debian-installer - en to tl translation catalogue (357 entries)

en: Atlantic Ocean
tl: Karagatang Atlantiko

en: Central America
tl: Gitnang America

en: Europe
tl: Europa

en: Indian Ocean
tl: Karagatang Indian

en: North America
tl: Hilagang America

en: South America
tl: Timog America

note: Type: select Choices
en: American English
tl: Ingles ng Amerikano

note: Type: select Choices
en: Albanian
tl: Albanyan

note: Type: select Choices
en: Arabic
tl: Arabo

note: Type: select Choices
en: Asturian
tl: Asturiano

note: Type: select Choices
en: Belarusian
tl: Belaruso

note: Type: select Choices
en: Belgian
tl: Belhika

note: Type: select Choices
en: Bosnian
tl: Bosniya

note: Type: select Choices
en: British English
tl: Ingles ng Britanya

note: Type: select Choices
en: Bulgarian (BDS layout)
tl: Bulgarian (layout na BDS)

note: Type: select Choices
en: Canadian Multilingual
tl: Canadian na multilingual

note: Type: select Choices
en: German
tl: Aleman

note: Type: select Choices
en: Greek
tl: Griyego

note: Type: select Choices
en: Hebrew
tl: Hebreo

note: Type: select Choices
en: Italian
tl: Italyano

note: Type: select Choices
en: Japanese
tl: Hapones

note: Type: select Choices
en: Portuguese
tl: Portuges

note: Type: select Choices
en: Russian
tl: Ruso

note: Type: select Choices
en: Spanish
tl: Espanyol

note: Type: select Description
en: Keymap to use:
tl: Anyo ng tiklado na gamitin:

note: Type: select Description
en: Type of wireless network:
tl: Uri ng wireless network:

note: Type: select Description
en: Wireless networks are either managed or ad-hoc. If you use a real access point of some sort, your network is Managed. If another computer is your 'access point', then your network may be Ad-hoc.
tl: Ang mga wireless network ay managed o ad-hoc. Kung kayo ay gumagamit ng access point na totoo, ang inyong network ay Managed. Kung may ibang kompyuter na nagsisilbing 'access point', marahil ang inyong network ay Ad-hoc.

note: Type: select Choices
en: enter information manually
tl: Magbigay ng datos mano-mano

note: Type: text Description Main menu item
en: Download installer components
tl: Hugutin ang mga bahagi ng installer

note: Type: text Description Main menu item
en: Load installer components from CD
tl: Kunin ang mga component ng installer mula sa CD

note: Type: boolean Description
en: Load drivers from removable media now?
tl: Ipasok ang mga CD-ROM driver mula sa removable media?

note: Type: boolean Description
en: You probably need to load drivers from removable media before continuing with the installation. If you know that the install will work without extra drivers, you can skip this step.
tl: Baka kinakailangan ninyong magpasok ng mga driver mula sa removable media bago kayo magpatuloy ng pagluklok. Kung alam ninyong aandar ang inyong install na walang extra na mga driver, maaari ninyong laktawan ang hakbang na ito.

note: Type: boolean Description
en: If you do need to load drivers, insert the appropriate removable media, such as a driver floppy or USB stick before continuing.
tl: Kung kinakailangan ninyong magpasok ng mga driver, ikasa ang tugmang removable media tulad ng driver floppy o USB stick bago magpatuloy.

note: Type: text Description main-menu
en: Load drivers from removable media
tl: Ipasok ang mga drivers mula sa removable media?

note: Type: boolean Description
en: Unknown removable media. Try to load anyway?
tl: Di kilalang removable media. Subukang ipasok pa rin?

note: Type: boolean Description
en: Detected removable media that is not a known driver media. Please make sure that the correct media is inserted. You can still continue if you have an unofficial removable media you want to use.
tl: Hindi kilala ang removable media bilang driver media. Pakitiyak na naka-kasa ang tamang media sa drive. Maaari kayong magpatuloy kung may hindi opisyal na removable media ang nais ninyong gamitin.

note: Type: text Description
en: Please insert ${DISK_LABEL} ('${DISK_NAME}') first.
tl: Pakipasok muna ang ${DISK_LABEL} ('${DISK_NAME}').

note: Type: text Description
en: Due to dependencies between packages, drivers must be loaded in the correct order.
tl: Dahil sa mga dependensiya ng mga pakete, kinakailangang ipasok ang mga drivers sa tamang pagkakasunud-sunod.

note: Type: boolean Description
en: Load drivers from another removable media?
tl: Ipasok ang mga drivers mula sa iba pang removable media?

note: Type: boolean Description
en: To load additional drivers from another removable media, please insert the appropriate removable media, such as a driver floppy or USB stick before continuing.
tl: Kung kinakailangan ninyong magpasok ng mga driver mula sa iba removable media, ikasa ang wastong removable media tulad ng driver floppy or USB stick bago magpatuloy.

note: Type: select Description
en: Typical usage of this partition:
tl: Madalas na paggamit nitong partisyon:

note: Type: select Description
en: Please specify how the file system is going to be used, so that optimal file system parameters can be chosen for that use.
tl: Ibigay kung paano gagamitin ang file system na ito upang makapili ng akmang mga parameter para sa file system para sa paggamit na iyon.

note: Type: select Description
en: standard = standard parameters, news = one inode per 4KB block, largefile = one inode per megabyte, largefile4 = one inode per 4 megabytes.
tl: standard = karaniwang mga parameter, news = isang inode sa bawat 4KB na block, largefile = isang inode sa bawat megabyte, largefile4 = isang inode sa bawat 4 na megabyte.

note: Type: select Description
en: How to use this partition:
tl: Paano gamitin itong partisyon:

note: Type: select Description
en: Tool to use to generate boot initrd:
tl: Kasangkapang gagamitin sa pagbuo ng initramfs initrd:

note: Type: select Description
en: The list shows the available tools. If you are unsure which to select, you should select the default. If your system fails to boot, you can retry the installation using the other options.
tl: Nakalista ang mga magagamit na kasangkapan. Kung hindi kayo tiyak kung alin ang pipiliin, dapat niyong piliin ang default. Kung mabigo ang sistema ninyo sa pag-reboot, maaaring subukan muli ang pagluklok gamit ang ibang mga pagpipilian.

note: Type: text Description Release is a filename which should not be translated
en: Checking Release signature
tl: Sinusuri ang lagda ng talaksang Release

note: Type: select Description
en: The installer failed to access the mirror. This may be a problem with your network, or with the mirror. You can choose to retry the download, select a different mirror, or ignore the problem and continue without all the packages from this mirror.
tl: Bigo ang tagaluklok na ma-akses ang mirror. Maaaring may problema sa inyong network, o sa mirror. Maaaring subukan muli ang pagkuha, pumili ng ibang mirror, o huwag pansinin ang problema at magpatuloy na walang kukunin mula sa mirror na ito.

note: Type: text Description
en: Resume installation
tl: Tuluyin ang pagluklok

note: Type: text Description
en: Choose "Continue" to really exit the shell and resume the installation; any processes still running in the shell will be aborted.
tl: Piliin ang "Ituloy" upang umalis sa shell at tapusin ang pagluluklok; Ang anumang mga proceso na tumatakbo sa loob ng shell ay hihintuin.

note: Type: text Description Main menu item should not be more than 55 columns pkgsel is the module that installs packages by running tasksel to select "tasks". Please use "install *software*" and not "install *packages*" which is less adapted for non technical users
en: Select and install software
tl: Pumili at magluklok ng software

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used when pkgsel is launched, before it installs packages
en: Setting up...
tl: Naghahanda...

