} वर ${SUBST0} घटक तपासत आहे...

note: Type: text Description :sl1: Core packages are packages that are part of the Debian base system The "core" packages are indeed packages that are specifically recorded as part of the base system. Other packages may be installed on the base system because of dependency resolution
en: Installing core packages...
mr: गाभा पॅकेजेस् अधिष्ठापित होत आहेत...

note: Type: text Description :sl1: Required packages are packages which installation is triggered by the dependency chain of core packages In short, they are "required" because at least one of the packages from the core packages depends on them
en: Unpacking required packages...
mr: आवश्यक पॅकेजेस् उघडत आहेत...

note: Type: text Description :sl1: Required packages are packages which installation is triggered by the dependency chain of core packages In short, they are "required" because at least one of the packages from the core packages depends on them
en: Configuring required packages...
mr: आवश्यक पॅकेजेस् संरचित होत आहेत...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing base packages...
mr: पाया पॅकेजेस् अधिष्ठापित होत आहेत...

note: Type: text Description :sl1:
en: Unpacking the base system...
mr: पाया प्रणाली उघडत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring the base system...
mr: पाया प्रणाली संरचित होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Base system installed successfully.
mr: पाया प्रणालीची अधिष्ठापना यशस्वी झाली.

note: Type: text Description :sl1:
en: Selecting the kernel to install...
mr: अधिष्ठापनेसाठी कर्नेल निवडत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing the kernel...
mr: कर्नेल अधिष्ठापित होत आहे...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Installing the kernel - retrieving and installing ${SUBST0}...
mr: कर्नेल अधिष्ठापित होत आहे - ${SUBST0} मागवत व अधिष्ठापित करत आहे...

note: Type: text Description Main menu item MUST be kept below 55 characters/columns :sl1:
en: Configure the package manager
mr: पॅकेज व्यवस्थापक संरचित करा

note: Type: text Description Translators, "apt" is the program name so please do NOT translate it :sl1:
en: Configuring apt
mr: ऍप्ट संरचित होत आहे

note: Type: multiselect Choices SEC_HOST is a host name (e.g. security.debian.org) Translators: the *entire* string should be under 55 columns including host name. In short, KEEP THIS SHORT and, yes, that's tricky :sl1:
en: security updates (from ${SEC_HOST})
mr: सुरक्षा सुधारणा (${SEC_HOST} कडून)

note: Type: multiselect Choices SEC_HOST is a host name (e.g. security.debian.org) Translators: the *entire* string should be under 55 columns including host name. In short, KEEP THIS SHORT and, yes, that's tricky :sl1:
en: release updates
mr: आवृत्ती सुधारणा

note: Type: multiselect Choices SEC_HOST is a host name (e.g. security.debian.org) Translators: the *entire* string should be under 55 columns including host name. In short, KEEP THIS SHORT and, yes, that's tricky :sl1:
en: backported software
mr: बॅकपोर्टेड सॉफ्टवेअर

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Services to use:
mr: वापरायच्या सेवाः

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Debian has two services that provide updates to releases: security and release updates.
mr: आवृत्त्यांकरिता सुधारणा पुरवणारर्‍या दोन सेवा डेबियनकडे आहेतः सुरक्षा व आवृत्ती सुधारणा

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Security updates help to keep your system secured against attacks. Enabling this service is strongly recommended.
mr: सुरक्षा सुधारणा तुमची प्रणाली आक्रमणांपासून सुरक्षित ठेवण्यास मदत करतात. ही सेवा कार्यसक्षम करण्याची जोरदार शिफारस केली जात आहे.

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Release updates provide more current versions for software that changes relatively frequently and where not having the latest version could reduce the usability of the software. It also provides regression fixes. This service is only available for stable and oldstable releases.
mr: आवृत्ती सुधारणा तुलनेने वारंवार बदलणार्‍या व अद्ययावत आवृत्ती नसल्यास ज्यांची उपयुक्तता कमी होऊ शकेल, अशा आज्ञावल्यांकरिता जास्त सद्य आवृत्त्या पुरवतात. याचे उदाहरण म्हणजे व्हायरस तपासनिसाकरिता व्हायरस स्वाक्षर्‍या. ही सेवा फक्त स्थिर व जुनेस्थिर आवृत्त्यांकरिताच आहे.