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used when running tasksel to allow selecting packages Tasksel will then display its own screens
en: Running tasksel...
tl: Pinapatakbo ang tasksel...

note: Type: text Description This appears in a progress bar when running pkgsel The text is used at the end of the installation phase while cleaning up pkgsel's stuff
en: Cleaning up...
tl: Nagliligpit...

note: Type: text Description Main menu item
en: Download debconf preconfiguration file
tl: Kunin ang debconf talaksang preconfiguration

note: Type: text Description Main menu item
en: Load debconf preconfiguration file
tl: Ipasok ang talaksang debconf preconfiguration

note: Type: select Choices
en: Do not use a root file system
tl: Huwag gumamit ng root file system

note: Type: select Description
en: Rescue operations
tl: Pagsasaklolo

note: Type: text Description Main menu item
en: Load installer components from an installer ISO
tl: Magpasok ng mga bahagi ng installer mula sa ISO ng installer

note: Type: error Description
en: Failed to mount the floppy
tl: Bigo ang pag-mount ng floppy

note: Type: error Description
en: Either the floppy device cannot be found, or a formatted floppy is not in the drive.
tl: Maaring hindi mahanap ang floppy drive, o walang nahanap na floppy sa drive.

note: Type: text Description :sl1:
en: Debian installer main menu
tl: Pangunahing menu ng Tagaluklok ng Debian

note: Type: select Description :sl1:
en: Choose the next step in the install process:
tl: Pumili ng susunod na hakbang sa pagluklok:

note: Type: text Description Main menu item The translation should not exceed 55 columns except for languages that are only supported in the graphical version of the installer :sl1:
en: Execute a shell
tl: Magpatakbo ng shell

note: Type: text Description Main menu item The translation should not exceed 55 columns except for languages that are only supported in the graphical version of the installer :sl1:
en: Abort the installation
tl: Hintuin ang pagluklok

note: Type: text Description base-installer progress bar item :sl1:
en: Registering modules...
tl: Tinatala ang mga module...

note: Type: text Description (Progress bar) title displayed when loading udebs TRANSLATORS : keep short :sl1:
en: Loading additional components
tl: Ipinapasok ang karagdagang mga bahagi

note: Type: text Description (Progress bar) TRANSLATORS : keep short :sl1:
en: Retrieving ${PACKAGE}
tl: Kinukuha ang ${PACKAGE}

note: Type: text Description (Progress bar) title displayed when configuring udebs TRANSLATORS : keep short :sl1:
en: Configuring ${PACKAGE}
tl: Isinasaayos ang ${PACKAGE}

note: Type: text Description This menu entry may be translated. However, translators are required to keep "Choose language" as an alternative separated by the "/" character Example (french): Choisir la langue/Choose language :sl1:
en: Choose language
tl: Pumili ng wika/Choose language

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Storing language...
tl: Iniimbak ang wika...

note: Type: title Description Displayed as dialog title during language selection :sl1:
en: Select a language
tl: Pumili ng wika

note: Type: title Description Displayed as dialog title during country selection :sl1:
en: Select your location
tl: Piliin ang inyong kinaroroonan

note: Type: title Description Displayed as dialog title during locale selection :sl1:
en: Configure locales
tl: Isaayos ang locale

note: Type: note Description :sl1:
en: Language selection no longer possible
tl: Hindi na maaaring pumili ng wika

note: Type: note Description :sl1:
en: At this point it is no longer possible to change the language for the installation, but you can still change the country or locale.
tl: Hindi na maaaring baguhin ang wika sa pagluklok, ngunit maaaring baguhin ang bansa at lokalisasiyon.

note: Type: note Description :sl1:
en: To select a different language you will need to abort this installation and reboot the installer.
tl: Kailangang ihinto ang pagluklok at i-boot ng muli ang tagaluklok upang pumili ng ibang wika.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Continue the installation in the selected language?
tl: Ituloy ang pagluklok sa napiling wika?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The translation of the installer is incomplete for the selected language.
tl: Hindi kumpleto ang pagkasalin ng tagaluklok sa wikang napili.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The translation of the installer is not fully complete for the selected language.
tl: Ang pagsalin ng tagaluklok sa wikang napili ay hindi kumpleto.

note: Type: text Description :sl1:
en: This means that there is a significant chance that some dialogs will be displayed in English instead.
tl: Malaki ang posibilidad na may mga diyalogo na ipapakita sa Ingles.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you do anything other than a purely default installation, there is a real chance that some dialogs will be displayed in English instead.
tl: Kung may iba kayong gagawin bukod sa pagluklok na panay default ang sagot, malaki ang tsansa na may mga diyalogo na ipapakita sa Ingles.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you continue the installation in the selected language, most dialogs should be displayed correctly but - especially if you use the more advanced options of the installer - some may be displayed in English instead.
tl: Kung ipapagpatuloy niyo ang pagluklok sa napiling wika, karamihan sa mga diyalogo ay makikita ng wasto ngunit - lalo na kung gamitin ang mas-advans na mga opsiyon ng tagaluklok - may mga ilan na ipapakita sa Ingles.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you continue the installation in the selected language, dialogs should normally be displayed correctly but - especially if you use the more advanced options of the installer - there is a slight chance some may be displayed in English instead.
tl: Kung ipapagpatuloy niyo ang pagluklok sa napiling wika, ang mga diyalogo ay maipapakita ng wasto ngunit - lalo na kung gamitin ang mas-advans na opsiyon ng tagaluklok - may tsansa na Ingles ang ipapakita.

note: Type: text Description :sl1:
en: The chance that you will actually encounter a dialog that is not translated into the selected language is extremely small, but it cannot be ruled out completely.
tl: Ang tsansa na makakakita kayo ng diyalogo na hindi naisalin sa napiling wika ay napakaliit, ngunit hindi ito imposible.

note: Type: text Description :sl1:
en: Unless you have a good understanding of the alternative language, it is recommended to either select a different language or abort the installation.
tl: Kung hindi niyo labis na naintindihan ang alternatibong wika, rekomendado na pumili ng ibang wika o ihinto ang pagluklok.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you choose not to continue, you will be given the option of selecting a different language, or you can abort the installation.
tl: Kung piliin niyong hindi magpatuloy, bibigyan kayo ng opsiyon na pumili ng ibang wika, o maaari ninyong ihinto ang pagluklok.

note: Type: select Choices "other", here, is added to the list of countries that will be displayed for users to choose among them For instance, choosing "Italian" will show: Italy, Switzerland, other :sl1:
en: other
tl: iba pa

note: Type: text Description :sl1:
en: Country, territory or area:
tl: Bansa, teritoryo o lugar:

note: Type: text Description :sl1:
en: Continent or region:
tl: Kontinente o rehiyon:

note: Type: text Description :sl1:
en: The selected location will be used to set your time zone and also for example to help select the system locale. Normally this should be the country where you live.
tl: Ang napiling lugar ang gagamitin upang itakda ang inyong time zone at upang piliin ang inyong lokal para sa sistema. Pangkaraniwan na bansa ito kung saan kayo naninirahan.

note: Type: text Description :sl1:
en: This is a shortlist of locations based on the language you selected. Choose "other" if your location is not listed.
tl: Maikling talaan ng mga lugar batay sa wikang napili ninyo. Piliin ang "Iba" kung wala ang inyong kinaroroonan sa listahan.

note: Type: text Description :sl1:
en: Select the continent or region to which your location belongs.
tl: Ang kontinente o rehiyon kung nasaan ang inyong bansa.

note: Type: text Description '%s' will be replaced with the name of the currently selected continent/region :sl1:
en: Listed are locations for: %s. Use the <Go Back> option to select a different continent or region if your location is not listed.
tl: Nakatala ang mga lugar para sa: %s. Gamitin ang <Bumalik> na opsyon upang pumili ng ibang kontinente o rehiyon kung wala ang inyong kinaroroonan.

note: Type: select Description :sl1:
en: Country to base default locale settings on:
tl: Bansa na batayan ng pagkakaayos ng locale:

note: Type: text Description :sl1:
en: There is no locale defined for the combination of language and country you have selected. You can now select your preference from the locales available for the selected language. The locale that will be used is listed in the second column.
tl: Walang locale na gawa na para sa napili mong wika at bansa. Maaaring piliin ang inyong kagustuhan mula sa mga locale para sa napili ninyong wika. Ang locale na gagamitin ay nakatala sa pangalawang kolum.

note: Type: text Description :sl1:
en: There are multiple locales defined for the language you have selected. You can now select your preference from those locales. The locale that will be used is listed in the second column.
tl: May ilang mga locale para sa wikang napili ninyo. Maaari ninyong piliin ang gusto ninyo sa mga locale na ito. Ang locale na gagamitin ay ang nasa pangalawang kolum.

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting hardware to find CD-ROM drives
tl: Naghahanap ng mga CD-ROM drive

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning CD-ROM
tl: Sinisiyasat ang CD-ROM

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning ${DIR}...
tl: Sinisiyasat ang ${DIR}...

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Unmounting and ejecting CD-ROM...
tl: Ina-unmount at iluluwa ang CD-ROM...

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting network hardware
tl: Hinahanap ang network hardware

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Detect network hardware
tl: Hanapin ang network hardware

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Detect disks
tl: Hanapin ang mga disk

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting disks and all other hardware
tl: Hinahanap ang mga disk at iba pang hardware

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting hardware, please wait...
tl: Tinitignan ang hardware, maghintay lamang...

note: Type: text Description :sl1:
en: Loading module '${MODULE}' for '${CARDNAME}'...
tl: Pinapasok ang module '${MODULE}' para sa '${CARDNAME}'...

note: Type: text Description :sl1:
en: Starting PC card services...
tl: Pinapaandar ang mga PC card services...

note: Type: text Description :sl1:
en: Waiting for hardware initialization...
tl: Naghihintay para sa hardawre initialization...

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking for firmware...
tl: Sinusuri para sa firmware...

note: Type: string Description :sl1:
en: The domain name is the part of your Internet address to the right of your host name.  It is often something that ends in .com, .net, .edu, or .org.  If you are setting up a home network, you can make something up, but make sure you use the same domain name on all your computers.
tl: Ang domain name ay bahagi ng inyong Internet address sa kanan ng inyong host name. Kadalasan itong nagtatapos sa .com, .net, .edu, .org o .ph. Kung kayo ay nagtatayo ng pambahay na network, maaari kayong gumawa ng domain name na gagamitin ninyo sa lahat ng kompyuter niyo sa bahay.

note: Type: string Description :sl1:
en: The name servers are used to look up host names on the network. Please enter the IP addresses (not host names) of up to 3 name servers, separated by spaces. Do not use commas. The first name server in the list will be the first to be queried. If you don't want to use any name server, just leave this field blank.
tl: Ang mga name server ay ginagamit upang malaman ang mga pangalan ng mga makina sa network. Ibigay ang mga IP address (hindi pangalan ng makina) ng hanggang 3 mga name server, hiwalay ng mga puwang. Huwag gumamit ng komma. Ang unang name server sa listahan ay siyang unang tatanungin. Kung ayaw niyong gumamit ng alinmang name server, iwanan ang puwang na ito na blanko.

note: Type: select Description :sl1:
en: Primary network interface:
tl: Pangunahing network interface:

note: Type: select Description :sl1:
en: Your system has multiple network interfaces. Choose the one to use as the primary network interface during the installation. If possible, the first connected network interface found has been selected.
tl: Ang inyong makina ay may ilang mga network interface. Piliin ang isa na gagamitin bilang pangunahing network interface para sa pagluklok. Kung maaari, ang unang network interface na nakakabit at nakita ay napili na.

note: Type: string Description :sl2: :sl1:
en: Wireless ESSID for ${iface}:
tl: Wireless ESSID para sa ${iface}:

note: Type: string Description :sl1:
en: Attempting to find an available wireless network failed.
tl: Bigo sa paghanap ng magagamit na wireless network.

note: Type: text Description :sl2: :sl1:
en: This may take some time.
tl: Maaaring magtagal ito.

note: Type: string Description :sl1:
en: Hostname:
tl: Hostname (pangalan):

note: Type: string Description :sl1:
en: Please enter the hostname for this system.
tl: Magbigay ng hostname (pangalan) para sa makinang ito.

note: Type: string Description :sl1:
en: The hostname is a single word that identifies your system to the network. If you don't know what your hostname should be, consult your network administrator. If you are setting up your own home network, you can make something up here.
tl: Ang hostname (pangalan) ay isang salita na nagpapakilala ng inyong makina sa network. Kung hindi ninyo alam kung anong hostname (pangalan) na nararapat sa makina niyo, kumonsulta sa inyong network administrator. Kung kayo ay nagtatayo ng sarili ninyong network, maaaring magimbento ng hostname (pangalan) dito.

note: Type: text Description base-installer progress bar item :sl1:
en: Storing network settings...
tl: Iniimbak ang pagkaayos ng network ...

note: Type: text Description Item in the main menu to select this package :sl1:
en: Configure the network
tl: Isaayos ang network

note: Type: string Description :sl1:
en: You may need to supply a DHCP host name. If you are using a cable modem, you might need to specify an account number here.
tl: Maaaring mangailangan na magbigay kayo ng pangalan para sa DHCP. Kung gumagamit kayo ng cable modem, maaaring ibigay ang account number o pangalan dito.

note: Type: string Description :sl1:
en: Most other users can just leave this blank.
tl: Maaaring iwanang blanko ng karamihan ng gumagamit nito.

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring the network with DHCP
tl: Isinasaayos ang network gamit ang DHCP

note: Type: text Description :sl1:
en: Network autoconfiguration has succeeded
tl: Tagumpay ang pagsasaayos ng network

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Retry network autoconfiguration
tl: Subukan muli ang pagsasaayos ng network

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Retry network autoconfiguration with a DHCP hostname
tl: Subukan muli ang pagsasaayos ng sarili ang network na may DHCP hostname (pangalan)

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Configure network manually
tl: Isaayos ang network ng mano-mano

note: Type: select Choices :sl1: Note to translators : Please keep your translation below a 65 columns limit (which means 65 characters in single-byte languages)
en: Do not configure the network at this time
tl: Huwag isaayos ang network sa ngayon

note: Type: select Description :sl1:
en: Network configuration method:
tl: Paraan ng pagsaayos ng network:

note: Type: select Description :sl1:
en: From here you can choose to retry DHCP network autoconfiguration (which may succeed if your DHCP server takes a long time to respond) or to configure the network manually. Some DHCP servers require a DHCP hostname to be sent by the client, so you can also choose to retry DHCP network autoconfiguration with a hostname that you provide.
tl: Mula dito ay maaari ninyong piliin na subukan muli ang pagsasaayos na sarili ng network gamit ang DHCP (maaaring magtagumpay ito kung matagal sumagot ang DHCP server ninyo) o isaayos ang network mano-mano. May ilang mga DHCP server na nangangailangan ng DHCP hostname (pangalan) na ipadala ng client, kaya maaari din ninyong piliin na subukan ang pagsasaayos na sarili ng DHCP network na gamit ang hostname (pangalan) na bigay ninyo.

note: Type: note Description :sl1:
en: Network autoconfiguration failed
tl: Bigo ang pagsasaayos ng sarili ng network

note: Type: note Description :sl1:
en: Your network is probably not using the DHCP protocol. Alternatively, the DHCP server may be slow or some network hardware is not working properly.
tl: Maaring hindi gumagamit ang inyong network ng DHCP protocol. Maaari din na mabagal sumagot ang DHCP server ninyo o kaya ay may hindi gumagana na network hardware.

note: Type: text Description :sl1:
en: Reconfigure the wireless network
tl: Isaayos muli ang wireless network

note: Type: string Description :sl1:
en: The netmask is used to determine which machines are local to your network.  Consult your network administrator if you do not know the value.  The netmask should be entered as four numbers separated by periods.
tl: Ang netmask ay ginagamit upang malaman kung anong mga makina ay local sa inyong network.  Kausapin ang inyong network administrator kung hindi niyo alam ang halaga nito.  Ang netmask ay pinapasok bilang apat na numero na hiwalay ng tuldok.

note: Type: string Description :sl1:
en: The gateway is an IP address (four numbers separated by periods) that indicates the gateway router, also known as the default router.  All traffic that goes outside your LAN (for instance, to the Internet) is sent through this router.  In rare circumstances, you may have no router; in that case, you can leave this blank.  If you don't know the proper answer to this question, consult your network administrator.
tl: Ang gateway ay IP address (apat na numero na hiwalay ng mga tuldok) na nagpapakilala ng gateway router, na siyang kinikilala din sa katagang default router.  Lahat ng traffic na dumadaan palabas ng inyong LAN (halimbawa, patungong Internet) ay pinapadala sa pamamagitan nitong router.  May mga pagkakataaon na wala kayong router;  kung ganoon, maaari ninyong iwanang blanko itong puwang na ito.  Kung hindi niyo alam ang tamang sagot sa tanong na ito, kausapin ang inyong network administrator.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Is this information correct?
tl: Tama ba ang mga impormasyon na mga ito?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Currently configured network parameters:
tl: Halaga ng pagkakaayos ng network ngayon:

note: Type: text Description Item in the main menu to select this package :sl1:
en: Configure a network using static addressing
tl: Isaayos ang network sa pamamagitan ng static address