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Backported software are adapted from the development version to work with this release. Although this software has not gone through such complete testing as that contained in the release, it includes newer versions of some applications which may provide useful features. Enabling backports here does not cause any of them to be installed by default; it only allows you to manually select backports to use.
mr: बॅकपोर्टेड सॉफ्टवेअर हे या रिलीजमध्ये कार्य करण्यासाठी विकासाधीन आवृत्तीमधून स्वीकारले जातात. जरी या सॉफ्टवेअरचे वितरणात असलेल्याएवढे संपूर्ण परिक्षण झालेले नसले, तरी त्यात काही उपयोजकांच्या नवीन आवृत्त्या समाविष्ट आहेत, ज्या उपयोगी ठरू शकतात. येथे बॅकपोर्ट्स सक्षम केल्याने त्यांपैकी काहीही मूलनिर्धारितपणे अधिष्ठापित केले जात नाही; यामुळे फक्त तुम्हाला वापरावयाचे बॅकपोर्ट्स स्वहस्ते निवडण्याची संधी मिळते.

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning the CD-ROM...
mr: सीडी रॉम तपासला जात आहे...

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Scan another CD or DVD?
mr: अजून सीडी वा डीव्हीडी तपासायची?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Your installation CD or DVD has been scanned; its label is:
mr: तुमची अधिष्ठापक सीडी वा डीव्हीडी तपासली आहे. तिचे लेबल आहेः

note: Type: boolean Description :sl1:
en: You now have the option to scan additional CDs or DVDs for use by the package manager (apt). Normally these should be from the same set as the installation CD/DVD. If you do not have any additional CDs or DVDs available, this step can just be skipped.
mr: पॅकेज व्यवस्थापक (ऍप्ट) च्या वापराकरिता अन्य सीडी वा डीव्हीडी तपासण्याचा पर्याय आता तुमच्याकडे आहे. सामान्यतः ही अधिष्ठापक सीडी/डीव्हीडीच्याच संचातील असली पाहिजेत. तुमच्याकडे अन्य सीडी वा डीव्हीडी उपलब्ध नसल्यास ही पायरी वगळता येईल.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If you wish to scan another CD or DVD, please insert it now.
mr: अन्य सीडी वा डीव्हीडी तपासण्याची तुमची इच्छा असल्यास, ती आता ड्राईव्हमधे घाला.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The CD or DVD with the following label has been scanned:
mr: पुढील लेबल असलेली सीडी वा डीव्हीडी तपासण्यात आलीः

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The CD or DVD with the following label has already been scanned:
mr: पुढील लेबल असलेली सीडी वा डीव्हीडी आधीच तपासण्यात आली आहेः

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Please replace it now if you wish to scan another CD or DVD.
mr: अन्य सीडी वा डीव्हीडी तपासण्याची तुमची इच्छा असल्यास, ही आता बदला.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: An attempt to configure apt to install additional packages from the CD/DVD failed.
mr: या सीडी वा डीव्हीडीमधून अतिरिक्त पॅकेजेस् अधिष्ठापित करण्यासाठी ऍप्ट संरचित करण्याचा प्रयत्न असफल झाला.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Please check that the CD/DVD has been inserted correctly.
mr: सीडी वा डीव्हीडी योग्य रितीने घातली आहे का ते तपासा.

note: Type: text Description :sl1: This template uses the same text as used in the package apt for apt-cdrom Do not translate "/cdrom/" (the mount point)
en: Media change
mr: माध्यम बदल

note: Type: text Description :sl1: This template uses the same text as used in the package apt for apt-cdrom Do not translate "/cdrom/" (the mount point)
en: /cdrom/:Please insert the disc labeled: '${LABEL}' in the drive '/cdrom/' and press enter.
mr: /cdrom/: '/cdrom/' ड्राइव्ह मध्ये '${LABEL}' नावाचे लेबल असलेली डिस्क घाला व एंटर दाबा.

note: Type: text Description :sl1: finish-install progress bar item
en: Disabling netinst CD in sources.list...
mr: उद्गम यादीत नेटइन्स्ट सीडी कार्यअक्षम करत आहे...

note: Type: text Description :sl1: Type: boolean :sl2:
en: If you are installing from a netinst CD and choose not to use a mirror, you will end up with only a very minimal base system.
mr: जर आपण नेटइन्स्ट सीडीतून अधिष्ठापना करत असाल आणी दर्पणचा वापर न करण्याचे ठरवले, तर तुम्हाला अतिशय कमी अशी फक्त पाया प्रणालीच उपलब्ध होईल.

note: Type: text Description :sl1:
en: You are installing from a netinst CD, which by itself only allows installation of a very minimal base system. Use a mirror to install a more complete system.
mr: आपण नेटइन्स्ट सीडीतून अधिष्ठापना करत आहात, जी स्वतः अतिशय कमी अशी फक्त पाया प्रणाली अधिष्ठापित करण्याची अनुमती देते. अधिक संपूर्ण प्रणाली अधिष्ठापित करण्याकरिता एखादा दर्पण वापरा.

note: Type: text Description :sl1:
en: You are installing from a CD, which contains a limited selection of packages.
mr: निवडीकरिता मर्यादित पॅकेजेस असलेल्या सीडीतून आपण अधिष्ठापना करत आहात.

note: Type: text Description :sl1: The value of %i can be 2 or 3
en: You have scanned %i CDs. Even though these contain a fair selection of packages, some may be missing (notably some packages needed to support languages other than English).
mr: तुम्ही %i सीडी तपासल्या आहेत. जरी यात निवडीकरिता खूप पॅकेजेस असली, तरी काही (खासकरून इंग्रजीव्यतिरिक्त अन्य भाषांचे पाठबळ मिळवण्याकरिता आवश्यक असलेली काही पॅकेजेस) यात नसतील.

note: Type: text Description :sl1: The value of %i can be from 4 to 8
en: You have scanned %i CDs. Even though these contain a large selection of packages, some may be missing.
mr: तुम्ही %i सीडी तपासल्या आहेत. जरी यात निवडीकरिता भरपूर पॅकेजेस असली, तरी काही यात नसतील.

note: Type: text Description :sl1:
en: Note that using a mirror can result in a large amount of data being downloaded during the next step of the installation.
mr: दर्पण वापरल्यास अधिष्ठापनेच्या पुढील पायरीदरम्यान मोठ्या प्रमाणात डेटा डाऊनलोड होऊ शकेल, याची नोंद घ्या.

note: Type: text Description :sl1:
en: You are installing from a DVD. Even though the DVD contains a large selection of packages, some may be missing.
mr: आपण डीव्हीडीतून अधिष्ठापना करत आहात. जरी या डीव्हीडीत निवडीकरिता भरपूर पॅकेजेस असली, तरी काही यात नसतील.

note: Type: text Description :sl1:
en: Unless you don't have a good Internet connection, use of a mirror is recommended, especially if you plan to install a graphical desktop environment.
mr: आपल्याकडे चांगली महाजाल जोडणी नसेल, तर तुम्ही चित्रमय डेस्कटॉप आसमंत अधिष्ठापित करणार असल्यासच दर्पण वापरण्याची शिफारस करण्यात येते.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you have a reasonably good Internet connection, use of a mirror is suggested if you plan to install a graphical desktop environment.
mr: आपल्याकडे चांगली महाजाल जोडणी असेल, तर तुम्ही चित्रमय डेस्कटॉप आसमंत अधिष्ठापित करणार असल्यास दर्पण वापरण्याचे सुचवण्यात येते.

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning the mirror...
mr: दर्पण तपासला जात आहे...

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Use non-free software?
mr: मुक्त नसलेले सॉफ्टवेअर वापरायचे?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Some non-free software has been made to work with Debian. Though this software is not at all a part of Debian, standard Debian tools can be used to install it. This software has varying licenses which may prevent you from using, modifying, or sharing it.
mr: काही मुक्त नसलेले सॉफ्टवेअर डेबियन मधे वापरण्याजोगे बनवलेले आहे. जरी हे सॉफ्टवेअर डेबियन चा भाग नसले, तरी ते अधिष्ठापित करण्याकरिता नेहमीची डेबियन टूलस् वापरता येऊ शकतात. या सॉफ्टवेअरचे विविध परवाने ते वापरण्यावर, त्यात बदल करण्यावर किंवा वाटपावर बंधने आणू शकतात.