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking the Debian archive mirror
tl: Sinusuri ang arkibo ng Debian mirror

note: Type: text Description :sl1:
en: Downloading Release files...
tl: Kinukuha ang talaksang Release...

note: Type: text Description main-menu :sl1:
en: Choose a mirror of the Debian archive
tl: Pumili ng mirror ng arkibo ng Debian

note: Type: select Default Translators, you should put here the ISO 3166 code of a country which you know hosts at least one Debian HTTP mirror. Please check that the country really has a Debian HTTP mirror before putting a random value here First check that the country you mention here is listed in http:
en: US[ Default value for http]
tl: US

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Debian archive mirror country:
tl: Bansa ng mirror ng arkibo ng Debian:

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: The goal is to find a mirror of the Debian archive that is close to you on the network -- be aware that nearby countries, or even your own, may not be the best choice.
tl: Ang layunin ay makahanap ng mirror ng arkibo ng Debian na malapit sa sariling network -- dapat mabatid na ang kalapit na bansa o maging ang sariling bansa ay maaaring hindi ang pinakamainam na piliin.

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Please select a Debian archive mirror. You should use a mirror in your country or region if you do not know which mirror has the best Internet connection to you.
tl: Piliin ang Debian archive mirror. Dapat gamitin ang mirror na nasa inyong bansa o lugar kung hindi niyo alam kung aling mirror ang maganda ang koneksyon mula sa Internet sa inyo.

note: Type: select Description :sl1: :sl2:
en: Usually, ftp.<your country code>.debian.org is a good choice.
tl: Madalas, ftp.<kodigo ng inyong bansa>.debian.org ay magandang piliin.

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: Please enter the hostname of the mirror from which Debian will be downloaded.
tl: Ibigay ang hostname (pangalan) ng mirror kung saan kukunin ang Debian.

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: An alternate port can be specified using the standard [hostname]:[port] format.
tl: Maaaring magtakda ng kahalip na pwerta gamit ang anyong [hostname]:[pwerta].

note: Type: string Description :sl1:
en: HTTP proxy information (blank for none):
tl: Impormasyon tungkol sa katuwang sa HTTP (blanko kung wala):

note: Type: string Description :sl1:
en: If you need to use a HTTP proxy to access the outside world, enter the proxy information here. Otherwise, leave this blank.
tl: Kung kinakailangan gumamit ng katuwang sa HTTP upang maabot ang mundo sa labas, ibigay ang inpormasyon tungkol sa katuwang dito. Kung hindi, iwanan itong blanko.

note: Type: string Description :sl1: :sl2:
en: The proxy information should be given in the standard form of "http://[[user][:pass]@]host[:port]/".
tl: Ang impormasyon tungkol sa katuwang ay dapat ibigay sa anyong "http://[[user][:pass]@]host[:port]/"

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: select Choices These are choices of actions so this is, at least in English, an infinitive form :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (cdebconf)  #-#-#-#-# Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl
en: Cancel
tl: Kanselahin

note: Type: text Description :sl1:
en: Starting up the partitioner
tl: Inuumpisahan ang pang-partisyon

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: text Description :sl1: :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-auto)  #-#-#-#-#
en: Please wait...
tl: Maghintay ng sandali...

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning disks...
tl: Nagtatanaw ng mga disk...

note: Type: text Description :sl1:
en: Detecting file systems...
tl: Hinahanap ang mga file system...

note: Type: select Description :sl1:
en: This is an overview of your currently configured partitions and mount points. Select a partition to modify its settings (file system, mount point, etc.), a free space to create partitions, or a device to initialize its partition table.
tl: Ito ay tanaw ng kasalukuyang pagkaayos ng mga partisyon at mga mount point ninyo. Pumili ng partisyon upang baguhin ang mga setting nito (file system, mount point, atbp.), ng free space upang bumuo ng partisyon, o ng device upang mag-initialise ng partisyon teybol.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Write the changes to disks?
tl: Isulat ang mga pagbabago sa mga disk?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If you continue, the changes listed below will be written to the disks. Otherwise, you will be able to make further changes manually.
tl: Kung inyong ipagpatuloy, masusulat sa mga disk ang mga pagbabagong nakatala sa ibaba. Sa ibang pagkakataon, maaari kayong gumawa ng mga pagbabago na mano-mano.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: WARNING: This will destroy all data on any partitions you have removed as well as on the partitions that are going to be formatted.
tl: BABALA: Buburahin ng hakbang na ito ang lahat ng datos sa partisyon na tatanggalin pati na rin ang mga partisyon na i-fo-format.

note: Type: text Description :sl1:
en: Partitions formatting
tl: Pag-format ng mga partisyon

note: Type: text Description :sl1:
en: Processing...
tl: Nagpoproseso...

note: Type: text Description :sl1:
en: Finish partitioning and write changes to disk
tl: Tapusin ang pagayos ng partisyon at isulat ang pagbabago sa disk

note: Type: text Description :sl1:
en: Undo changes to partitions
tl: Bawiin ang pagbabago sa mga partisyon

note: Type: text Description For example ATA1 (ad0) :sl1:
en: ATA%s (%s)
tl: DASD %s (%s)

note: Type: text Description For example ATA1, partition #5 (ad0s5) :sl1:
en: ATA%s, partition #%s (%s)
tl: IDE%s slave, partisyon #%s (%s)

note: Type: text Description For example IDE1 master, partition #5 (hdc5) :sl1:
en: IDE%s master, partition #%s (%s)
tl: IDE%s master, partisyon #%s (%s)

note: Type: text Description For example IDE2 slave, partition #5 (hdf5) :sl1:
en: IDE%s slave, partition #%s (%s)
tl: IDE%s slave, partisyon #%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s (%s,%s,%s), partition #%s (%s)
tl: SCSI%s (%s,%s,%s), partisyon #%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s (%s)
tl: DASD %s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: SCSI%s, partition #%s (%s)
tl: SCSI%s (%s,%s,%s), partisyon #%s (%s)

note: Type: text Description :sl1:
en: Cancel this menu
tl: Kanselahin ang menu na ito

note: Type: text Description Main menu entry :sl1:
en: Partition disks
tl: Hatiin ang mga disk

note: Type: text Description :sl1:
en: Computing the new partitions...
tl: Tinatantiya ang mga bagong mga partisyon...

note: Type: select Description :sl1:
en: Partitioning method:
tl: Paraan ng pag-partisyon:

note: Type: select Description :sl1:
en: The installer can guide you through partitioning a disk (using different standard schemes) or, if you prefer, you can do it manually. With guided partitioning you will still have a chance later to review and customise the results.
tl: Ang tagaluklok na ito ay maaaring magbigay gabay sa inyo sa pagpartisyon ng disk (gamit ang iba't ibang mga iskema), o kung inyong nais, maaari ninyong gawin ito ng mano-mano. Kung piliin niyong gamitin ang pangpartisyon na may gabay, mayroon pa rin kayong pagkakataon na kilatisin at baguhin ang kalalabasan.

note: Type: select Description :sl1:
en: If you choose guided partitioning for an entire disk, you will next be asked which disk should be used.
tl: Kung piliin ninyo ang pag-partisyon na may gabay para sa buong disk, kayo ay tatanungin kung anong disk ang gagamitin.

note: Type: select Description :sl1:
en: Partitioning scheme:
tl: Balak na pag-partisyon:

note: Type: select Description :sl1: "Selected for partitioning" can be either an entire disk of "the largest continuous free space" on an existing disk TRANSLATORS, please take care to choose something appropriate for both It is followed by a variable giving the chosen disk, hence the colon at the end of
en: Selected for partitioning:
tl: Napili na ipapartisyon:

note: Type: select Description :sl1:
en: The disk can be partitioned using one of several different schemes. If you are unsure, choose the first one.
tl: Ang disk ay maaaring i-partisyon gamit ang isa sa ilang mga paraan. Kung hindi kayo nakakatiyak, piliin ang una.