note: Type: boolean Description :sl1: This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Please choose whether you want to have it available anyway.
mr: तरीही तुम्हाला ती हवी आहेत का, ते ठरवा.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Use contrib software?
mr: कॉंट्रिब सॉफ्टवेअर वापरायचे?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Some additional software has been made to work with Debian. Though this software is free, it depends on non-free software for its operation. This software is not a part of Debian, but standard Debian tools can be used to install it.
mr: काही अतिरिक्त सॉफ्टवेअर डेबियन मधे वापरण्याजोगे बनवलेले आहे. जरी हे सॉफ्टवेअर मुक्त असले, तरी कार्य करण्याकरिता ते मुक्त नसलेल्या सॉफ्टवेअरवर अवलंबून आहे. हे सॉफ्टवेअर डेबियन चा भाग नसले, तरी ते अधिष्ठापित करण्याकरिता नेहमीची डेबियन टूलस् वापरता येऊ शकतात.

note: Type: boolean Description :sl1: This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Please choose whether you want this software to be made available to you.
mr: तुम्हाला हे सॉफ्टवेअर उपलब्ध करून हवे आहे का, ते ठरवा.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Use a network mirror?
mr: नेटवर्क दर्पण वापरायचा?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: A network mirror can be used to supplement the software that is included on the CD-ROM. This may also make newer versions of software available.
mr: सिडी-रॉम मधे समाविष्ट असलेल्या सॉफ्टवेअरला पूरक म्हणून नेटवर्क दर्पणचा वापर करता येतो. यामुळे सॉफ्टवेअरच्या नवीन आवृत्या देखील उपलब्ध होऊ शकतात.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Allow login as root?
mr: मूल म्हणून सत्रारंभ करू द्यायचा?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If you choose not to allow root to log in, then a user account will be created and given the power to become root using the 'sudo' command.
mr: मूल ला सत्रारंभ करू द्यायचा नाही असे आपण ठरवल्यास, वापरदाराचे खाते बनवले जाईल, ज्याला 'सुडो' आज्ञा देऊन मूल होता येईल.

note: Type: password Description :sl1:
en: Root password:
mr: मूल साठी परवलीचा शब्द:

note: Type: password Description :sl1:
en: You need to set a password for 'root', the system administrative account. A malicious or unqualified user with root access can have disastrous results, so you should take care to choose a root password that is not easy to guess. It should not be a word found in dictionaries, or a word that could be easily associated with you.
mr: आपल्याला प्रणालीच्या प्रशासकाचे खाते 'मूल' साठी परवलीचा शब्द देणे जरूरीचे आहे. अपात्र वा अपायकारी हेतूच्या वापरदाराला मूल अधिकार मिळाल्यास त्याचे गंभीर परिणाम होउ शकतात, त्यामुळे आपण मूल करिता सहज अंदाज न येण्याजोगा परवलीचा शब्द निवडण्याची काळजी घेतली पाहिजे. शब्दकोषात आढळणारा शब्द किंवा तुमच्याशी सहज निगडीत होऊ शकणारा शब्द टाळावा.

note: Type: password Description :sl1:
en: A good password will contain a mixture of letters, numbers and punctuation and should be changed at regular intervals.
mr: चांगला परवलीचा शब्द अंक, अक्षरे व विरामचिन्हे यांच्या मिश्रणातून बनवता येईल. तसेच तो वेळोवेळी बदलला पाहिजे.

note: Type: password Description :sl1:
en: The root user should not have an empty password. If you leave this empty, the root account will be disabled and the system's initial user account will be given the power to become root using the "sudo" command.
mr: मूल वापरदाराचा परवलीचा शब्द रिक्त असता कामा नये.  आपण हा रिक्त ठेवल्यास, मूल वापरदाराचे खाते कार्यअक्षम होईल, व प्रणालीच्या सर्वप्रथम वापरदाराला "sudo" आज्ञा देऊन मूल होता येण्याची शक्ती प्रदान केली जाईल.

note: Type: password Description :sl1:
en: Note that you will not be able to see the password as you type it.
mr: परवलीचा शब्द टाईप करताना तुम्हाला तो दिसणार नाही, याची नोंद घ्या.

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: password Description :sl1: #-#-#-#-#  templates.pot (grub-installer)  #-#-#-#-# :sl2: :sl3:
en: Re-enter password to verify:
mr: पडताळणीकरिता परवलीचा शब्द पुन्हा लिहा:

note: Type: password Description :sl1:
en: Please enter the same root password again to verify that you have typed it correctly.
mr: अचूकपणे टाईप झाल्याची खात्री करण्याकरिता मूल परवलीचा शब्द पुन्हा टाईप करा.

note: Type: string Description :sl1:
en: Full name for the new user:
mr: नवीन वापरदाराचे संपूर्ण नाव:

note: Type: string Description :sl1:
en: A user account will be created for you to use instead of the root account for non-administrative activities.
mr: प्रशासकीय नसलेली कार्ये करण्याकरिता मूल खात्याऐवजी वापरदाराचे खाते आपल्याकरिता बनविले जाईल.

note: Type: string Description :sl1:
en: Please enter the real name of this user. This information will be used for instance as default origin for emails sent by this user as well as any program which displays or uses the user's real name. Your full name is a reasonable choice.
mr: या वापरदाराचे खरे नाव द्या. या माहितीचा वापर या वापरदाराने पाठवलेल्या इमेलकरिता मूलनिर्धारित उगम म्हणून किंवा जे प्रोग्रॅम वापरदाराचे खरे नाव वापरतात वा दर्शवतात, त्यांच्याकडून केला जाईल. येथे आपले संपूर्ण नाव देणे योग्य ठरेल.

note: Type: string Description :sl1:
en: Username for your account:
mr: आपल्या खात्याकरिता वापरदारनाव:

note: Type: string Description :sl1:
en: Select a username for the new account. Your first name is a reasonable choice. The username should start with a lower-case letter, which can be followed by any combination of numbers and more lower-case letters.
mr: नवीन खात्याकरिता वापरदारनाव ठरवा. आपले पहिले नाव यासाठी निवडणे उचित ठरेल. वापरदारनाव (इंग्रजीसाठी लहान अक्षराने सुरू होणे आवश्यक) अंक व अक्षरे कशीही एकत्रित करून बनवता येईल.

note: Type: password Description :sl1:
en: Choose a password for the new user:
mr: नवीन वापरदारासाठी परवलीचा शब्द निवडा:

note: Type: password Description :sl1:
en: Please enter the same user password again to verify you have typed it correctly.
mr: आपण परवलीचा शब्द अचूक टाईप केला आहे याची खात्री करण्यासाठी तोच पुन्हा लिहा.

note: Type: title Description :sl1:
en: Set up users and passwords
mr: वापरदार व परवलीशब्द निश्चिती करा

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Setting users and passwords...
mr: वापरकर्ते व परवलीशब्द निश्चिती केले जात आहेत...

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1:
en: Continue
mr: पुढे सुरु ठेवा

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1:
en: Go Back
mr: मागे जा

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1: :sl4:
en: Yes
mr: होय

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1: :sl4:
en: No
mr: नाही

note: Type: text Description Help line displayed at the bottom of the cdebconf newt interface. Translators: must fit within 80 characters. :sl1:
en: <Tab> moves; <Space> selects; <Enter> activates buttons
mr: <टॅब> हलतो; <स्पेस> निवडतो; <एंटर> बटणे कार्यान्वित करतो

note: Type: text Description Help line displayed at the bottom of the cdebconf newt interface. Translators: must fit within 80 characters. :sl1:
en: <F1> for help; <Tab> moves; <Space> selects; <Enter> activates buttons
mr: <F1> मदतीसाठी; <टॅब> हलतो; <स्पेस> निवडतो; <एंटर> बटणे कार्यान्वित करतो

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1:
en: Help
mr: मदत

note: Type: text Description TRANSLATORS: This should be "translated" to "RTL" or "LTR" depending of default text direction of your language LTR: Left to Right (Latin, Cyrillic, CJK, Indic...) RTL: Right To Left (Arabic, Hebrew, Persian...) DO NOT USE ANYTHING ELSE :sl1:
en: LTR
mr: डाकउ