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided partitioning
tl: Pag-partisyon na may gabay

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use the largest continuous free space
tl: May gabay - gamitin ang pinakamalaking malayang puwang na magkarugtong

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use entire disk
tl: May gabay - gamitin ang buong disk

note: Type: select Description :sl1:
en: Select disk to partition:
tl: Piliin ang disk na ipapartisyon:

note: Type: select Description :sl1:
en: Note that all data on the disk you select will be erased, but not before you have confirmed that you really want to make the changes.
tl: Unawain na mabubura ang lahat ng datos sa disk na pipiliin ninyo, ngunit hindi ito gagawin hangga't hindi pa natitiyak na nais ninyong gawin ito.

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters This is a method for partioning - as in guided (automatic) versus manual
en: Manual
tl: Mano-mano

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Automatically partition the free space
tl: Ipartisyon ang free space ng awtomatiko

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: All files in one partition (recommended for new users)
tl: Lahat ng mga talaksan sa iisang partisyon (mungkahi ito sa baguhan)

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Separate /home partition
tl: Ihiwalay ang partisyon na /home

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Separate /home, /var, and /tmp partitions
tl: Ihiwalay na partisyon ng /home, /var, at /tmp

note: Type: text Description short variant of `do not use the partition' :sl1:
en: unused
tl: hindi gamit

note: Type: text Description short variant of `format the partition' :sl1:
en: format
tl: iformat

note: Type: text Description short variant of `keep and use the existing data' :sl1:
en: keep
tl: ipanatili

note: Type: text Description :sl1:
en: Computing the new state of the partition table...
tl: Tinatantiya ang bagong estado ng partisyon teybol...

note: Type: select Choices :sl1:
en: Beginning
tl: Umpisa

note: Type: select Choices :sl1:
en: End
tl: Dulo

note: Type: select Description :sl1:
en: Location for the new partition:
tl: Lokasyon ng bagong partisyon:

note: Type: select Description :sl1:
en: Please choose whether you want the new partition to be created at the beginning or at the end of the available space.
tl: Piliin kung nais niyong gawin ang bagong partisyon sa umpisa o sa dulo ng magagamit na puwang.

note: Type: select Choices :sl1:
en: Primary
tl: Pangunahin

note: Type: select Choices :sl1:
en: Logical
tl: Lohikal

note: Type: select Description :sl1:
en: Type for the new partition:
tl: Uri ng bagong partisyon:

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking the ${TYPE} file system in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
tl: Sinusuri ang file system na ${TYPE} sa partisyon #${PARTITION} ng ${DEVICE}...

note: Type: text Description :sl1:
en: Checking the swap space in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
tl: Sinusuri ang swap space sa partisyon #${PARTITION} ng ${DEVICE}...

note: Type: text Description :sl1:
en: Creating ${TYPE} file system in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
tl: Binubuo ang file system na ${TYPE} sa partisyon #${PARTITION} ng ${DEVICE}...

note: Type: text Description :sl1:
en: Creating ${TYPE} file system for ${MOUNT_POINT} in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
tl: Binubuo ang file system na ${TYPE} para sa ${MOUNT_POINT} sa partisyon #${PARTITION} ng ${DEVICE}...

note: Type: text Description :sl1:
en: Formatting swap space in partition #${PARTITION} of ${DEVICE}...
tl: Fino-format ang swap space sa partisyon #${PARTITION} ng ${DEVICE}...

note: Type: note Description :sl1: Type: text
en: Help on partitioning
tl: Payo sa pag-partisyon

note: Type: note Description :sl1:
en: Partitioning a hard drive consists of dividing it to create the space needed to install your new system.  You need to choose which partition(s) will be used for the installation.
tl: Ang pag-partisyon ng hard drive ay ang paghahati nito upang bumuo ng mga puwang na kailangan upang maluklok ang inyong bagong sistema.  Kailangan niyong pumili kung aling (mga) partisyon ang gagamitin sa pagluklok.

note: Type: note Description :sl1:
en: Select a free space to create partitions in it.
tl: Pumili ng free space upang bumuo ng mga partisyon dito.

note: Type: note Description :sl1:
en: Select a device to remove all partitions in it and create a new empty partition table.
tl: Pumili ng device upang tanggalin ang nilal

note: Type: note Description :sl1:
en: Select a partition to remove it or to specify how it should be used. At a bare minimum, you need one partition to contain the root of the file system (whose mount point is /).  Most people also feel that a separate swap partition is a necessity.  "Swap" is scratch space for an operating system, which allows the system to use disk storage as "virtual memory".
tl: Pumili ng partisyon upang tanggalin ito o upang itakda kung paano ito gagamitin. Kinakailangan ng hindi kukulang sa isang partisyon na maglalaman ng root ng file system (na ang kanyang mount point ay /). Marami ang hinihikayat na kailangan ang hiwalay na partisyon para sa swap. Ang "swap" ay puwang na ginagamit ng operating system bilang scratch, na nagagamit ng sistema ang disk storage bilang "virtual memory".

note: Type: note Description :sl1:
en: When the partition is already formatted you may choose to keep and use the existing data in the partition.  Partitions that will be used in this way are marked with "${KEEP}" in the main partitioning menu.
tl: Kapag naka-format na ang partisyon, maaari niyong piliin na ipanatili at gamitin ang mga datos sa partisyon. Ang mga partisyon na gagamitin sa ganitong paraan ay markado ng "${KEEP}" sa pangunahing menu ng pag-partisyon.

note: Type: note Description :sl1:
en: In general you will want to format the partition with a newly created file system.  NOTE: all data in the partition will be irreversibly deleted.  If you decide to format a partition that is already formatted, it will be marked with "${DESTROY}" in the main partitioning menu.  Otherwise it will be marked with "${FORMAT}".
tl: Karaniwan na hinahanda ang isang partisyon sa pamamagitan ng pag-format nito gamit ang isang file system.  PAUNAWA: lahat ng datos sa partisyon ay mabubura ng tuluyan.  Kung magpasiya kayong i-format ang isang partisyon na naka-format na, ito ay mamarkahan ng "${DESTROY}" sa punong menu ng pag-partisyon.  Kung hindi, ito ay mamarkahan ng "${FORMAT}".

note: Type: text Description :sl1:
en: In order to start your new system, a so called boot loader is used.  It can be installed either in the master boot record of the first hard disk, or in a partition.  When the boot loader is installed in a partition, you must set the bootable flag for it. Such a partition will be marked with "${BOOTABLE}" in the main partitioning menu.
tl: Upang mapaandar ang bago niyong sistemang Debian, may boot loader na ginagamit.  Ito ay nilalagay sa master boot record ng unang hard disk, o sa isang partisyon.  Kailangan niyong i-set ang bootable flag ng partisyon na iyon.  Ang partisyon na ganito ay markado na "${BOOTABLE}" sa punong menu ng pag-partisyon.

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Saving the time zone...
tl: Iniimbak ang zonang orasan...

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Configure the clock
tl: Isaayos ang orasan

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Is the system clock set to UTC?
tl: Nakasaayos ba sa UTC ang inyong orasan?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: System clocks are generally set to Coordinated Universal Time (UTC). The operating system uses your time zone to convert system time into local time. This is recommended unless you also use another operating system that expects the clock to be set to local time.
tl: Ang orasan ng makina ay madalas na tinatakda sa Coordinated Universal Time (UTC). Ginagamit ng operating system ang inyong zonang orasan upang isalin ang oras ng sistema sa lokal na oras. Ito ay rekomendado maliban kung gumagamit din kayo ng ibang operating system na tinatakda ang orasan sa lokal na oras.

note: Type: text Description progress bar item :sl1:
en: Configuring clock settings...
tl: Isinasaayos ang orasan...

note: Type: text Description :sl1:
en: Setting up the clock
tl: Isinasaayos ang orasan

note: Type: text Description progress bar item :sl1:
en: Getting the time from a network time server...
tl: Kinukuha ang oras mula sa orasan sa network...

note: Type: text Description progress bar item :sl1:
en: Setting the hardware clock...
tl: Isinasaayos ang orasan sa hardware...

note: Type: text Description :sl1:
en: Preparing to install the base system...
tl: Naghahanda na iluklok ang batayang sistema...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing the base system
tl: Iniluluklok ang base system

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: text Description :sl1: #-#-#-#-#  templates.pot (apt-setup)  #-#-#-#-# :sl2: #-#-#-#-#  templates.pot (pkgsel)  #-#-#-#-# #-#-#-#-#  templates.pot (finish-install)  #-#-#-#-#
en: Running ${SCRIPT}...
tl: Pinapatakbo ang ${SCRIPT}...

note: Type: text Description :sl1:
en: Setting up the base system...
tl: Inaayos ang base system...