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT This button will allow users to virtually "shoot a picture" of the screen :sl1:
en: Screenshot
mr: पडदाफोटो

note: Type: text Description Text that will appear in a dialog box mentioning which file the screenshot has been saved to. "%s" is a file name here :sl1:
en: Screenshot saved as %s
mr: पडदाफोटो %s म्हणून संग्रहित केला

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Finish the installation
mr: अधिष्ठापना पूर्ण करा

note: Type: text Description :sl1:
en: Finishing the installation
mr: अधिष्ठापना पूर्ण करत आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring network...
mr: नेटवर्क संरचित केले जातेय...

note: Type: text Description :sl1:
en: Setting up frame buffer...
mr: फ्रेमबफर निर्धारण होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Unmounting file systems...
mr: फाइल प्रणाल्या अनारोहित होत आहेत...

note: Type: text Description :sl1:
en: Rebooting into your new system...
mr: आपल्या नवीन प्रणालीत पुनरारंभ करत आहे...

note: Type: note Description :sl1:
en: Installation complete
mr: अधिष्ठापना पूर्ण

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Continue without boot loader
mr: आरंभ सुचक (बूट लोडर) नको

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Install the GRUB boot loader to the master boot record?
mr: ग्रब आरंभ सुचक (बूट लोडर) मुख्य आरंभ अभिलेखामधे (एमबीआर) अधिष्ठापित करणार आहात?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The following other operating systems have been detected on this computer: ${OS_LIST}
mr: आपल्या संगणकावर पुढील इतर प्रचालन प्रणाली (ऑपरेटिंग सिस्टीम) मिळाल्या: ${OS_LIST}

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If all of your operating systems are listed above, then it should be safe to install the boot loader to the master boot record of your first hard drive. When your computer boots, you will be able to choose to load one of these operating systems or your new system.
mr: जर आपल्या सर्व प्रचालन प्रणाली (ऑपरेटिंग सिस्टीम) वरील यादीत नोंदल्या गेल्या असतील, तर आपल्या पहिल्या हार्डडिस्कच्या मुख्य आरंभ अभिलेखामधे (एमबीआर) आरंभ सुचक (बूट लोडर) अधिष्ठापित करण्यास हरकत नाही. संगणक सुरू होताना आपण वरील यादीतील एक, अथवा आपली नवीन प्रचालन प्रणाली सुरू करू शकाल.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: It seems that this new installation is the only operating system on this computer. If so, it should be safe to install the GRUB boot loader to the master boot record of your first hard drive.
mr: आपण आता अधिष्ठापन करत असलेली प्रचालन प्रणाली (ऑपरेटिंग सिस्टीम) ही बहुदा या संगणकावरील एकमेव प्रचालन प्रणाली (ऑपरेटिंग सिस्टीम) आहे. तसे असल्यास आपण ग्रब आरंभ सुचक (बूट लोडर) पहिल्या हार्ड ड्राईव्हच्या मुख्य आरंभ अभिलेखामधे (एमबीआर) अधिष्ठापित करू शकता.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Warning: If the installer failed to detect another operating system that is present on your computer, modifying the master boot record will make that operating system temporarily unbootable, though GRUB can be manually configured later to boot it.
mr: ताकीद: जर आपल्या संगणकावर असलेली एखादी प्रचालन प्रणाली अधिष्ठापक नोंदू शकला नसेल, तर मुख्य आरंभ अभिलेखात बदल केल्यास ती प्रचालन प्रणाली सुरू होणे तात्पुरते बंद होईल. अर्थात, नंतर ग्रबमधे स्वतः संरचना करून ती परत सुरू करता येईल.

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing GRUB boot loader
mr: ग्रब आरंभ सुचक अधिष्ठापित होत आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Looking for other operating systems...
mr: इतर प्रचालन प्रणालींचा शोध चालू आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing the '${GRUB}' package...
mr: '${GRUB}' पॅकेज अधिष्ठापित होत आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Determining GRUB boot device...
mr: ग्रब आरंभ उपकरण ठरवले जात आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Running "grub-install ${BOOTDEV}"...
mr: "grub-install ${BOOTDEV}" प्रोग्राम चालवला जात आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Running "update-grub"...
mr: "update-grub" प्रोग्राम चालवला जात आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Updating /etc/kernel-img.conf...
mr: /etc/kernel-img.conf सुधारित केले जात आहे...