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring APT sources...
tl: Isinasaayos ang mga pagkukunan ng APT...

note: Type: text Description :sl1:
en: Updating the list of available packages...
tl: Sinasariwa ang talaan ng mga pakete na makukuha...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing extra packages...
tl: Nagluluklok ng mga pakete na extra...

note: Type: text Description SUBST0 is a package name :sl1:
en: Installing extra packages - retrieving and installing ${SUBST0}...
tl: Nagluluklok ng mga pakete na ekstra - kinukuha at nagluluklok ng ${SUBST0}...

note: Type: text Description Item in the main menu to select this package TRANSLATORS: <65 columns :sl1:
en: Install the base system
tl: Iluklok ang base system

note: Type: text Description :sl1: Release is a filename which should not be translated
en: Retrieving Release file
tl: Kinukuha ang talaksang Release

note: Type: text Description :sl1: Release is a filename which should not be translated
en: Retrieving Release file signature
tl: Kinukuha ang lagda ng talaksang Release

note: Type: text Description :sl1: "packages" here can be translated
en: Finding package sizes
tl: Hinahanap ang laki ng mga pakete

note: Type: text Description :sl1: Packages is a filename which should not be translated
en: Retrieving Packages files
tl: Kinukuha ang mga talaksan ng Packages

note: Type: text Description :sl1: Packages is a filename which should not be translated
en: Retrieving Packages file
tl: Kinukuha ang mga talaksan ng Packages

note: Type: text Description :sl1: "packages" here can be translated
en: Retrieving packages
tl: Kinukuha ang mga pakete

note: Type: text Description :sl1: "packages" here can be translated
en: Extracting packages
tl: Binubuksan ang mga pakete

note: Type: text Description :sl1: Core packages are packages that are part of the Debian base system The "core" packages are indeed packages that are specifically recorded as part of the base system. Other packages may be installed on the base system because of dependency resolution
en: Installing core packages
tl: Iniluluklok ang mga pakete ng core...

note: Type: text Description :sl1: Required packages are packages which installation is triggered by the dependency chain of core packages In short, they are "required" because at least one of the packages from the core packages depends on them
en: Unpacking required packages
tl: Binubuklat ang mga kailangan na mga pakete...

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring required packages
tl: Isinasaayos ang mga kailangang mga pakete...

note: Type: text Description :sl1: The base system is the minimal Debian system See http://www.debian.org/doc/debian-policy/ch-binary.html#s3.7
en: Unpacking the base system
tl: Binubuklat ang base system

note: Type: text Description :sl1: The base system is the minimal Debian system See http://www.debian.org/doc/debian-policy/ch-binary.html#s3.7
en: Configuring the base system
tl: Isinasaayos ang base system

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Validating ${SUBST0}...
tl: Sinusuri ${SUBST0}...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Retrieving ${SUBST0}...
tl: Kinukuha ${SUBST0}...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Extracting ${SUBST0}...
tl: Binubuksan ${SUBST0}...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Unpacking ${SUBST0}...
tl: Binubuklat ang ${SUBST0}...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Configuring ${SUBST0}...
tl: Isinasaayos ang ${SUBST0}...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a gpg key id Release is a filename which should not be translated
en: Valid Release signature (key id ${SUBST0})
tl: Tanggap na lagda ng talaksang Release (key id ${SUBST0})

note: Type: text Description :sl1:
en: Resolving dependencies of base packages...
tl: Pinagiisipan ang dependensiya ng mga paketeng batayan...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a list of packages
en: Found additional base dependencies: ${SUBST0}
tl: May nahanap na karagdagang dependensiyang batayan: ${SUBST0}

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a list of packages
en: Found additional required dependencies: ${SUBST0}
tl: May nahanap na karagdagang dependensiyang kinakailangan: ${SUBST0}

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a list of packages
en: Found packages in base already in required: ${SUBST0}
tl: May nahanap na mga paketeng batayan na nasa kinakailangan: ${SUBST0}

note: Type: text Description :sl1:
en: Resolving dependencies of required packages...
tl: Inaayos ang dependensiya ng mga kinakailangan na mga pakete...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is an archive component (main, etc) SUBST1 is a mirror
en: Checking component ${SUBST0} on ${SUBST1}...
tl: Sinusuri ang bahaging ${SUBST0} na nasa ${SUBST1}...

note: Type: text Description :sl1: Core packages are packages that are part of the Debian base system The "core" packages are indeed packages that are specifically recorded as part of the base system. Other packages may be installed on the base system because of dependency resolution
en: Installing core packages...
tl: Nagluluklok ng mga pakete ng core...

note: Type: text Description :sl1: Required packages are packages which installation is triggered by the dependency chain of core packages In short, they are "required" because at least one of the packages from the core packages depends on them
en: Unpacking required packages...
tl: Binubuklat ang mga kailangan na mga pakete...

note: Type: text Description :sl1: Required packages are packages which installation is triggered by the dependency chain of core packages In short, they are "required" because at least one of the packages from the core packages depends on them
en: Configuring required packages...
tl: Isinasaayos ang mga kailangang mga pakete...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing base packages...
tl: Nagluluklok ng mga pakete na base...

note: Type: text Description :sl1:
en: Unpacking the base system...
tl: Binubuklat ang base system...

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring the base system...
tl: Isinasaayos ang base system

note: Type: text Description :sl1:
en: Base system installed successfully.
tl: Tagumpay ang pagluklok ng base system.

note: Type: text Description :sl1:
en: Selecting the kernel to install...
tl: Pinipili ang kernel na iinstall...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing the kernel...
tl: Nagluluklok ng kernel...

note: Type: text Description :sl1: SUBST0 is a package name
en: Installing the kernel - retrieving and installing ${SUBST0}...
tl: Nagluluklok ng kernel - kinukuha at nagluluklok ng ${SUBST0}...

note: Type: text Description Main menu item MUST be kept below 55 characters/columns :sl1:
en: Configure the package manager
tl: Isaayos ang tagapamahala ng pakete

note: Type: text Description Translators, "apt" is the program name so please do NOT translate it :sl1:
en: Configuring apt
tl: Isinasaayos ang apt

note: Type: multiselect Choices SEC_HOST is a host name (e.g. security.debian.org) Translators: the *entire* string should be under 55 columns including host name. In short, KEEP THIS SHORT and, yes, that's tricky :sl1:
en: security updates (from ${SEC_HOST})
tl: security updates (galing sa ${SEC_HOST})

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Services to use:
tl: Mga serbissyo na gamitin:

note: Type: multiselect Description :sl1:
en: Security updates help to keep your system secured against attacks. Enabling this service is strongly recommended.
tl: Tumutulong ang mga security updates na pantiliin ligtas ang inyong systema laban sa mga pag-ataki.  Minumungkahi ang paggamit nito.

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning the CD-ROM...
tl: Sinisiyasat ang CD-ROM...

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Scan another CD or DVD?
tl: Basahin ang isa pang CD o DVD?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Your installation CD or DVD has been scanned; its label is:
tl: Nabasa ang CD o DVD ng tagaluklok; ang pangalan nito ay:

note: Type: boolean Description :sl1:
en: You now have the option to scan additional CDs or DVDs for use by the package manager (apt). Normally these should be from the same set as the installation CD/DVD. If you do not have any additional CDs or DVDs available, this step can just be skipped.
tl: Maari na kayong magbasa ng karagdagang CD o DVD na gagamitin ng tagapamahala ng mga pakete (apt). Karaniwang magkasama sa isang set ng CD/DVD ng tagaluklok. Kung walang ibang mga CD o DVD, maaaring laktawan ang hakbang na ito.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If you wish to scan another CD or DVD, please insert it now.
tl: Kung nais ninyong magbasa ng iba pang CD o DVD, ikasa ito ngayon din.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The CD or DVD with the following label has been scanned:
tl: Ang CD o DVD na binasa ay may pangalan na:

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The CD or DVD with the following label has already been scanned:
tl: Nabasa na ang CD o DVD na may pangalang:

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Please replace it now if you wish to scan another CD or DVD.
tl: Palitan ngayon kung nais niyong magbasa ng panibagong CD o DVD.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: An attempt to configure apt to install additional packages from the CD/DVD failed.
tl: Sawi ang pagsubok na isaayos ang apt na magluklok ng karagdagang mga pakete mula sa CD/DVD.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Please check that the CD/DVD has been inserted correctly.
tl: Pakisiguro na tama ang pagkasaksak ng CD/DVD.

note: Type: text Description :sl1: This template uses the same text as used in the package apt for apt-cdrom Do not translate "/cdrom/" (the mount point)
en: Media change
tl: Pagpalit ng media

note: Type: text Description :sl1: This template uses the same text as used in the package apt for apt-cdrom Do not translate "/cdrom/" (the mount point)
en: /cdrom/:Please insert the disc labeled: '${LABEL}' in the drive '/cdrom/' and press enter.
tl: /cdrom/:Ikasa ang disc na may pangalang: '${LABEL}' sa drive '/cdrom/' at pindutin ang enter.

note: Type: text Description :sl1: finish-install progress bar item
en: Disabling netinst CD in sources.list...
tl: Diniseybol ang netinst CD sa sources.list...

note: Type: text Description :sl1: Type: boolean :sl2:
en: If you are installing from a netinst CD and choose not to use a mirror, you will end up with only a very minimal base system.
tl: Kung kayo'y nagluluklok mula sa netinst CD at piliin ninyong hindi gumamit ng mirror, magiging napakapayak na batayang sistema ang inyong maluluklok.

note: Type: text Description :sl1:
en: You are installing from a netinst CD, which by itself only allows installation of a very minimal base system. Use a mirror to install a more complete system.
tl: Nagluluklok kayo mula sa netinst CD, na nagdudulot ng pagluklok ng sistema na napaka-payak. Dapat gumamit ng mirror upang makapagluklok ng mas-buo na sistema.

note: Type: text Description :sl1:
en: You are installing from a CD, which contains a limited selection of packages.
tl: Nagluluklok kayo mula sa CD, na naglalaman ng limitadong mga pakete.

note: Type: text Description :sl1: The value of %i can be 2 or 3
en: You have scanned %i CDs. Even though these contain a fair selection of packages, some may be missing (notably some packages needed to support languages other than English).
tl: Nagbasa kayo ng %i na CD. Kahit marami-rami ang nilalaman nitong mga pakete, may mga kulang na mga pakete (lalo na ang mga paketeng kailangan ng mga wika bukod sa Ingles).

note: Type: text Description :sl1: The value of %i can be from 4 to 8
en: You have scanned %i CDs. Even though these contain a large selection of packages, some may be missing.
tl: Nagbasa kayo ng %i na CD. Kahit na napakaraming pagpipilian na mga pakete dito, may mga kulang dito.

note: Type: text Description :sl1:
en: Note that using a mirror can result in a large amount of data being downloaded during the next step of the installation.
tl: Ang pag-gamit ng mirror ay maaaring magresulta sa maraming datos na kukunin sa susunod na hakbang ng pagluklok.

note: Type: text Description :sl1:
en: You are installing from a DVD. Even though the DVD contains a large selection of packages, some may be missing.
tl: Kayo ay nagluluklok mula sa DVD. Bagamat ang DVD ay naglalaman ng napakaraming mga pakete, maaaring may mga kulang dito.

note: Type: text Description :sl1:
en: Unless you don't have a good Internet connection, use of a mirror is recommended, especially if you plan to install a graphical desktop environment.
tl: Kung malakas ang koneksiyon niyo sa Internet, ang pag-gamit ng mirror ay rekomendado, lalo na kung balak niyong magluklok ng graphical desktop environment.

note: Type: text Description :sl1:
en: If you have a reasonably good Internet connection, use of a mirror is suggested if you plan to install a graphical desktop environment.
tl: Kung maayos naman ang koneksiyon ninyo sa Internet, ang pag-gamit ng mirror ay rekomendado kung balak ninyong magluklok ng graphical desktop environment.

note: Type: text Description :sl1:
en: Scanning the mirror...
tl: Sinisiyasat ang mirror...

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Use non-free software?
tl: Gumamit ng hindi-malayang software?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Some non-free software has been made to work with Debian. Though this software is not at all a part of Debian, standard Debian tools can be used to install it. This software has varying licenses which may prevent you from using, modifying, or sharing it.
tl: May mga hindi-malayang software na ginawa upang umandar sa Debian. Bagamat hindi bahagi ang mga ito ng Debian, maaring gamitin ang mga standard Debian tools upang ma-install ang mga ito. Ang mga software na ito ay may iba't ibang pahintulot na maaaring maging balakid sa inyong pag-gamit, pag-bago, o ipamigay ang mga ito.

note: Type: boolean Description :sl1: This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Please choose whether you want to have it available anyway.
tl: Piliin kung nais pa rin ninyong magamit ang mga ito.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Use contrib software?
tl: Gumamit ng contrib software?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Some additional software has been made to work with Debian. Though this software is free, it depends on non-free software for its operation. This software is not a part of Debian, but standard Debian tools can be used to install it.
tl: May mga karagdagang software na ginawa upang tumakbo sa Debian. Bagama't ang software na ito ay malaya, nangangailangan ang mga ito ng hindi-malayang software upang umandar. Itong mga software na ito ay hindi bahagi ng Debian, ngunit maaaring gamitin ang standard Debian tools upang sila'y ma-install.

note: Type: boolean Description :sl1: This template is used by the Ubuntu version of d-i. :sl2:
en: Please choose whether you want this software to be made available to you.
tl: Piliin kung nais niyong magamit ang mga software na mga ito.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Use a network mirror?
tl: Gumamit ng network mirror?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: A network mirror can be used to supplement the software that is included on the CD-ROM. This may also make newer versions of software available.
tl: Maaaring gumamit ng network mirror upang madagdagan pa ng software bukod sa naisama sa CD-ROM. Maaari din nitong magbigay ng mas bagong bersyon ng mga software.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Allow login as root?
tl: Payagan makapasok bilang root?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If you choose not to allow root to log in, then a user account will be created and given the power to become root using the 'sudo' command.
tl: Kung piliin niyong hindi payagang makapasok bilang root, may lilikhaing user account na bibigyan ng kakayahang maging root na gamit ang 'sudo' command.

note: Type: password Description :sl1:
en: Root password:
tl: Kontrasenyas ng root:

note: Type: password Description :sl1:
en: You need to set a password for 'root', the system administrative account. A malicious or unqualified user with root access can have disastrous results, so you should take care to choose a root password that is not easy to guess. It should not be a word found in dictionaries, or a word that could be easily associated with you.
tl: Kailangan niyong magtakda ng kontrasenyas para sa 'root', ang account ng tagapangasiwa ng sistema. Ang gumagamit na malisyoso o walang alam na may akses sa root ay maaaring magdulot ng pinsala o kaguluhan sa sistema, kaya't kailangan niyong ingatan ang pagpili ng kontrasenyas para sa root na hindi madaling mahulaan. Dapat ay hindi ito mahahanap sa diksyonaryo, o salit na maaaring madaling maanib sa inyo, tulad ng inyong panggitnang pangalan.

note: Type: password Description :sl1:
en: A good password will contain a mixture of letters, numbers and punctuation and should be changed at regular intervals.
tl: Ang magandang kontrasenyas ay binubuo ng halo-halong mga titik, numero at marka at pinapalitan ito ng madalas.

note: Type: password Description :sl1:
en: The root user should not have an empty password. If you leave this empty, the root account will be disabled and the system's initial user account will be given the power to become root using the "sudo" command.
tl: Kung piliin niyong hindi payagang makapasok bilang root, may lilikhaing user account na bibigyan ng kakayahang maging root na gamit ang 'sudo' command.

note: Type: password Description :sl1:
en: Note that you will not be able to see the password as you type it.
tl: Dapat mabatid na hindi niyo mababasa ang kontrasenyas habang ito'y inyong ibinibigay.