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking whether to force usage of the removable media path
mr: काढता येण्याजोग्या माध्यमाच्या पाथच्या  वापराची जबरदस्ती करायची का हे तपासत आहे

note: Type: text Description :sl1:
en: Mounting filesystems
mr: फाइल प्रणाल्या आरोहित होत आहेत

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring grub-efi for future usage of the removable media path
mr: काढता येण्याजोग्या माध्यमाच्या पाथच्या भविष्यातील वापरासाठी ग्रब-ईएफआय संरचित करत आहे

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Install the GRUB boot loader on a hard disk
mr: ग्रब आरंभ सुचक हार्डडिस्कवर अधिष्ठापित करा

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Force GRUB installation to the EFI removable media path?
mr: ईएफआय काढता येण्याजोग्या माध्यमाच्या पाथवर ग्रब जबरदस्तीने अधिष्ठापित करायचे?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: It seems that this computer is configured to boot via EFI, but maybe that configuration will not work for booting from the hard drive. Some EFI firmware implementations do not meet the EFI specification (i.e. they are buggy!) and do not support proper configuration of boot options from system hard drives.
mr: असे दिसतेय की हा संगणक ईएफआयद्वारा आरंभ करण्यासाठी संरचित केला गेला आहे, पण कदाचित ती संरचना हार्ड ड्राईव्हवरून आरंभ करण्यासाठी कार्य करणार नाही. काही ईएफआय कार्यान्वीकरणे ईएफआय निर्धारणांशी जुळत नाहीत (म्हणजे ती दोषपूर्ण असतात!) व प्रणाली  हार्ड ड्राईव्हवरून आरंभ पर्यायांना योग्यरित्या संरचित करत नाहीत.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: A workaround for this problem is to install an extra copy of the EFI version of the GRUB boot loader to a fallback location, the "removable media path". Almost all EFI systems, no matter how buggy, will boot GRUB that way.
mr: यावर उतारा म्हणजे ग्रब आरंभ सूचकाची अतिरिक्त ईएफआय आवृत्ती अन्य स्थानी म्हणजे  "removable media path" अधिष्ठापित करणे. जवळजवळ सर्व ईएफआय प्रणाल्या, कितीही दोषपूर्ण असल्या तरी, या प्रकारे ग्रब आरंभ करू शकतात.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Warning: If the installer failed to detect another operating system that is present on your computer that also depends on this fallback, installing GRUB there will make that operating system temporarily unbootable. GRUB can be manually configured later to boot it if necessary.
mr: ताकीद: जर आपल्या संगणकावर असलेली एखादी प्रचालन प्रणाली, जीसुद्धा या अन्य स्थानावर अवलंबून आहे, अधिष्ठापक नोंदू शकला नसेल, तर ग्रब तेथे अधिष्ठापित केल्यास ती प्रचालन प्रणाली सुरू होणे तात्पुरते बंद होईल. अर्थात, नंतर ग्रबमधे स्वतः संरचना करून ती परत सुरू करता येईल.

note: Type: text Description :sl1:
en: Enter rescue mode
mr: बचाव मोडमधे जा

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Scan hard drives for an installer ISO image
mr: अधिष्ठापक आयएसओ प्रतिमेसाठी हार्ड ड्राईव्हज् तपासा

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Save debug logs
mr: दोषमार्जन सत्रनोंदी संचयित करा

note: Type: text Description :sl1: finish-install progress bar item
en: Gathering information for installation report...
mr: अधिष्ठापना अहवालासाठी माहिती गोळा केली जात आहे...

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Configure MD devices
mr: एम् डी उपकरणांची संरचना करा

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: text Description Main menu item :sl1: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-# :sl3: Use infinitive form
en: Configure the Logical Volume Manager
mr: तार्किक खंड व्यवस्थापकाची संरचना करा

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use entire disk and set up LVM
mr: मार्गदर्शित - पूर्ण डिस्क वापरा व ताखंव्य संरचित करा