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: password Description :sl1: #-#-#-#-#  templates.pot (grub-installer)  #-#-#-#-# :sl2: :sl3:
en: Re-enter password to verify:
tl: Ibigay muli ang kontrasenyas para ma-tiyak:

note: Type: password Description :sl1:
en: Please enter the same root password again to verify that you have typed it correctly.
tl: Pakibigay uli ang parehong kontrasenyas ng root upang matiyak na naipasok niyo ito ng tama.

note: Type: string Description :sl1:
en: Full name for the new user:
tl: Ibigay ang buong pangalan ng bagong user:

note: Type: string Description :sl1:
en: A user account will be created for you to use instead of the root account for non-administrative activities.
tl: Gagawa ng bagong account ng gumagamit para sa inyong pag-gamit sa halip ng account na root para sa gawaing hindi pangangasiwa.

note: Type: string Description :sl1:
en: Please enter the real name of this user. This information will be used for instance as default origin for emails sent by this user as well as any program which displays or uses the user's real name. Your full name is a reasonable choice.
tl: Ibigay ang tunay na pangalan ng user na ito. Gagamitin ang impormasyon na ito sa alinmang programa na nagpapakita o gumagamit ng tunay na pangalan ng user. Ang buong pangalan ay angkop na sagot dito.

note: Type: string Description :sl1:
en: Username for your account:
tl: Magbigay ang pangalan ng inyong account:

note: Type: string Description :sl1:
en: Select a username for the new account. Your first name is a reasonable choice. The username should start with a lower-case letter, which can be followed by any combination of numbers and more lower-case letters.
tl: Pumili ng pangalan para sa bagong account. Ang inyong unang pangalan ay rasonable. Kinakailangang mag-umpisa sa maliit na titik ang pangalan, na maaaring sundan ng kahit anong kumbinasyon ng numero at mga maliit na titik.

note: Type: password Description :sl1:
en: Choose a password for the new user:
tl: Magbigay ng kontrasenyas para sa bagong gagamit:

note: Type: password Description :sl1:
en: Please enter the same user password again to verify you have typed it correctly.
tl: Ibigay muli ang parehong kontrasenyas ng gagamit upang matiyak na inyong naibigay ito ng tugma.

note: Type: title Description :sl1:
en: Set up users and passwords
tl: Ihanda ang mga gagamit at mga kontrasenyas

note: Type: text Description finish-install progress bar item :sl1:
en: Setting users and passwords...
tl: Ihanda ang mga gagamit at mga kontrasenyas...

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1:
en: Continue
tl: Ituloy

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1:
en: Go Back
tl: Bumalik

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1: :sl4:
en: Yes
tl: Oo

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1: :sl4:
en: No
tl: Hindi

note: Type: text Description Help line displayed at the bottom of the cdebconf newt interface. Translators: must fit within 80 characters. :sl1:
en: <Tab> moves; <Space> selects; <Enter> activates buttons
tl: <Tab> upang lumipat; <Space> upang pumili; <Enter> upang pindutin ang butones

note: Type: text Description Help line displayed at the bottom of the cdebconf newt interface. Translators: must fit within 80 characters. :sl1:
en: <F1> for help; <Tab> moves; <Space> selects; <Enter> activates buttons
tl: <F1> Tulong; <Tab> Lipat; <Space> Piliin; <Enter> upang pindutin ang butones

note: Type: text Description Translators, this text will appear on a button, so KEEP IT SHORT :sl1:
en: Help
tl: Tulong

note: Type: text Description Text that will appear in a dialog box mentioning which file the screenshot has been saved to. "%s" is a file name here :sl1:
en: Screenshot saved as %s
tl: Tinipon ang screenshot bilang %s

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Finish the installation
tl: Tapusin ang pagluklok

note: Type: text Description :sl1:
en: Finishing the installation
tl: Tinatapos ang pagluklok

note: Type: text Description :sl1:
en: Configuring network...
tl: Isinasaayos ng network...

note: Type: text Description :sl1:
en: Setting up frame buffer...
tl: Hinahanda ang frame buffer...

note: Type: text Description :sl1:
en: Unmounting file systems...
tl: Ina-unmount ang mga file system...

note: Type: text Description :sl1:
en: Rebooting into your new system...
tl: Nag-re-reboot sa inyong bagong sistema...

note: Type: note Description :sl1:
en: Installation complete
tl: Kumpleto ang pagluklok

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Continue without boot loader
tl: Magpatuloy na walang boot loader

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Install the GRUB boot loader to the master boot record?
tl: Mag-install ng GRUB boot loader sa master boot record?

note: Type: boolean Description :sl1:
en: The following other operating systems have been detected on this computer: ${OS_LIST}
tl: Ang mga sumusunod na mga operating system ay nakita sa kompyuter na ito: ${OS_LIST}

note: Type: boolean Description :sl1:
en: If all of your operating systems are listed above, then it should be safe to install the boot loader to the master boot record of your first hard drive. When your computer boots, you will be able to choose to load one of these operating systems or your new system.
tl: Kung lahat ng inyong mga operating system ay nakatala sa taas, ligtas na mag-install ng boot loader sa master boot record ng inyong unang hard drive. Kapag nag-boot ang kompyuter niyo, maaari niyong piliin ang isa sa mga ito o ang bago ninyong sistema.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: It seems that this new installation is the only operating system on this computer. If so, it should be safe to install the GRUB boot loader to the master boot record of your first hard drive.
tl: Mukhang ang bagong sistemang iluluklok ang nag-iisang operating system sa kompyuter na ito. Kung ganoon, ligtas na mag-install ng GRUB boot loader sa master boot record ng inyong unang hard drive.

note: Type: boolean Description :sl1:
en: Warning: If the installer failed to detect another operating system that is present on your computer, modifying the master boot record will make that operating system temporarily unbootable, though GRUB can be manually configured later to boot it.
tl: Babala: Kung nabigo ang installer sa pagbasa ng ibang operating system na nasa loob ng inyong kompyuter, ang pagbago ng master boot record ay maaaring makaabala sa pagpatakbo ng operating system na iyon, bagamat maaaring maayos ang GRUB na ma-boot ito mamaya.

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing GRUB boot loader
tl: Nagluluklok ng GRUB boot loader

note: Type: text Description :sl1:
en: Looking for other operating systems...
tl: Naghahanap ng ibang mga operating system...

note: Type: text Description :sl1:
en: Installing the '${GRUB}' package...
tl: Iniluluklok ng pakete na '${GRUB}'...

note: Type: text Description :sl1:
en: Determining GRUB boot device...
tl: Hinahanap ang GRUB boot device...

note: Type: text Description :sl1:
en: Running "grub-install ${BOOTDEV}"...
tl: Pinapatakbo ang "grub-install ${BOOTDEV}"...

note: Type: text Description :sl1:
en: Running "update-grub"...
tl: Pinapatakbo ang "update-grub"...

note: Type: text Description :sl1:
en: Updating /etc/kernel-img.conf...
tl: Sinasariwa ang /etc/kernel-img.conf...

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Install the GRUB boot loader on a hard disk
tl: Mag-install ng GRUB boot loader sa hard disk

note: Type: text Description :sl1:
en: Enter rescue mode
tl: Pumasok ng modang saklolo

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Scan hard drives for an installer ISO image
tl: Maghanap ng ISO image ng installer sa mga hard drive

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Save debug logs
tl: Mag-ipon ng talaan na pang-debug

note: Type: text Description :sl1: finish-install progress bar item
en: Gathering information for installation report...
tl: Tinitipon ang impormasyon para sa ulat tungkol sa pagluklok...

note: Type: text Description Main menu item :sl1:
en: Configure MD devices
tl: Isaayos ng mga MD device

note: #-#-#-#-#  templates.pot (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Type: text Description Main menu item :sl1: #-#-#-#-#  templates.pot (partman-lvm)  #-#-#-#-# :sl3: Use infinitive form
en: Configure the Logical Volume Manager
tl: Isaayos ang Logical Volume Manager

note: Type: text Description :sl1: TRANSLATORS: This is a menu entry. Keep in under 55 columns/characters
en: Guided - use entire disk and set up LVM
tl: May gabay - gamitin ang buong disk at isaayos ang LVM
